เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:35:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายบ้าน ทะเบียนปืนทำไงครับ  (อ่าน 2454 ครั้ง)
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 02:38:17 PM »

อยากเรียนถามว่าถ้าต้องย้ายบ้านแล้ว ต้องไปย้ายทะเบียนปืน ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ติดต่อ ที่ไหนและต้องฝากปืนไว้ทีทะเบียนหรือเปล่าครับ
paradise
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2005, 03:16:37 PM »

ย้ายทะเบียนบ้านก่อนแล้วแจ้งย้ายทะเบียนปืนตามครับ  ที่กรุงเทพฯติดต่อที่ศูนย์บริการประชาชนพร้อมอาวุธปืน  ต่างจังหวัดติดต่อที่ว่าการอำเภอที่ระบุในทะเบียนบ้าน  ไม่ทราบว่าจะย้ายจากไหนไปไหนครับ(หลังจากแจ้งย้ายทะเบียนบ้านไม่เกิน 15 วันครับ)
Odin
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 01:56:35 AM »

ย้ายทะเบียนบ้านก่อนแล้วแจ้งย้ายทะเบียนปืนตามครับ ที่กรุงเทพฯติดต่อที่ศูนย์บริการประชาชนพร้อมอาวุธปืน ต่างจังหวัดติดต่อที่ว่าการอำเภอที่ระบุในทะเบียนบ้าน ไม่ทราบว่าจะย้ายจากไหนไปไหนครับ(หลังจากแจ้งย้ายทะเบียนบ้านไม่เกิน 15 วันครับ)
ศูนย์บริการประชาชน อยู่ที่สำนักงานของแต่ละเขตใช่ป่าวครับ Huh ผมก็กำลังทำเรื่องย้ายเข้ากทม.เหมือนกันครับ
แล้วถ้าเกิน 15 วันต้องทำยังไงครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 04:50:50 AM »

ย้ายทะเบียนบ้านก่อนแล้วแจ้งย้ายทะเบียนปืนตามครับ ที่กรุงเทพฯติดต่อที่ศูนย์บริการประชาชนพร้อมอาวุธปืน ต่างจังหวัดติดต่อที่ว่าการอำเภอที่ระบุในทะเบียนบ้าน ไม่ทราบว่าจะย้ายจากไหนไปไหนครับ(หลังจากแจ้งย้ายทะเบียนบ้านไม่เกิน 15 วันครับ)
ศูนย์บริการประชาชน อยู่ที่สำนักงานของแต่ละเขตใช่ป่าวครับ Huh ผมก็กำลังทำเรื่องย้ายเข้ากทม.เหมือนกันครับ
แล้วถ้าเกิน 15 วันต้องทำยังไงครับ

อยู่ ถ.นครสวรรค์ ใกล้สนามม้านางเลิ้ง มีแห่งเดียวครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:38:09 AM »

ก่อนอืนต้องขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  Cheesyผมย้ายจากบ้านแถวสุขุมวิทไปอยู่ที่ รามคำแหงครับไม่ทราบต้องแจ้งย้ายเหมือนกันใช่ไหมครับถึงแม้ว่าจะอยู่จังหวัดเดียวกัน Huh
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:40:38 AM »

ก่อนอืนต้องขอบคุณสำหรับคำตอบครับ Cheesyผมย้ายจากบ้านแถวสุขุมวิทไปอยู่ที่ รามคำแหงครับไม่ทราบต้องแจ้งย้ายเหมือนกันใช่ไหมครับถึงแม้ว่าจะอยู่จังหวัดเดียวกัน Huh

ถูกต้องครับ  ต้องแจ้งย้าย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:45:14 AM »

แล้วถ้าไม่ย้ายบ้านแต่ย้ายที่ทำงานไป 3 จังหวัดชายแดนใต้ และต้องขอใบพกล่ะครับ แบบว่าผมมันคนเคารพกฎหมาย :Smiley Cheesy
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:35:59 AM »

ถ้าเกิน 15 วันไปหลายปีแล้วจะต้องทำยังไงครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:53:29 PM »

แล้วถ้าไม่ย้ายบ้านแต่ย้ายที่ทำงานไป 3 จังหวัดชายแดนใต้ และต้องขอใบพกล่ะครับ แบบว่าผมมันคนเคารพกฎหมาย :Smiley Cheesy
ป.12มท.1สั่งชลอไปจนสิ้นมิย.49โน่น แต่ที่นี่มีใบพกแบบพกได้เกินกว่าขนาด.38หรือ9 และพกได้หลายๆกระบอกด้วย หลงรัก และอาจโชคดีมีโอกาสได้ซื้อGlock19กระบอกละ18,250 บาทด้วย น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2005, 01:55:24 PM โดย SAVOK CZ » บันทึกการเข้า

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
หน้า: [1]
  พิมพ์