เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:30:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกได้แค่สั้นหนึ่งและยาวหนึ่ง  (อ่าน 4350 ครั้ง)
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:21:47 AM »

Grin Grin...ตามหัวข้อกระทู้เลยนะครับ
.....ผมมีโจทย์ว่า  อนาคตอีกไม่นานรัฐบาลจะยึดปืนประชาชนผู้มีมากกว่า2กระบอกโดยจะซื้อคืนในราคาที่เป็นธรรม..และมีข้อแม้ว่าจะให้ประชาชนครอบครองได้คนละไม่เกินสั้น1และยาว1..ขนาดของกระสุน
ตามที่นายทะเบียนสามารถออกให้ได้
..คำถามครับ...ถ้าเป็นแบบนี้จริง
..1.สั้นท่านเลือกอะไร  และ
   2.ยาวท่านเลือกอะไร   
  เชิญครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:24:21 AM »

ตามโจทย์ที่ให้มา .............

ไม่ขอตอบครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:26:56 AM »

...ตราบใดที่รัฐธรรมนูญไม่จำกัดสิทธิ ผมก็ขอใช้สิทธิ์ของผมครับ ผมก็คงจะขอตอบเช่นเดียวกับพี่มะขิ่นว่า สำหรับโจทย์ที่ตั้ง ผมขอไม่ตอบเช่นกันครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:28:06 AM »

..เลิกคิดไปนานแล้วครับ..
..รู้แต่ว่า คนที่คิดจะยึดปืนจากประชาชน..
..ทุกวันนี้ยังไม่มีที่ให้ซุกหัวนอนอย่างเป็นสุข...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:28:42 AM »

ตกใจ ตกใจ เป็นโจทย์ที่อ่านแล้ว ปวดใจ สำหรับผู้ที่นิยมและชอบอาวุธปืนอย่างมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:36:12 AM »

ขอบคุณที่ตั้งคำถามแบบนี้

แค่บ่งบอก พอให้จับอาการว่า จะลุแก่อำนาจ จะเป็นเผด็จการ ทรราช ..

มีแบบอย่างให้เห็นเป็นพยานทางประวัติศาสตร์ หลายครั้งแล้ว ถ้ายังไม่้เข็ดอีก ก็ลองดูได้ นะครับ

ผมก็ไม่ขอตอบ  

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:43:39 AM »

ถ้าสั้น 1 โหล ยาว 1 โหล  อันนี้ค่อยคุยกันได้หน่อยว่าจะเอาตัวไหนก่อนหลัง

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:51:23 AM »

ผมขอตอบครับ....ว่าไม่มีทางจะยอมง่ายๆ  ถ้าไม่ให้ราคาสูงพอที่จะไปบ้าอย่างอื่นแทนได้ เศร้า
เลือกตั้งสมัยต่อไป ผมจะเป็นหัวคะแนนให้ฝ่ายตรงข้าม  เงินที่ได้จากริบปืนจะร่วมทุนซื้อเสียง
แล้วลุ้นให้รัฐบาลชุดต่อไป ให้เลิกใช้กฎหมายเผด็จการ...แถมสั่งปืนราคาถูกมาขาย   เยี่ยม
โธ่เอ๊ย...คอปืนนะ ไม่ใช่คอหมูย่าง...ง่ายๆ ซะเมื่อไหร่ล่ะ  แต่ผมว่าที่ผ่านมา เป็นเกมเรียกราคา หาผลประโยชน์มากกว่าครับ แบร่ แบร่ แบร่

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 09:55:40 AM »

ถ้ายังมีคนออกนโยบายงี่เง่าออกมาอีก... ปืนคงถูกแจ้งหายหลายกระบอก... ทีนี้ละครับ... ควบคุมไม่ได้แน่...
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:04:17 AM »

....ขอบคุณความเห็นทุกกระทู้ครับ..และขอโทษทุกท่านที่ทำให้เครียดกันครับ..
ผมแค่สมมติเท่านั้นนะครับอย่าคิดว่ามันเป็นเรื่องจริง..อย่าซีเรียสกันเลยนะครับ
..ผมคนหนึ่งล่ะที่รับไม่ได้ครับ ไหว้ ไหว้

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:10:15 AM »

รัฐไม่มีปัญญาคุ้มครองชีวิตประชาชน แค่ขับรถก็โดนหินขว้างตายได้ แล้วยังจะปลดเครื่องมือป้องกันชีวิตของประชาชนอีกหรือ? กิ๊วก๊าว
s_chai รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:11:12 AM »

ถ้าจะหาเสียงน่าจะบอกว่าซื้อได้ไม่อั้นตราบใดที่มีเงินซื้อน่าจะได้เสียงเยอะกว่า
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:16:22 AM »

ถ้าเป็นแบบที่ท่าน จขกท.ว่ามา ผมคิดว่าคงเป็นไปได้ยากครับ....แต่ถ้าเป็นจริงก็เศร้าครับ เศร้า เศร้า...
ถ้ายังไงของตอบแล้วกันครับ
สั้น ขอเลือก แบร์ .45
ยาว ไม่มีครับ
...... ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:33:05 AM »

เอาไว้ให้เงื่อนไขได้ตามโจทก์เสียก่อน ค่อยมาตอบครับ...
แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้นายสมชายว่าใครที่ยอมตามเงือนไขที่ผิดกฏหมาย(รัฐธรรมนูญ)... แสดงว่าไม่มีศักยภาพนะครับ...

การแสดงศักยภาพไม่จำเป็นต้องร้องแรกแหกกะเฌอ เอาแค่เดินไปถามให้เจ้าหน้าที่ดำเนินการตามระเบียบได้ ก็พอแล้วครับ...
ที่ผ่านมา นายสมชายได้ยินแค่โดนหน้าห้อง(แค่เจ้าหน้าที่ธุรการ)ขู่เอาว่าจะไม่อนุญาต ก็กลัวหงอกันแล้วครับ... ไม่รู้จะกลัวกันทำไม กลัวแล้วได้อะไร มีแต่กลัวก็จะไม่ได้เสียอีก...

แค่ถามให้ดำเนินการให้ถูกต้องตามกฏหมาย ขอแบบฟอร์มให้ได้ ยื่นแล้วให้ลงรับเรื่องให้ได้ จะปฏิเสธ ก็ให้ปฏิเสธเป็นหนังสือให้ได้... แค่นี้ก็แสดงศักยภาพแล้วครับ...
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 10:48:28 AM »

Grin รัฐเอาเวลาไปคิดทำอะไรที่มีประโยชน์กับประชาชนดีกว่าครับ Grin
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์