เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:23:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนติดตัว สำหรับเบิกเงินสด  (อ่าน 3823 ครั้ง)
focus32
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 11:17:42 PM »

ลูกโม่ .38 2 นิ้ว ใส่ในกระเป๋ากางเกงครับ  Grin
เช่นกันครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 07:37:02 AM »

แต่ถ้าเกิดเรื่องต้องยิงกัน ถ้าไม่ใช่ตำรวจที่รู้มือกันก่อน จะขอให้ตำรวจคอยหลบอย่าขวางทางปืนนายสมชายครับ... จังหวะยิงมันจะมีแค่แว่บเดียว แค่คนไม่นัดกันก่อนก้าวผิดจังหวะก็บังทางกันแหล่ว... ฮา

แต่ถ้าตำรวจคนที่เป็นงาน เขาจะรู้มุมเดินมุมยืน ให้ปิดมุม บังมุม บังเหลี่ยมเสา บังจังหวะแขนจังหวะขา ไม่ให้คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเดินเข้ามาในระยะเอื้อมมือถึงในจังหวะเดียวครับ...
Shocked Grinโอ๊ะ..ถึงขนาดให้ จนท.หลบเลยรึครับเนี่ย ประมาณว่าน้องไม่ต้องเดี๋ยวพี่เองใช่มั๊ยครับ ขำก๊าก

ไม่ใช่เรื่องว่าใครเก่งกว่าใครหรอกนะครับ จนท. เขามีอาชีพทางนั้น ย่อมรู้วิธีจัดการกับเรื่องในอาชีพเขาดีกว่าเราครับ... แต่เป็นเรื่องที่ตัวเราเองมองเห็นมุมยิงเอง จังหวะยิง จังหวะรับรู้สถานการณ์ของตัวเอง เจ้าตัวจะรับรู้และมองเห็นเหตุการณ์ในเสี้ยววินาทีนั้นได้ดีที่สุดครับ...

มันก็ทำนองเดียวกับเล่นเซปัคตระกร้อ แล้วลูกตะกร้อถูกหยอดลงมาระหว่างกลางผู้เล่นสองคนนั่นแหละครับ... ผู้เล่นคนแรกที่มองเห็นก่อน จะตะโกนว่า"ปล่อย"แล้วผู้เล่นคนอื่นจะต้องปล่อยให้คนที่ร้องตะโกนเป็นผู้เตะตะกร้อในจังหวะนั้นครับ...

เวลาเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน หากไม่ได้นัดกันก่อนว่าใครดูข้างไหน เดี๋ยวมันก็บังทางกันครับ ยิ่งจะวิ่งกันสับสนอยู่ด้วย...

ในธนาคาร หรือลานจอดรถธนาคารเป็นพื้นที่ลานปูน ไม่ใช่สุมทุมพุ่มไม้ ดังนั้นเมื่อเกิดเหตุมีเสียงตะโกนโหวกเหวกโวยวาย คนที่ได้ยินจะชะโงกมองโน่นนี่เพื่อดูว่าเกิดอะไรขึ้น โดยคนที่มองไม่เห็นก็จะพยายามวิ่งให้มองเห็นถนัดว่าใครกำลังวิ่งหนีวิ่งไล่... คนที่อยู่หน้าสุดมองเห็นถนัดสุด คนนั้นจะได้มุมยิงดีที่สุด แล้วหากเราเป็นคนที่อยู่ข้างหลัง แปลว่าคนหน้าสุดบังทางปืนครับ...

ตามตำราเขาให้เอาเจ้าหน้าที่ในเครื่องแบบอยู่ใกล้เราครับ ไม่ต้องยิงก็ได้ ถ้าไม่มีมุมยิง... แต่เครื่องแบบสีกากีจะทำให้คนอื่นแยกฝ่ายได้ในแว่บแรกครับ ในลานจอดรถธนาคารไม่รู้ว่ามีปืนกี่กระบอกต่อกี่กระบอก ก็คนอื่นเขาก็มาถอนเงินเหมือนกันแหละครับ...
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 07:56:55 AM »

เวลาไปรับเงินสดนอกสถานที่ผมพกไปด้วยประจำก็รามี่ครับ....ขึ้นลำลดนก 10 + 1 ไว้เลยครับ

ระยะทางประมาณ 30 กม.มันเหมือนยังกับ 130 กม.....กระวนกระวายเมื่อไหร่จะถึงซักที

ทุกเที่ยวล้านกว่าบาทตลอดครับ....คนที่ไปด้วยก็ไม่ค่อยมั่นใจถามอยู่เรื่อยว่าพกมาหรือเปล่า

เอาไว้ตรงไหน....พกมาแน่นะ....อิ อิ

แสดงว่าปืนพี่ออดี้ เล็กจังครับ พกซ่อนหายจ้อยเลย อิอิ

ปกติ ถ้าไปถอนเงินมากๆ ผมไปกันหลายคนครับ

เลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเพื่อนซะก่อน แล้วค่อยต้อนไปขนเงิน

ไปกันซัก 5 คน เต็มคัน ก็แบ่งกันไปคนละปึกสองปึก ว่ากันไปครับ

ส่วนที่ติดตัวเพิ่มเติมไปจากเควินก็ น้องกล็อก26 ครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:01:54 AM »

เวลาไปรับเงินสดนอกสถานที่ผมพกไปด้วยประจำก็รามี่ครับ....ขึ้นลำลดนก 10 + 1 ไว้เลยครับ

ระยะทางประมาณ 30 กม.มันเหมือนยังกับ 130 กม.....กระวนกระวายเมื่อไหร่จะถึงซักที

ทุกเที่ยวล้านกว่าบาทตลอดครับ....คนที่ไปด้วยก็ไม่ค่อยมั่นใจถามอยู่เรื่อยว่าพกมาหรือเปล่า

เอาไว้ตรงไหน....พกมาแน่นะ....อิ อิ

แสดงว่าปืนพี่ออดี้ เล็กจังครับ พกซ่อนหายจ้อยเลย อิอิ

ปกติ ถ้าไปถอนเงินมากๆ ผมไปกันหลายคนครับ

เลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเพื่อนซะก่อน แล้วค่อยต้อนไปขนเงิน

ไปกันซัก 5 คน เต็มคัน ก็แบ่งกันไปคนละปึกสองปึก ว่ากันไปครับ

ส่วนที่ติดตัวเพิ่มเติมไปจากเควินก็ น้องกล็อก26 ครับ
วิธีการนี้ดีครับเหมาะกับ การสังสรรค์กับเพื่อนแถมด้วยครับ เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:04:44 AM »

เข้ามาอ่านเฉยๆครับ ...... ไม่มีโอกาสเบิกเงินบ้างก็แล้วไป

tent_kid
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:17:14 AM »

Grinกฏเดียวกับถุงยางอนามัยครับ มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าเวลาจะใช้แล้วไม้มี หลงรัก หลงรัก
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:38:24 AM »

Grinกฏเดียวกับถุงยางอนามัยครับ มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าเวลาจะใช้แล้วไม้มี หลงรัก หลงรัก
แนวคิดดีครับ หลงรัก ไหว้

chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:27:53 PM »

ลูกโม่ .38 2 นิ้ว 5นัด

11 มม.
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:58:44 PM »

แนะนำพาคนไปเยอะๆก็พอ....
              ปืนสักกระบอก  ไว้อุ่นใจ....
โกjeab บีชบอย
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:19:54 PM »

ใช้วิธีโอนหรือแคชเชียร์เช็ค จะดีกว่าไม่ยุ่งยาก สถานที่ราชการคนมากไม่น่าจะมีอะไร   Grin

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:56:28 PM »

อิ อิ ถ้าน้าฝุ่นถอนจากแบ็งค์ 500,000 ..... ถึงที่ทำงาน เรียกคืนมาได้ 4 ปึก 400,000

อย่างนี้มีเฮนะครับน้าฝุ่น....ผมเอาปืนใส่กระเป๋ากางเกงแสล็ค....แล้วสวมแจ็คเก็ต

ทับอีกที....อีกข้างก็กระเป๋าสตางค์....มันตุงๆทั้ง 2 ข้างดูไม่ออกครับ....เข็มขัด

ก็เหน็บกระเป๋าโทรศัพท์ก็ยิ่งตุงไปใหญ่....เอากระเป๋าที่จะขนเงินมาสะพายเฉียง

แหม่ทีนี้.....ยิ่งมองไม่ออกเด็ดขาดครับ

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:53:42 AM »

คุณพ่อเคยเล่าว่า  เบิกแล้วให้คุณแม่ถือเงินเดินออกไป (โดยปกปิดที่สุด พยายามไม่ให้คนดูออกว่ามีเงิน)  คุณพ่อซ่อน Colt .32 ติดตัวตามหลังเหมือนคนไม่รู้จักกัน

ปืนมีแล้วไม่อยากให้ต้องใช้ก็จริงอยู่ครับ   แต่ถุงยางนี่พวกเราไม่อยากใช้กันเหรอครับ  ฮ่าๆๆๆ    Grin
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:43:46 PM »

สำหรับผม 
ถ้าเบิก แสนกว่าๆ  .380
ถ้าเกิน 5แสน .9mm
ถ้าเกิน ล่้าน .45
ถ้าหลาย ล้าน  ลูกซอง สั้น

.....ส่วนใหญ่มีแต่เบิกเกินบัญชี  ยังไม่เคยเบิก  ถึงแสน   ขำก๊าก แบร่  เลยไม่ได้ใช้ซักที  Grin 
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:51:52 PM »

แค่รามี่ เดี๋ยวเราเอา เอ็ม16 ไปดักลุงอุดดี ดีกว่า อิๆ

เวลาจะใช้ ผมต้องพกปืนสั้น ทุกที อิๆ

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:45:07 PM »

ผมมีเหตุต้องเบิกเงินเกือบแสนเพื่อเตรียมจ่ายสำหรับค่าใช้จ่ายในการจัดค่ายเด็ก และต้องเดินทางผ่านเส้นทางเปลี่ยวในเวลากลางคืน และเหตุจำเป็นต้องกลับคนเดียวพร้อมเงิน ไม่มีโอกาสเลือกได้ว่าจะให้ไปเป็นเพื่อนเนื่องจากการออกกลับมาอีกค่อนข้างยุ่งยาก ช่วงนี้ดันชอบนำพา .38 2 นิ้ว 5 นัด+loader ไปด้วย นึกถึง p-01 เลยละ ก็ระวังตัวพอสมควร วางไว้หน้าตัก พร้อมใช้ เมื่อเข้าพื้นที่เรียบร้อย ก็ทำตัวปกติ คิดไว้ว่าคราวหน้าต้องเตรียมการเรื่องเงินให้เรียบร้อยตอนกลางวัน จะดีกว่า
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์