เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:24:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนติดตัว สำหรับเบิกเงินสด  (อ่าน 3841 ครั้ง)
jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 09:17:38 PM »

ถ้าเงินจำนวนมากใช้วิธีโอนเอาซิครับ  ไอ้ที่กลัวคือตอนไปกด ATM ซะมากก่วา กะอี่แค่เงินไม่กี่ร้อยยังมีสิทธิ์ โดนมากก่วาครับคุณพี่
bambambobo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 09:48:10 PM »

ถ้าเงินจำนวนมากใช้วิธีโอนเอาซิครับ  ไอ้ที่กลัวคือตอนไปกด ATM ซะมากก่วา กะอี่แค่เงินไม่กี่ร้อยยังมีสิทธิ์ โดนมากก่วาครับคุณพี่
Grinคุณเจมส์0076 มาดในรูปเท่ห์ดีจังครับทำยังไงถึงจะลงรูปได้บ้างอ่ะครับ เยี่ยม
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:04:45 PM »

ขอโทษนะครับพวกคุณๆทั้งหลายผมอยากรู้จังว่าที่พวกคุณพี่ทั้งหลายชอบพกปืนเวลาไปทำธุระเกี่ยวกับเงินๆทองๆผมว่าต่อให้คุณพกไปซัก10กระบอกผมว่าก็ไม่รอดอยู่ดีล่ะครับต่อให้คุณถูกฝึกมาดีแค่ไหนเพราะว่าคนมันจะปล้นจี้เขาคงเตรียมทางหนีทีไล่ศึกษาข้อมูลมาแล้วครับว่าเป้าหมายที่จะจู่โจมเนี่ยมีความพร้อมอย่างไรบ้างเพราะร้อยทั้งร้อยส่วนมากจะเป็นคนใกล้ตัวทั้งนั้นแหล่ะครับเพราะเขารู้ความเคลื่อนไหวเราตลอดเผลอๆพกปืนไปเป็นของแถมให้คนร้ายซะอีกแล้วจะหาว่าหล่อไม่เตือนนะจ๊ะ Grin ความคิดเห็นส่วนตัวนะถ้ารู้ตัวต้องไปทำธุระเกี่ยวกับเงินๆทองๆถ้าจำนวนเงินมันมากระดับเรือนแสนเรือนล้านผมว่าขอแรงและเวลา จนท.ตร. ไปเป็นเพื่อนดีกว่านะครับอาจจะมีสินน้ำใจตอบแทนให้เขาซักเล็กน้อยเป็นค่าเสียเวลาดีกว่าจะมานั่งเสียดายทั้งเงินและปืนถ้าเกิดเหตุขึ้นมาจริงๆนะคร๊าบ ยิ้มีเลศนัย
ไหว้ด้วยความเคารพครับ ความคิดเห็นที่ท่านแบมบู แสดงออกมาจะว่าไปมันก็จริงนะครับแต่ผมว่าพกไปด้วยก็อุ่นใจดีเหมือนกันนะต่อให้มีเจ้าหน้าที่ติดตามไปด้วยผมว่าถ้าเกิดจวนตัวขึ้นมาจริงๆตามสัญชาติญาณของคนเราต้องเอาตัวรอดไว้ก่อนเขาคงไม่มีเวลามาปกป้องท่านแน่นอนครับ  คิก คิก ที่นี้ถ้าเกิดเจ้าหน้าที่เหล่านั้นเกิดพลาดท่าเสียทีเจ้าคนร้ายขึ้นมาทีนี้ล่ะครับตัวใครตัวมันแน่ๆ Grin Grin (อย่าซีเรียสนะครับแค่เขียนขำๆครับ)

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:07:19 PM »

เหน็บ Colt .45 ครับ... แม็ก 10 นัดสองอัน แม็ก 7 นัด 3 อัน ทุกแม็กใส่หัวบอล 230/850 ครับ...

ช่วงนายสมชายกำลังสร้างบ้าน บางช่วงต้องใช้เงินสดจ่ายเงินค่าวัสดุก่อสร้าง โดยเฉพาะช่วงเหล็กกำลังขึ้นราคาต้องเอาเงินสดไปล็อกของจากร้านเลย(ร้านซีเม็นต์ไทยโฮมมาร์ทนั่นแหละตัวดี ไม่ง้อลูกค้าเลย โดยเฉพาะลูกค้าที่สร้างบ้านด้วยตัวเองไม่ใช่ผู้รับเหมา)...

ธนาคารที่เข้าไปถอนเงินเป็นประจำก็คือสาขาที่เราไปทำเรื่องกู้นั่นแหละ ไปครั้งสองครั้งแรกก็เข้าไปทักทาย ผจก. แล้วเดินไปบอกยาม+จนท. เอาไว้ก่อนเลยว่าเวลามาถอนเงินแยะๆ จะเหน็บปืนมาด้วย.. เวลาเบิกเงินสดก็ขอให้ยามเดินไปส่งที่รถฯ ขับออกจากธนาคารฯ ก็ตรงไปจ่ายเงินเลย...
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:11:18 PM »

Grin  ผมไม่ค่อยมีเงินให้เบิกเท่าไหร่...........แต่เหน็บG19 เข้าแบ็งค์เกือบทุกวัน.........สัปดาห์นึงไม่มากประมาณ ๓ วัน Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:16:54 PM »

เหน็บ Colt .45 ครับ... แม็ก 10 นัดสองอัน แม็ก 7 นัด 3 อัน ทุกแม็กใส่หัวบอล 230/850 ครับ...

ช่วงนายสมชายกำลังสร้างบ้าน บางช่วงต้องใช้เงินสดจ่ายเงินค่าวัสดุก่อสร้าง โดยเฉพาะช่วงเหล็กกำลังขึ้นราคาต้องเอาเงินสดไปล็อกของจากร้านเลย(ร้านซีเม็นต์ไทยโฮมมาร์ทนั่นแหละตัวดี ไม่ง้อลูกค้าเลย โดยเฉพาะลูกค้าที่สร้างบ้านด้วยตัวเองไม่ใช่ผู้รับเหมา)...

ธนาคารที่เข้าไปถอนเงินเป็นประจำก็คือสาขาที่เราไปทำเรื่องกู้นั่นแหละ ไปครั้งสองครั้งแรกก็เข้าไปทักทาย ผจก. แล้วเดินไปบอกยาม+จนท. เอาไว้ก่อนเลยว่าเวลามาถอนเงินแยะๆ จะเหน็บปืนมาด้วย.. เวลาเบิกเงินสดก็ขอให้ยามเดินไปส่งที่รถฯ ขับออกจากธนาคารฯ ก็ตรงไปจ่ายเงินเลย...
ฮ่าๆๆๆๆ ขำก๊ากเข้าท่าดีครับ ว่าแต่นายสมชายจะออกรบรึครับนั่นผมว่าแม็กเดียว10นัดติดปืนไปก็น่าจะพอนะขอรับผมว่า คิก คิก

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:19:21 PM »

ขอโทษนะครับพวกคุณๆทั้งหลายผมอยากรู้จังว่าที่พวกคุณพี่ทั้งหลายชอบพกปืนเวลาไปทำธุระเกี่ยวกับเงินๆทองๆผมว่าต่อให้คุณพกไปซัก10กระบอกผมว่าก็ไม่รอดอยู่ดีล่ะครับต่อให้คุณถูกฝึกมาดีแค่ไหนเพราะว่าคนมันจะปล้นจี้เขาคงเตรียมทางหนีทีไล่ศึกษาข้อมูลมาแล้วครับว่าเป้าหมายที่จะจู่โจมเนี่ยมีความพร้อมอย่างไรบ้างเพราะร้อยทั้งร้อยส่วนมากจะเป็นคนใกล้ตัวทั้งนั้นแหล่ะครับเพราะเขารู้ความเคลื่อนไหวเราตลอดเผลอๆพกปืนไปเป็นของแถมให้คนร้ายซะอีกแล้วจะหาว่าหล่อไม่เตือนนะจ๊ะ Grin ความคิดเห็นส่วนตัวนะถ้ารู้ตัวต้องไปทำธุระเกี่ยวกับเงินๆทองๆถ้าจำนวนเงินมันมากระดับเรือนแสนเรือนล้านผมว่าขอแรงและเวลา จนท.ตร. ไปเป็นเพื่อนดีกว่านะครับอาจจะมีสินน้ำใจตอบแทนให้เขาซักเล็กน้อยเป็นค่าเสียเวลาดีกว่าจะมานั่งเสียดายทั้งเงินและปืนถ้าเกิดเหตุขึ้นมาจริงๆนะคร๊าบ ยิ้มีเลศนัย
ไหว้ด้วยความเคารพครับ ความคิดเห็นที่ท่านแบมบู แสดงออกมาจะว่าไปมันก็จริงนะครับแต่ผมว่าพกไปด้วยก็อุ่นใจดีเหมือนกันนะต่อให้มีเจ้าหน้าที่ติดตามไปด้วยผมว่าถ้าเกิดจวนตัวขึ้นมาจริงๆตามสัญชาติญาณของคนเราต้องเอาตัวรอดไว้ก่อนเขาคงไม่มีเวลามาปกป้องท่านแน่นอนครับ  คิก คิก ที่นี้ถ้าเกิดเจ้าหน้าที่เหล่านั้นเกิดพลาดท่าเสียทีเจ้าคนร้ายขึ้นมาทีนี้ล่ะครับตัวใครตัวมันแน่ๆ Grin Grin (อย่าซีเรียสนะครับแค่เขียนขำๆครับ)

นายสมชายเล่นปืนมาหลายปี จ๊อกกิ้งยิงแห้งมานานหลายปีดีดัก... หากต้องการความอุ่นใจ จะขอตำรวจในเครื่องแบบมาดีกว่าครับ เพราะเครื่องแบบตำรวจศักดิ์สิทธิ์ ไอ้โจรโดนเครื่องแบบข่มจนไม่กล้าลงมือแน่ๆครับ...

แต่ถ้าเกิดเรื่องต้องยิงกัน ถ้าไม่ใช่ตำรวจที่รู้มือกันก่อน จะขอให้ตำรวจคอยหลบอย่าขวางทางปืนนายสมชายครับ... จังหวะยิงมันจะมีแค่แว่บเดียว แค่คนไม่นัดกันก่อนก้าวผิดจังหวะก็บังทางกันแหล่ว... ฮา

แต่ถ้าตำรวจคนที่เป็นงาน เขาจะรู้มุมเดินมุมยืน ให้ปิดมุม บังมุม บังเหลี่ยมเสา บังจังหวะแขนจังหวะขา ไม่ให้คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเดินเข้ามาในระยะเอื้อมมือถึงในจังหวะเดียวครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:25:01 PM »

ฮ่าๆๆๆๆ ขำก๊ากเข้าท่าดีครับ ว่าแต่นายสมชายจะออกรบรึครับนั่นผมว่าแม็กเดียว10นัดติดปืนไปก็น่าจะพอนะขอรับผมว่า คิก คิก

ไม่พอหรอกครับ... แค่ยิงดักซ้ายดักขวา แขนโผล่เสาเรายิงแขน ขาโผล่เสายิงขา(นี่คือสาเหตุที่ต้องเลือกน้ำหนักลูกปืนให้ยิงตรงศูนย์ไม่กินซ้ายขวาบนล่าง) แผล่บเดียวต้องเปลี่ยนแม็กแล้วครับ...

อย่าลืมนะครับ เหตุเกิดแบบนี้ที่เราจำเป็นยิงก็เพราะมันเอาเงินเราไป เราเลยต้องตามยิง ตามบล็อกไม่ให้หนี(ถ้ามันไม่ได้เอาเงินไป ก็ปล่อยมันเถิด)... ไม่เหมือนยิงป้องกันตัวทั่วไปที่นัดสองนัดก็แยกกันแล้ว เพราะไม่มีเดิมพัน...
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:29:43 PM »

นายสมชายเล่นปืนมาหลายปี จ๊อกกิ้งยิงแห้งมานานหลายปีดีดัก... หากต้องการความอุ่นใจ จะขอตำรวจในเครื่องแบบมาดีกว่าครับ เพราะเครื่องแบบตำรวจศักดิ์สิทธิ์ ไอ้โจรโดนเครื่องแบบข่มจนไม่กล้าลงมือแน่ๆครับ...

แต่ถ้าเกิดเรื่องต้องยิงกัน ถ้าไม่ใช่ตำรวจที่รู้มือกันก่อน จะขอให้ตำรวจคอยหลบอย่าขวางทางปืนนายสมชายครับ... จังหวะยิงมันจะมีแค่แว่บเดียว แค่คนไม่นัดกันก่อนก้าวผิดจังหวะก็บังทางกันแหล่ว... ฮา

แต่ถ้าตำรวจคนที่เป็นงาน เขาจะรู้มุมเดินมุมยืน ให้ปิดมุม บังมุม บังเหลี่ยมเสา บังจังหวะแขนจังหวะขา ไม่ให้คนอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเดินเข้ามาในระยะเอื้อมมือถึงในจังหวะเดียวครับ...
Shocked Grinโอ๊ะ..ถึงขนาดให้ จนท.หลบเลยรึครับเนี่ย ประมาณว่าน้องไม่ต้องเดี๋ยวพี่เองใช่มั๊ยครับ ขำก๊าก

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:30:42 PM »

เวลาไปรับเงินสดนอกสถานที่ผมพกไปด้วยประจำก็รามี่ครับ....ขึ้นลำลดนก 10 + 1 ไว้เลยครับ

ระยะทางประมาณ 30 กม.มันเหมือนยังกับ 130 กม.....กระวนกระวายเมื่อไหร่จะถึงซักที

ทุกเที่ยวล้านกว่าบาทตลอดครับ....คนที่ไปด้วยก็ไม่ค่อยมั่นใจถามอยู่เรื่อยว่าพกมาหรือเปล่า

เอาไว้ตรงไหน....พกมาแน่นะ....อิ อิ

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:32:22 PM »

เมื่อวานไปเบิกเชค  สี่ร้อยยี่สิบแปดบาท  ค่ารักษาพยาบาล  เหลียวหน้าเหลียวหลังล่อกแลค  กลัวเจ้าหนี้เห็น   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:32:58 PM »

เพื่อนผมเบิกเงินสดมาไว้ที่บ้าน ครึ่งล้าน เลยเอาปืนผม .357 ไปเฝ้าเงินคืนนั้น พอตอนเช้าตื่นมาเอาเงินใส่กระเป๋าทิ้งปืนผมไว้ที่บ้าน มันออกไปข้างนอก บ้านก็ไม่ล็อก พอสักพัก โทรมาบอกผม ไปเอาปืนหน่อย ลืม เดี๋ยวหาย กรรมเราต้องตามไปเอาอีก

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:39:39 PM »

เมื่อวานไปเบิกเชค  สี่ร้อยยี่สิบแปดบาท  ค่ารักษาพยาบาล  เหลียวหน้าเหลียวหลังล่อกแลค  กลัวเจ้าหนี้เห็น   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เจ้าหนี้น่ะด่านแรก......ระวังเมียอีกด่านนะจ๊ะ  หลงรัก

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:41:03 PM »

เพื่อนผมเบิกเงินสดมาไว้ที่บ้าน ครึ่งล้าน เลยเอาปืนผม .357 ไปเฝ้าเงินคืนนั้น พอตอนเช้าตื่นมาเอาเงินใส่กระเป๋าทิ้งปืนผมไว้ที่บ้าน มันออกไปข้างนอก บ้านก็ไม่ล็อก พอสักพัก โทรมาบอกผม ไปเอาปืนหน่อย ลืม เดี๋ยวหาย กรรมเราต้องตามไปเอาอีก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:48:26 PM »

ระวังจะเอาปืนไปเป็นของแถมเด้อ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์