เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:13:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งไปรับปืนมาครับ (m&p9cเจ้าหน้าที่ตอนเอาปืนไปลอกทะเบียน เจ้าหน้าที่ทำเป็นรอย)  (อ่าน 5643 ครั้ง)
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:13:45 AM »

โห...รอยไม่ใช่น้อยๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 09:28:02 AM »

ของผมทำเองจนเป็นรอย
ยังทำใจไม่ได้เลยครับ
 ยี๊ ยี๊ ยี๊
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 11:38:19 AM »

เสียใจด้วยครับ ... ถ้าเจ้าของทำเองจะไม่ว่าเลย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 11:48:24 AM »

แล้วเจ้าของว่างัยต่อครับ ตกใจ
โกjeab บีชบอย
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 12:25:33 PM »

น่าเห็นใจนะครับ  ตกใจหน้าซีด  ถ้าเป็นกระบอกแรกด้วยทำใจไม่ด้าย    งอน

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 02:04:38 PM »

M&Pไลด์เป็นสเตลเลส รมดำ เป็นรอยก็ยังไม่น่าห่วงเรื่องสนิมเท่าไร ใช้น้ำยารมดำป้ายตรงรอยน่าจะพอช่วยได้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 02:55:38 PM »

คนที่หน้าที่แบบนี้ ไม่น่าที่จะใส่เครื่องประดับพวกแหวนหรืออะไรที่มีโอกาสไปโดนปืนที่มารับบริการครับ นึกถึงอกเขาอกเราบ้าง ถ้าสลับที่กันเจ้าหน้าที่คนนั้นก็คง ฮาไม่ออกเหมือนกัน....ที่สำคัญปืนเรานะครับ ไม่ใช่ที่หาความรู้ หนังสือหนังหา อินเตอร์เนตก็มี ทำไม่ไม่รู้จักหาเองเล่นโทรมาถามแบบนี้ ....เสียหาย.....ทุเรศ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 05:38:38 PM »

ฮาไม่ออกครับ...

คนโง่แบบนี้ยังมีอยู่ด้วยหรือครับ นายสมชายนึกถึงเวลาเราซื้อรถยนต์ป้ายแดงไปจอดในซองที่จอดรถห้างสรรพสินค้า... จอดปุ๊บ มีอีกคันมาจอดข้างๆปั๊บ เปิดประตูตีสีข้างรถเราผลั่ว เป็นรอยลักยิ้มเลย แล้วคนเปิดประตูก็ทำหน้าเป๋อเหลอ บอกว่าไม่รู้อ่ะ... โธ่... โง่จังเอ็ง(ฟังเหมือชื่อเกาหลีไงครับ)...

ผมเจอบ่อยๆครับพี่ เบื่อมากๆพวกเปิดประตูไม่ระวังรถข้างๆ

เรื่องรอยขีดบนผิวบน ทำไมเจ้าหน้าที่ทำงานไม่ระมัดระวัง ขนาดผมทำปืนตัวเองมีรอยแบบไม่ตั้งใจผมยังคิดโกรธตัวเองเลยครับ นี่เป็นคนอื่นอีกเจ็บใจจริงๆ
pp2005
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 07:25:57 PM »

แล้วเค้าว่ายังไงต่อหละครับ หลังจากที่ทำเป็นรอยแล้ว
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:30:13 PM »

ทำงานกันห่วยแบบนี้ประชาชนจะทำไงละครับ เก็บเงินซื้อแทบตายแล้วมาทำชุ่ยๆแบบนี้

ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:41:13 PM »

comment กันไปมา  ... สรุปแล้ว จขกท. ทำยังไงครับ

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 09:41:01 PM »

เสียใจกับ จขกท.ด้วยครับ เศร้า   หากเปลี่ยนได้ก็โชคดีไป  Smiley

แต่ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ลองดูอีกทีครับว่าแหวนที่มาขูดเป็นอะไร ถ้าไม่ใช่ Stainless เป็นเงินหรือทอง ร่องรอยอาจจะไม่ลึกเท่าไหร่เพราะผิวปืนน่าจะแข็งกว่า ใช้น้ำยารมดำอย่างที่พี่ Boon แนะนำน่าจะช่วยได้ครับ   Smiley

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
kasida
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 05:04:57 PM »

ขอบคุณทุกความเห็น ครับ... ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ไม่ได้เปลี่ยนกระบอกครับ ให้ช่างปืนที่สนามแก้ไขให้ครับ (ไม่เนียนแต่ไม่น่าเกลียดแล้วครับ) Cheesy
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 05:59:40 PM »

ฮาไม่ออกครับ...

คนโง่แบบนี้ยังมีอยู่ด้วยหรือครับ นายสมชายนึกถึงเวลาเราซื้อรถยนต์ป้ายแดงไปจอดในซองที่จอดรถห้างสรรพสินค้า... จอดปุ๊บ มีอีกคันมาจอดข้างๆปั๊บ เปิดประตูตีสีข้างรถเราผลั่ว เป็นรอยลักยิ้มเลย แล้วคนเปิดประตูก็ทำหน้าเป๋อเหลอ บอกว่าไม่รู้อ่ะ... โธ่... โง่จังเอ็ง(ฟังเหมือชื่อเกาหลีไงครับ)...

หากไม่รู้วิธีถอด ทำไมไม่หาคู่มือมากางนั่งดู แล้วลองทำตาม... แต่นี่เล่นเอาปืนคนอื่นไปทดลองถอด แล้วยังถอดไม่ออกเสียอีก...
ปืนแบบนี้เขาออกแบบให้ถอดง่ายมาก คนที่เคยถอดปืนออโต นั่งมองซ้ายมองขวาแป๊บเดียวก็พอเดาออกครับ... แหม ทำอย่างกับมันยากนักหนา...

เฮ้อ...เสียใจกับ จขกท. ด้วยครับ...

เรื่องรถ ผมโดนแบบนี้เลย ป้ายแดง ปวดกระดองใจจริงๆ   ผู้หญิงมีอายุหน่อยลงมาทำหน้าเอ่อๆ  เหมือนกันเลย
โชคดีตำแหน่งที่โดนไม่ต้องทำสี เอาไปเขี่ย ลักยิ้มได้

ส่วนเรื่องปืน เสียใจด้วยครับ ของผมก็เคยโดน ตอนไปรับปืน ตอนเลือกไม่มีรอย พอตกลงเอากระบอกนั้น ร้านก็เลยถอดให้ดู คนขายใส่แหวน ขูดเป็นทางยาว ตรงช่องคันปลอก เส้นเล็กๆ แต่ไม่ลึก เหมือนรอยปากกาขีด   ตอนลองถอดเสร็จก็เก็บกลับมาบ้าน มาเห็นอีกทีที่บ้าน นั่งนึกอยู่นาน น่าจะเป็นตอน คนขายใช้มือข้างเดียวกำสไลค์เปิดค้าง แต่สไลค์ค่อยๆลื่นไหลกลับตามแรงสปริง  ผมลองใช้ปากการมดา ระบายเอาครับ  ได้ผลรอยหายไปเลย

แต่ของ จขกท รอยค่อนข้างใหญ่  เท่าเส้นปากกา เมจิ ไม่รู่จะหายหรือเปล่า?
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 06:08:49 PM »

ขอบคุณทุกความเห็น ครับ... ตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ไม่ได้เปลี่ยนกระบอกครับ ให้ช่างปืนที่สนามแก้ไขให้ครับ (ไม่เนียนแต่ไม่น่าเกลียดแล้วครับ) Cheesy

ยินดีด้วยครับ ตรงจุดที่แก้ไขแรกๆหมั่นเช็ดน้ำมันหน่อยนะครับ บางที่สนิมจะมาก่อนที่อื่น  แสดงว่าโดนแหวนทอง  ทองอ่อนกว่า ผิวปืน สีของทองเลยขูดมาติดปืนแทน  แต้มๆหน่อยก็เรียบร้อย  Grin
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์