เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:17:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีกับท่าน babor ด้วยอภิมหาความยินดียิ่ง  (อ่าน 7784 ครั้ง)
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:37:56 AM »

babor  Ble  ภาษายาวี  น่าจะแปลว่าครูเบิ้ลตรงตัวแล้วนะครับ  ครู ภาษายาวี เขียนว่า "babor" ครับ  ไม่ได้อ่านว่า บ้า-บอ  ครับ  อ่านว่า  บา - บอ

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 09:21:17 AM »

ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ...

ข้อคิดหรือคำแนะนำต่าง ๆที่ได้รับ จะนำไปปรับใช้กับตัวเองแน่นอนครับ...

( จะพยายามมี 4 )
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:11:28 AM »

Grinเอ...แล้วถ้าคุณครูเจอลูกศิษย์อย่างในภาพนี้จะกล้าลงไม้เรียวมั๊ยน๊า.........ชักเป็นห่วงแล้วซิ

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:37:08 AM »

Cheesy Cheesy ความสำเร็จของคนไม่ได้ขึ้นอยู่กับซีหรอกครับจะซีใหนก็ไม่ได้บอกค่าความเป็นอะไรมากมายนักหรอก คนบางคนขอให้แค่มีข้าวกิน มีที่นอน แต่บางคนก็ยังต้องการมากกว่านั้น หากใครต้องการมากจะรู้สึกว่าตัวเองขาด ซึ่งหมายความว่าจะยากจนมากขึ้น  หากพอก็เท่าตัว   หากไม่ต้องการเลยก็ร่ำรวย  หมายความว่าอยากให้กำลังใจนะครับ อะไรก็ทำไปก่อน ไม่ไหวก็เปลี่ยน   เขาว่าอันความสำเร็จใดๆก็ตามแท้ที่จริงแล้วคือการเริ่มต้นนั่นเอง Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:49:26 AM »

ขอบพระคุณมากครับ จะนำไปปรับเปลี่ยนใช้กับตัวเองครับ...
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:55:56 AM »

Cheesy Cheesy ความสำเร็จของคนไม่ได้ขึ้นอยู่กับซีหรอกครับจะซีใหนก็ไม่ได้บอกค่าความเป็นอะไรมากมายนักหรอก คนบางคนขอให้แค่มีข้าวกิน มีที่นอน แต่บางคนก็ยังต้องการมากกว่านั้น หากใครต้องการมากจะรู้สึกว่าตัวเองขาด ซึ่งหมายความว่าจะยากจนมากขึ้น หากพอก็เท่าตัว หากไม่ต้องการเลยก็ร่ำรวย หมายความว่าอยากให้กำลังใจนะครับ อะไรก็ทำไปก่อน ไม่ไหวก็เปลี่ยน เขาว่าอันความสำเร็จใดๆก็ตามแท้ที่จริงแล้วคือการเริ่มต้นนั่นเอง Grin Grin

หลงรักเยี่ยมเลยครับ........จับใจมาก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:00:39 AM »

ผมสัญญาครับว่าจะเป็นครูที่หล่อและน่ารักที่สุดในหมู่บ้าน...
Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 11:13:42 AM »

ยินดีด้วยครับ
กับเพื่อนข้าราชการครู ใน 3 จว.ใต้ ผมอยู่ยะลา

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:19:54 PM »

Cheesy Cheesy ความสำเร็จของคนไม่ได้ขึ้นอยู่กับซีหรอกครับจะซีใหนก็ไม่ได้บอกค่าความเป็นอะไรมากมายนักหรอก คนบางคนขอให้แค่มีข้าวกิน มีที่นอน แต่บางคนก็ยังต้องการมากกว่านั้น หากใครต้องการมากจะรู้สึกว่าตัวเองขาด ซึ่งหมายความว่าจะยากจนมากขึ้น หากพอก็เท่าตัว หากไม่ต้องการเลยก็ร่ำรวย หมายความว่าอยากให้กำลังใจนะครับ อะไรก็ทำไปก่อน ไม่ไหวก็เปลี่ยน เขาว่าอันความสำเร็จใดๆก็ตามแท้ที่จริงแล้วคือการเริ่มต้นนั่นเอง Grin Grin

ตามแนวพระราชดำริครับ เศรษฐกิจพอเพียง... ใจก็จะสงบนิ่ง เกิดสมาธิ แล้วเกิดปัญญาครับ...

มีข้าราชการหลายล้านคนทำงานเป็นแกนหลักให้สังคมไทยแบบผู้ปิดทองหลังพระครับ สังคมไทยมีข้าราชการกลุ่มนี้ยืนเป็นโครงสร้างตาข่ายเหล็กค้ำจุนเอาไว้มานานมากครับ... ไม่เหมือนนักการเมืองผ่านมาแล้วก็ผ่านไป...

พระยาสุนทรพิพิธบอกเอาไว้ว่า จงทำตัวเป็นเทียนถูกเผาไหม้ เพื่อให้แสงสว่างแก่ผู้อื่นครับ... ที่จริงเป็นคำขวัญของพวกสายนักปกครอง เขียนติดไว้ที่หน้าห้องประชุมคณะรัฐศาสตร์ฯ (ร.103) นายสมชายย้ายจากสายงานนั้นมานมนานกาเลแล้วครับ... แต่เห็นว่าบรรดาคุณครู ต่างเรียกว่าตัวเองคือเรือจ้าง พานักเรียนข้ามฝั่ง... พร้อมกับให้ปัญญาเป็นแสงสว่างแก่ลูกศิษย์"ปัญญาประดุจดั่ง อาวุธ"เมื่อถึงฝั่งครับ... เลยพูดเรื่องเทียนไข

ชีวิตอีกภาคนึงของนายสมชายก็เป็นเรือจ้างในมหาลัยควบคู่ไปด้วยตั้งกว่าสิบปีครับ... เย้
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:38:15 PM »

........ Grin  ยินดีด้วยนะครับ ..... เห็นมั้ย ... บอกแล้วนะจะรอฟังข่าวดีตอนปลายเดือนนี้.... Grin ....สำหรับว่าที่ข้าราชการน้องใหม่

........ ขอให้ทำหน้าที่เรือจ้างให้ดีที่สุด ...ส่วนมิตติ้งยังเหมือนเดิม  Grin Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:49:04 PM »

ยินดีด้วยครับ แต่ยังไงมาอยู่พื้นที่ต้องระวังตัวด้วยนะครับ  ผมว่า ครูกับชุดคุ้มครองครูเป็นชุดที่มีความเสี่ยงที่สุดในพื้นที่แถวนี้เพราะต้องทำงานเป็นกิจวัตรทำให้อาจถูกจับการเคลื่อนไหวเป็นเป้าได้ครับ  ผมอยู่โก-ลก ถ้าแวะมาหรือมีอะไรให้รับใช้ PM มาบอกล่วงหน้าได้เลยนะครับ เอาใจช่วยครับคนดีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:08:25 PM »

ผมว่างานนี้จะเมาทั่วหน้ามากกว่าครับทั้งครูทั้งชุดคุ้มครองครูดีไม่ดีเรียกไอ้ตัวก่อกวนมาดวลเหล้าแทนยิงกันให้รู้แล้วรู้แรดไปเลยจะดีกว่าครับ..........................  ทำแบบโฆษณาไฮเนเก้นขวดเบียรขวางทางปืนมันจะได้ไม่กล้ายิง      เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:12:17 PM »

ยินดีครับ Grin ยินดี Grin

We can either find the way or make one.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 02:35:57 PM »

เชื่อแล้ว ว่าชอบ SV

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 02:40:48 PM »

ครูเบิ้ลเริ่มมีความคิดรุนแรงแบบนี้ ขอฟันธงว่า "มีแนวโน้มได้ไปรับราชการใน 3 จชต." ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าครับ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เจ้าพ่อกุมารทองฟันธงไว้ตั้งแต่วันที่ 26 น่ะครับ ตั้งแต่ผลสอบยังไม่ออกในกระทู้มิตติ้งภาคใต้ 

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

บางโพ 5
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์