เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:42:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านจะทำยังไง เมื่อจับหัวขโมย  (อ่าน 2943 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 01:18:37 PM »

เมื่อคืนที่ผ่านมานี้เอง   พี่ ที่ทำงานด้วยกันแกจับขโมยทีแอบย่องไปแทงปลาในสระภายในสวนแกพอดีมีคนเห็นเลยไปบอกให้แกไป แกก็เลยไปพร้อม S&W .357 ลำกล้อง 4 นิ้วไปเป็นเพื่อน เวลาก็ประมาณ 4 ทุ่มกว่า ๆ ไปถึงก็จับ มาเลย ได้ 2 คน กำลังขมีขมัน กับการแทงปลาอย่างสนุกสนาน พอเห็นลำกล้อง ของ .357 มันตกใจ วิ่งไม่ออก พี่แกเล่นยิงลงดินอีก 2 นัด เล่นเอาไอ้หัวขโมยเข่าทรุดกับพื้นยกมือไหว้วอนขอชีวิตเป็นการใหญ่ แกบอกว่า ถ้ามันสู้แกคงเป่าแน่ แต่นี่มันร้องไห้ขอชีวิตเลยจับส่ง บ้านผู้ใหญ่บ้าน เสียค่าปรับเป็นให้ซื้อปลามาแทนแค่นั้น ถ้าเป็นผมก็คงจะทำแบบนีเหมือนกัน เล่าสู่กันฟังครับ Smiley เยาะเย้ย ตกใจ นี่ไม่ใช่ครั้งแรกครับ ไอ้ 2 ตัว นั่นสารภาพทำมาบ่อยแล้ว  ทำมาหลายที่ด้วย แหมมันช่างเลวจริง ๆ ปลาเขาเลี้ยงไว้ดันไปขโมย ถ้าไปเจอของที่เอาง่าย ๆ มันก็เอาด้วย เฮ้อ ....เหลือเกินจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2005, 01:21:27 PM โดย BADBOY » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 01:45:09 PM »

...น่าจะส่งตำรวจ  แต่อย่างว่าครับ  ผมเองเคยส่งตำรวจแล้วยังยอมไม่เอาเรื่องเพราะขโมยเป็นเด็ก  เรียกมาอบรมทั้งเด็ก ทั้งพ่อ-แม่ ฟังผมจนน้ำหูน้ำตาไหล เป็นจุดให้เด็กกลับตัวเป็นคนดีก็มีครับ  บางทีการส่งตำรวจอาจไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดก็ได้  ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่าแต่ก็ทำไปแล้ว

...แต่ถ้าไม่ใช่เดะๆ ก็ว่ากันเต็มสูบแหละครับ  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 02:05:15 PM »

Grinดูก่อนครับว่าลูกใครญาติใคร.......ญาติกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน..ก็ส่งตำรวจ.....ญาติตำรวจก็ส่งผู้ใหญ่บ้านกำนัน....ญาติ อบต.ดูว่า อบต.ไม่ถูกกับผู้ใหญ่บ้านหรือตำรวจแล้วส่งให้......ถ้าให้ดีมีเบอร์นักข่าวท้องถิ่นด้วยก็ดีจะได้ประจานกับให้ทั่ว ๆ ว่าเป็นใคร Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 02:08:21 PM »

...คุณเซอู๊ดตั้งใจจะมีเรื่องให้ได้  Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 02:26:59 PM »

...คุณเซอู๊ดตั้งใจจะมีเรื่องให้ได้  Grin Grin

Grinเปล่าน่าพี่แก้ว.......ก็เจ้าของกระทู้เขาบอกว่าสารภาพว่าทำมาหลายครั้งแล้วนี่เลยแนะนำไปตามเนื้อผ้า...........ผมนะออกจะรับสงบและใจดีจะตายไป..... Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 03:18:25 PM »

Grinเปล่าน่าพี่แก้ว.......ก็เจ้าของกระทู้เขาบอกว่าสารภาพว่าทำมาหลายครั้งแล้วนี่เลยแนะนำไปตามเนื้อผ้า...........ผมนะออกจะรับสงบและใจดีจะตายไป..... Grin

เหอๆๆ 5,500 เหอๆๆๆๆๆ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 03:23:50 PM »

Grinดูก่อนครับว่าลูกใครญาติใคร.......ญาติกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน..ก็ส่งตำรวจ.....ญาติตำรวจก็ส่งผู้ใหญ่บ้านกำนัน....ญาติ อบต.ดูว่า อบต.ไม่ถูกกับผู้ใหญ่บ้านหรือตำรวจแล้วส่งให้......ถ้าให้ดีมีเบอร์นักข่าวท้องถิ่นด้วยก็ดีจะได้ประจานกับให้ทั่ว ๆ ว่าเป็นใคร Grin
:Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley
อืม.................

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 03:51:14 PM »

Zeus  หมายถึง  เทพเจ้าแห่งสงคราม ใช่ป่าวครับ ตกใจ Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 03:53:15 PM »

ผมเคยจับได้มาแอบขโมยของในสวนบอกให้ยอมดีๆ  เขาสู้ครับเอามีดแทงผมก็เลยสวนด้วยไม้ตะพด 2 ที  ลงไปนอนชักดิ้นชักงอ   ยึดมีดและจับมัดมือแล้วตามพ่อเขามาพร้อมบอกกับเขาว่าถ้ายังมาขโมยอีกคราวหน้าไม่ปราณีนะครับ     แล้วก็ปล่อยตัวไปให้พ่อเขาอบรมต่อตั้งแต่นั้นมาไม่กล้ามาขโมยอีกเลย. เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 03:56:54 PM »

ผมเคยจับได้มาแอบขโมยของในสวนบอกให้ยอมดีๆ เขาสู้ครับเอามีดแทงผมก็เลยสวนด้วยไม้ตะพด 2 ที ลงไปนอนชักดิ้นชักงอ ยึดมีดและจับมัดมือแล้วตามพ่อเขามาพร้อมบอกกับเขาว่าถ้ายังมาขโมยอีกคราวหน้าไม่ปราณีนะครับ แล้วก็ปล่อยตัวไปให้พ่อเขาอบรมต่อตั้งแต่นั้นมาไม่กล้ามาขโมยอีกเลย. เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
แหมท่าน ...Nutaphol ใจดีจังเลย  เป็นผมคงสวนด้วย พาราเบลลั่มแล้วครับ
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 04:10:07 PM »

Zeus  หมายถึง  เทพเจ้าแห่งสงคราม ใช่ป่าวครับ ตกใจ Grin
ซูส หมายถึงมหาเทพแห่งโอลิมปัส แหล่งสถิตย์ของเหล่าทวยเทพ แกเป็นพ่อของเทพเจ้าหลายองค์ครับ
เป็นผู้ครองฟ้า (สวรรค์) มีสายฟ้าเป็นอาวุธ สมญาคือ Lord of Justice หนักไปทางการปกครองและดูแลความยุติธรรมมากกว่าสงคราม
Ares คนที่เป็นเทพเจ้าแห่งสงครามเป็นลูกของซูสครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 04:16:40 PM »

Zeus หมายถึง เทพเจ้าแห่งสงคราม ใช่ป่าวครับ ตกใจ Grin
ซูส หมายถึงมหาเทพแห่งโอลิมปัส แหล่งสถิตย์ของเหล่าทวยเทพ แกเป็นพ่อของเทพเจ้าหลายองค์ครับ
เป็นผู้ครองฟ้า (สวรรค์) มีสายฟ้าเป็นอาวุธ สมญาคือ Lord of Justice หนักไปทางการปกครองและดูแลความยุติธรรมมากกว่าสงคราม
Ares คนที่เป็นเทพเจ้าแห่งสงครามเป็นลูกของซูสครับ

ขอบคุณคร้าบ..........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 04:27:08 PM »

เหอๆๆ 5,500 เหอๆๆๆๆๆ
Grin Grin Grin Grin Grinเอาน่าเรื่องมันจบไปตั้งแต่วันจันทร์แย้วววววว........อย่าไปรื้อฟื้นมันเลยผมออกจะรักสงบและแสนจะใจดี Grin
Zeus หมายถึง เทพเจ้าแห่งสงคราม ใช่ป่าวครับ ตกใจ Grin
Grinถูกกกกกกกกกต้องนะคราบบบบ.....เสริมอีกนิดครับ เมียหลวงชื่อ เฮร่า (เป็นประมาณเจ้าแม่กาลี)เมียน้อย+กิ๊กแยะ ลูกเพียบอาทิ....เทพเจ้าแห่งส่งคราม ,เทพเจ้าแห่งงานช่าง(วัลเคน) ,เฮอคิวลิส(นี่ก็ใช้),เทพีแห่งการล่า(อาเทนา).......ฯลฯประมาณว่าเอาเทพเจ้าขอกรีกมายืนรวม ๆ กันปาหินสักก้อนลงไปต้องโดนเมียหรือลูกครับ.........ส่วนตัวผมรักเดียวใจเดียวยังหาแม่ของลูกไม่ได้เลยครับ..แฮ่ ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2005, 04:37:52 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 05:03:57 PM »

ที่บ้านจับได้บ่อยครับ ปล่อยไปก็เยอะ  หรือบังคับให้ซื้อของนั้นๆไป ราคาตามป้ายครับ
เด็กๆเยาวชน พอให้อภัยกันได้ครับ
ที่เจ็บใจคือ แก่ คราว ย่า- ยาย ซื้อของไป ลักไปด้วย  บางรายพาหลานมาด้วย มีอยู่รายหนึ่ง มาซื้อของพร้อมลูกสาว และหลาน  ดันแอบขโมย ของใส่กระเป๋าไปด้วย จับได้ เลยให้ซื้อของนั้นไป ลุกสาวอายมาก ที่แม่ทำตัวแบบนั้น ตัวลูกก็มีหน้าที่การงานดี  หลานก็กำลังอยู่ในวัยเรียนรู้ เสียผู้ใหญ่ไปเลยครับ

ที่แปลก เคยเจอผู้ชาย ลักของเพียงครั้งเดียว  แต่รายนั้นถือเป็นกรณี พิเศษ เพราะเป็นมืออาชีพ เดินสายขโมย ตาม ตจว. มาทั้งครอบครัว  มีเด็กมาด้วย ขับรถคันเล็ก แต่ตัวแนว น่ารักออกปัญญาชน  เพื่อกลบเกลื่อนพฤติกรรม  จะลักแต่ ซุปไก่สกัด และรังนก

พูดตรงๆเถอะ ขโมย ที่เจอ มีแต่พวกหน้าตาดีทั้งนั้น ข้าราชการก็มี หรือบางที่ก็เป็น คนที่อาศัยในชุมชนแออัด รอบๆตัวเมือง  ของที่เอาไปก็ เครื่องสำอาง โคโลนจ์  โลชั่น ....

ส่วนลูกค้า ที่เป็น บ้านนอกจริงๆ ไม่ค่อยจะมีนิสัยแบบนี้ครับ 

....ตามล่า...อีตอแหล
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 05:33:28 PM »

Cheesy Cheesy ถ้าของไม่แพงมากก็เอาใจคนใว้ดีกว่าครับเพราะจะได้มากกว่ามูลค่าของของ Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์