เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:23:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านจะทำยังไง เมื่อจับหัวขโมย  (อ่าน 2953 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 10:23:23 PM »

เมื่อก่อนญาติเลี้ยงปลา โดนขโมยบ่อยๆๆ แต่เดียวนี้เปลี่ยนไปเลี้ยงจรเข้แทน ไม่เคยหายเลยครับ....
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 10:46:51 PM »

จับหัวขโมยได้..ควรจับตัวมันมาพร้อมกันจะน่าดูกว่า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 10:59:28 PM »

เทพสงครามนั้น ต้องเล่น God of war ของ เพล2ครับ มันส์และโหดมาก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:06:25 PM »

จับหัวขโมยได้..ควรจับตัวมันมาพร้อมกันจะน่าดูกว่า
พูดอีกก้อถูกอีก5555

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:07:56 PM »

Grinถูกกกกกกกกกต้องนะคราบบบบ.....เสริมอีกนิดครับ เมียหลวงชื่อ เฮร่า (เป็นประมาณเจ้าแม่กาลี)เมียน้อย+กิ๊กแยะ ลูกเพียบอาทิ....เทพเจ้าแห่งส่งคราม ,เทพเจ้าแห่งงานช่าง(วัลเคน) ,เฮอคิวลิส(นี่ก็ใช้),เทพีแห่งการล่า(อาเทนา).......ฯลฯประมาณว่าเอาเทพเจ้าขอกรีกมายืนรวม ๆ กันปาหินสักก้อนลงไปต้องโดนเมียหรือลูกครับ.

เสริม ต่อให้อีกครับ  ขนาดสี่ขา หรือมีปีก  ซีอุสแกก็ไม่ละเว้น
ต่อมาชาวโรมันรับวัฒนธรรมของกรีก  เรียกซีอุสว่าจูปีเตอร์    อ้อ เฮอคิวลิส ก็เป็นชื่อใหม่ในภาษาลาติน  ดูเหมือนชาวกรีกจะเรียกว่าฮิกครีส
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:12:36 PM »

ก็ดีแล้วนี่ครับ   สังคมบ้านเราบางที่ก็ต้องมีการละเว้นกันบ้าง   แต่ก็ไม่ใช่ไม่ทำอะไรเลยนะ  ก็ต้องตักเตือนกันบ้างให้รู้ให้เข้าใจว่าสิ่งใดควรสิ่งใดไม่ควรและที่สำคัญควรที่จะเคารพสิทธิซึ่งกันและกัน  อย่างรายนี้ก็ถือได้ว่าจบลงด้วยดี  นับถือครับผม

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 29, 2005, 11:50:54 PM »

Grin Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 12:52:49 AM »

ผมเคยจับได้มาแอบขโมยของในสวนบอกให้ยอมดีๆ เขาสู้ครับเอามีดแทงผมก็เลยสวนด้วยไม้ตะพด 2 ที ลงไปนอนชักดิ้นชักงอ ยึดมีดและจับมัดมือแล้วตามพ่อเขามาพร้อมบอกกับเขาว่าถ้ายังมาขโมยอีกคราวหน้าไม่ปราณีนะครับ แล้วก็ปล่อยตัวไปให้พ่อเขาอบรมต่อตั้งแต่นั้นมาไม่กล้ามาขโมยอีกเลย. เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
เมื่อคืนที่ผ่านมานี้เอง   พี่ ที่ทำงานด้วยกันแกจับขโมยทีแอบย่องไปแทงปลาในสระภายในสวนแกพอดีมีคนเห็นเลยไปบอกให้แกไป แกก็เลยไปพร้อม S&W .357 ลำกล้อง 4 นิ้วไปเป็นเพื่อน เวลาก็ประมาณ 4 ทุ่มกว่า ๆ ไปถึงก็จับ มาเลย ได้ 2 คน กำลังขมีขมัน กับการแทงปลาอย่างสนุกสนาน พอเห็นลำกล้อง ของ .357 มันตกใจ วิ่งไม่ออก พี่แกเล่นยิงลงดินอีก 2 นัด เล่นเอาไอ้หัวขโมยเข่าทรุดกับพื้นยกมือไหว้วอนขอชีวิตเป็นการใหญ่ แกบอกว่า ถ้ามันสู้แกคงเป่าแน่ แต่นี่มันร้องไห้ขอชีวิตเลยจับส่ง บ้านผู้ใหญ่บ้าน เสียค่าปรับเป็นให้ซื้อปลามาแทนแค่นั้น ถ้าเป็นผมก็คงจะทำแบบนีเหมือนกัน เล่าสู่กันฟังครับ Smiley เยาะเย้ย ตกใจ นี่ไม่ใช่ครั้งแรกครับ ไอ้ 2 ตัว นั่นสารภาพทำมาบ่อยแล้ว ทำมาหลายที่ด้วย แหมมันช่างเลวจริง ๆ ปลาเขาเลี้ยงไว้ดันไปขโมย ถ้าไปเจอของที่เอาง่าย ๆ มันก็เอาด้วย เฮ้อ ....เหลือเกินจริง ๆ

ใจดีจังเลยครับ แต่ถ้าเป็นบ่อกุ้งแถวบางปะกง ขนาดหมาฉี่ข้างขอบบ่อยังยิงซะดับ ผมงงไปเลย

นี่ถ้าไปขโมยกุ้งละก็ ไม่อยากจะคิดครับ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:59:50 AM »

ผมเคยจับได้มาแอบขโมยของในสวนบอกให้ยอมดีๆ เขาสู้ครับเอามีดแทงผมก็เลยสวนด้วยไม้ตะพด 2 ที ลงไปนอนชักดิ้นชักงอ ยึดมีดและจับมัดมือแล้วตามพ่อเขามาพร้อมบอกกับเขาว่าถ้ายังมาขโมยอีกคราวหน้าไม่ปราณีนะครับ แล้วก็ปล่อยตัวไปให้พ่อเขาอบรมต่อตั้งแต่นั้นมาไม่กล้ามาขโมยอีกเลย. เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ลงว่ากล้าเอาชีวิตเรา... ส่งตำรวจครับ...

ที่นายสมชายกลัวที่คือเราพลั้งเผลอไม่ทันคิด มือไม้มันขยับตามที่เล่นบ่อยๆ โป้งเดียวทรุดครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:23:51 PM »

คือขโมยส่วนใหญ่นี่จะเป็นคนที่อยู่ไม่ไกลหรอกครับ   ส่วนใหญ่แล้วจะอยู่ใกล้ๆนะครับ   คือพวกนี้เขาจะรู้ว่าบ้านเรามีใครบ้าง    เจ้าของบ้านจะอยู่ตอนไหนหรือออกจากบ้านตอนไหน    จะกลับมาบ้านเวลาเท่าไร   ถ้าเป็นคนที่อื่นไม่กล้าหรอกครับ    บ้างครั้งอะไรหยวนได้ผมก็หยวนๆกันไปนะครับ    มันแบบปากต่อปากมาช่วงหลังหลายปีมานี้ของที่บ้านก็ไม่เคยหายอีกเลย    จับได้แค่ตีชักเท่านั้นเองครับ   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:42:42 PM »

ทำถูกต้องแล้วครับ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:44:02 PM »

...น่าจะส่งตำรวจ แต่อย่างว่าครับ ผมเองเคยส่งตำรวจแล้วยังยอมไม่เอาเรื่องเพราะขโมยเป็นเด็ก เรียกมาอบรมทั้งเด็ก ทั้งพ่อ-แม่ ฟังผมจนน้ำหูน้ำตาไหล เป็นจุดให้เด็กกลับตัวเป็นคนดีก็มีครับ บางทีการส่งตำรวจอาจไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดก็ได้ ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่าแต่ก็ทำไปแล้ว

...แต่ถ้าไม่ใช่เดะๆ ก็ว่ากันเต็มสูบแหละครับ Undecided

หากเป็นสาวๆ หน้าแฉล้มแจ่มใส จะทำอย่างไรครับพี่แก้ว
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 03:12:47 PM »

...น่าจะส่งตำรวจ แต่อย่างว่าครับ ผมเองเคยส่งตำรวจแล้วยังยอมไม่เอาเรื่องเพราะขโมยเป็นเด็ก เรียกมาอบรมทั้งเด็ก ทั้งพ่อ-แม่ ฟังผมจนน้ำหูน้ำตาไหล เป็นจุดให้เด็กกลับตัวเป็นคนดีก็มีครับ บางทีการส่งตำรวจอาจไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดก็ได้ ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่าแต่ก็ทำไปแล้ว

...แต่ถ้าไม่ใช่เดะๆ ก็ว่ากันเต็มสูบแหละครับ Undecided

หากเป็นสาวๆ หน้าแฉล้มแจ่มใส จะทำอย่างไรครับพี่แก้ว

...ยังไม่เคยเจอกรณีที่ขโมยเป็นสาวแฉล้มๆ  ผมว่าพวกเธอคงมีทางออกอย่างอื่นที่ไม่ต้องขโมยครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:35:09 PM »

...ยังไม่เคยเจอกรณีที่ขโมยเป็นสาวแฉล้มๆ ผมว่าพวกเธอคงมีทางออกอย่างอื่นที่ไม่ต้องขโมยครับ Grin

ทางออกแบบนี้เราๆ ชอบ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:31:38 PM »

สมมุติเป็นหัวของ หัวขโมย วันนั้น ยิงระยะที่ประมาณ 15 เมตร ครับ เป้าทำเอง สนามยิงส่วนตัว ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์