เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:30:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านจะทำยังไง เมื่อจับหัวขโมย  (อ่าน 2937 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:35:21 PM »

Grinดูก่อนครับว่าลูกใครญาติใคร.......ญาติกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน..ก็ส่งตำรวจ.....ญาติตำรวจก็ส่งผู้ใหญ่บ้านกำนัน....ญาติ อบต.ดูว่า อบต.ไม่ถูกกับผู้ใหญ่บ้านหรือตำรวจแล้วส่งให้......ถ้าให้ดีมีเบอร์นักข่าวท้องถิ่นด้วยก็ดีจะได้ประจานกับให้ทั่ว ๆ ว่าเป็นใคร Grin
สงสัยแถวที่คุณ ซีอุส อยู่คงมีลูก อบต. อันทพาลเยอะ เหมือนกันใช่ไหมครับ
ที่ที่ผมอยู่เป็นอย่างนั้นครับ มีเรื่องเกิดในคืนวันที่ 16 เดือนนี้ครับ ตอน 5 ทุ่มกว่า  คือ
มีคนเข้ามาเผาบอร์ดหน้าห้องเรียนครับ โดนไป 6 ห้องครับ  ห้องสุดท้ายหนักสุดไฟลามเกือบถึงหลังคา  แต่โชคดีที่ชาวบ้านมาเห็นและตามครูมาช่วยกันดับครับ  ความเสียหาย ประมาณ 20,000 บาทครับ ตอนเช้าเริ่มตามสืบแบบไม่มีวี่แววจนถึงวันนี้ได้ข้อมูลมาว่าอาจเป็นลูกผู้มีอิทธิพลในหมู่บ้านที่เมาแล้วหาเรื่องครับ  หลังจากนั้นในวันพุธ ที่แล้ว ตอนตี 3 ผมกับเพื่อนซึ่งไม่ใช่ครูเวรทั้ง 2 คน  อกกเดินตรวจโรงเรียนเนื่องจากสุนัข ของโรงเรียนเห่า  ผมถือ 870 ออกไปตามปกติ  แต่ไม่เห็นใคร พอถึงวันศุกร์ กำนันมาพูดกับผมว่า "ยามมีหน้าที่ดูแลความปลอดภัยและความเรียบร้อยของพื้นที่ที่ดูแลเมื่อพบเหตุให้แจ้งผู้มีหน้าที่ปราบปราม " แล้วตบมาที่ไหล่ของผมแล้วพูดว่า "ไม่ใช่ตั้งกองกำลังป้องกันตนเอง  จริงไหมครับ อาจารย์"
อยากทราบว่าเป็นท่านทั้งหลาย จะทำอย่างไรครับ ถ้าหากเจอเข้ามาเผาอีก (ตอนนี้ผมเตรียมลูกยางไว้อยู่ครับ แต่พี่ที่เป็นตำรวจบอกว่าอย่่าไปมีเรื่องกับขาวบ้านเพราะ ผู้บริหารไม่เอาด้วยแล้วจะเดือดร้อน)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:42:31 PM »

อยากทราบว่าเป็นท่านทั้งหลาย จะทำอย่างไรครับ ถ้าหากเจอเข้ามาเผาอีก (ตอนนี้ผมเตรียมลูกยางไว้อยู่ครับ แต่พี่ที่เป็นตำรวจบอกว่าอย่่าไปมีเรื่องกับขาวบ้านเพราะ ผู้บริหารไม่เอาด้วยแล้วจะเดือดร้อน)

น่าเห็นใจนะครับอาจารย์  ไม่ทราบอาจารย์อยู่จังหวัดไหนครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:56:09 PM »

ขอบอกอ่อม ๆ ก็แล้วกันครับ
1.อยู่บนจันทบุรี
2.ติดชายแดนเขมร
3.อยู่อำเภอที่มีเขา 2 ลูก หันหน้าเข้าหากันครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 09:10:24 PM »

Grinดูก่อนครับว่าลูกใครญาติใคร.......ญาติกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน..ก็ส่งตำรวจ.....ญาติตำรวจก็ส่งผู้ใหญ่บ้านกำนัน....ญาติ อบต.ดูว่า อบต.ไม่ถูกกับผู้ใหญ่บ้านหรือตำรวจแล้วส่งให้......ถ้าให้ดีมีเบอร์นักข่าวท้องถิ่นด้วยก็ดีจะได้ประจานกับให้ทั่ว ๆ ว่าเป็นใคร Grin

สงสัยแถวที่คุณ ซีอุส อยู่คงมีลูก อบต. อันทพาลเยอะ เหมือนกันใช่ไหมครับ
ที่ที่ผมอยู่เป็นอย่างนั้นครับ มีเรื่องเกิดในคืนวันที่ 16 เดือนนี้ครับ ตอน 5 ทุ่มกว่า คือ
มีคนเข้ามาเผาบอร์ดหน้าห้องเรียนครับ โดนไป 6 ห้องครับ ห้องสุดท้ายหนักสุดไฟลามเกือบถึงหลังคา แต่โชคดีที่ชาวบ้านมาเห็นและตามครูมาช่วยกันดับครับ ความเสียหาย ประมาณ 20,000 บาทครับ ตอนเช้าเริ่มตามสืบแบบไม่มีวี่แววจนถึงวันนี้ได้ข้อมูลมาว่าอาจเป็นลูกผู้มีอิทธิพลในหมู่บ้านที่เมาแล้วหาเรื่องครับ หลังจากนั้นในวันพุธ ที่แล้ว ตอนตี 3 ผมกับเพื่อนซึ่งไม่ใช่ครูเวรทั้ง 2 คน อกกเดินตรวจโรงเรียนเนื่องจากสุนัข ของโรงเรียนเห่า ผมถือ 870 ออกไปตามปกติ แต่ไม่เห็นใคร พอถึงวันศุกร์ กำนันมาพูดกับผมว่า "ยามมีหน้าที่ดูแลความปลอดภัยและความเรียบร้อยของพื้นที่ที่ดูแลเมื่อพบเหตุให้แจ้งผู้มีหน้าที่ปราบปราม " แล้วตบมาที่ไหล่ของผมแล้วพูดว่า "ไม่ใช่ตั้งกองกำลังป้องกันตนเอง จริงไหมครับ อาจารย์"

ถ้าตำรวจไม่เล่นด้วยอีแบบนี้พูดลำบากครับ.....ลองคุยกับนายอำเภอดูครับ...เพราะงานนี้กำนัน + ตำรวจกลายเป็นพวกเดียวกัน....คาดว่าหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นก็คงด้วย................แต่ถ้าจะเอาเรืองจริง ๆ ถ่ายเป็น วีดีโอไว้ ซูมกันจะ ๆ แล้วส่งช่อง 5 พร้อม ๆ กับขอย้ายตัวเองออกจากพื้นที่.......ผมไม่ได้พูดเล่นครับเรืองจริง...ที่ผมเจออยู่นี่ก็เล่นเฉย ๆ ไว้ก่อน....ออกอาวุธประเภทถีบยันแล้วฉาก....กะว่าขึ้นยกห้าเมื่อไร..ช่วงปลาย ๆ ยก จะหลอกให้เข้ามาแล้วปล้ำตีเข่าฟันศอกให้แตกฝากแผลเป็นที่ระลึกก่อนวิ่งหนีลงเวทีไปหาเวทีชกที่อื่นต่อครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 09:47:45 PM »

Grin Grin ถ้าจับหัวมันได้ก็ตบหัวมันเรยยยครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 10:10:30 PM »

สมมุติเป็นหัวของ หัวขโมย วันนั้น ยิงระยะที่ประมาณ 15 เมตร ครับ เป้าทำเอง สนามยิงส่วนตัว ครับ

แห๋ม นิ้วโป้งมือซ้ายงอนดีจริงๆครับ  Grin Grin Grin  ยิงอย่างนี้ตายแหงๆ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 12:17:29 PM »

แถวบ้านผมก็มีครับ เรื่องแบบนี้
และส่วนใหญ่จะเป็นคนใกล้ตัวอย่างที่ว่า

คนไกลตัวนานๆ จะมาโฉบสักครั้ง

ส่งตำรวจเป็นเรื่องที่ดี แต่บ้านผมพระมารดาเล่นร่างสัญญาไว้เลย ให้เซ็นต์ต่อหน้าตำรวจว่าจะไม่ทำอย่างนี้อย่างนั้นอีก
ถ้าทำอีก จะเอาโทษพร้อมพ่วงคดี ค่าเสียหายเก่าด้วย
(ประเมินก่อนว่าค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ แต่จะ5500 หรือมากว่านั้นก็ไม่เอาเงินหรอก ลงบันทึกค่าเสียหายไว้ในสัญญา เพื่อบอกว่าจะเอาค่าเสียหายส่วนนี้ หากมีการละเมิดอีก......ถือว่าบอกกล่าวกันล่วงหน้า ต่อหน้าตำรวจ

สิ่งที่ได้ คือลายมือชื่อของฝ่ายตรงข้ามไว้ในสัญญา ว่ายอมรับเงื่อนไข......คุณซีอุส หรือเพื่อนๆ ลองใช้วิธีนี้สิครับ

อ้อ...ทำอย่างนี้ เพื่อป้องกันใครครหา ว่าฝ่ายตรงข้ามผิดจริงหรือไม่ผิดจริงอะไรเทือกนั้น (หลังจากเรื่องยุติ มักจะมีกระเซ็นกระสายมา)

พระมารดาจะบอก จะดูสัญญามั้ย ลงชื่อไว้ต่อหน้าตำรวจด้วย.....เจอมุขนี้มักจะเงียบเพราะส่วนใหญ่คนที่ครหา มักจะเป็นพรรคพวกกะฝ่ายตรงข้าม และจะรู้เรื่องดีว่าจบลงอย่างไร และรู้ด้วยว่า พระมารดาผมออกจากโรงพักก็แวะร้านซีร็อก ถ่ายสำเนาสัญญาไว้หลายใบ แต่มักถูๆไถๆ ไปเรื่อยๆ .......ยั่วยุอารมณ์ครับ พรรคพวกของคนเลวนี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 03:26:00 PM »

แล้วที่จับไม่ได้ทำไงครับ  Huh คือวันที่ 25 ก.ย.ผมกลับบ้านที่อุบลฯ วันที่ 28 กลับมาถึงบ้านฉาง 1ทุ่มตรงเปิดประตูบ้านเข้าไป เซ็งเลยครับบ้านโดนงัด มันได้ทรัพย์สินไปนิดหน่อย แต่ที่เจ็บใจมันเอาแม็กฯสำรอง(cz75)กับกระสุนอีกครึ่งกล่องไปด้วยนี่สิ เจ็บใจจริงๆ โชคดีที่เอาปืนติดรถไปด้วย ไม่งั้นแย่เลย
ต้องขอชมตำรวจสภ.อ.บ้านฉางด้วยครับ ผมโทรแจ้งประมาณ 10 นาทีร้อยเวรก็มาถึง Wink
ว่าแต่แม็กฯ czตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์