เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:42:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามปัญหา สไตเออร์ M9-A1ครับ  (อ่าน 3411 ครั้ง)
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:02:21 PM »

ถึงจะมีปัญหาเกิดขึ้นก็ยังรัก M9-A1กระบอกนี้เหมือนเดิมครับ

เพราะเป็นรักแรกครับ ขอบคุณคำชี้แนะครับ ปัญหาทุกอย่างย่อมมีทางแก้ไข......................
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:17:40 PM »

ไม่ทราบว่า ปืนยังทำการคัดปลอกได้เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ
 ลองสอบถามดูในเวปนี้ครับ
http://www.steyrarms.com/

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:19:25 PM »

ของผมผ่านไปแล้ว 2000 นัด ขอรั้งปลอก ยังเหมือนเดิม รวมถึงการป้อนลูกเข้ารังเพลิงโดยไม่ผ่านแม็กด้วยครับ

THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 11:04:50 PM »

ยังคัดใด้เหมือนเดิมครับ แต่ที่กลัวคือรอยแตกจะมากขึ้น อีกอย่างคือปัญหาที่เกิดขึ้นครับจะใด้ระวัง
ครับผม หรือไม่พรุ่งนี้คงต้องไปลองที่สนามแต่ครั้งสุดท้ายที่ไปยิงทุกอย่างก็เป็นปกติดีครับ ผมจะไปยิงที่
สนาม ทอ.ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:39:40 AM »

ยังคัดใด้เหมือนเดิมครับ แต่ที่กลัวคือรอยแตกจะมากขึ้น อีกอย่างคือปัญหาที่เกิดขึ้นครับจะใด้ระวัง
ครับผม หรือไม่พรุ่งนี้คงต้องไปลองที่สนามแต่ครั้งสุดท้ายที่ไปยิงทุกอย่างก็เป็นปกติดีครับ ผมจะไปยิงที่
สนาม ทอ.ครับ
อ้าว เหรอครับ ผมยิงที่นั่นประจำ
ขอรั้งปลอก ลองปรึกษาช่างดู
หรือไม่ก็ไปที่ สนอส  ไปให้เขาเปลี่ยนอันใหม่ให้ ครับ ลองถามเขาดู

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:50:13 AM »

ลองปรึกษากับร้านที่นำเข้ามาจำหน่ายเลยสิครับ...

ปืนระดับทำขายต่างประเทศต้องมีมาตรฐานในการผลิตและความรับผิดชอบสูงพอครับ...

ยิงแค่ 200 นัดขอรั้งปลอกไม่น่าบิ่นได้ครับ...

อย่างไรหากมีความคืบหน้าแล้ว ขอรบกวนท่านจขกท.แจ้งให้เพื่อนๆทราบด้วยนะครับ...Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:52:37 AM »

ลองปรึกษากับร้านที่นำเข้ามาจำหน่ายเลยสิครับ...

ปืนระดับทำขายต่างประเทศต้องมีมาตรฐานในการผลิตและความรับผิดชอบสูงพอครับ...

ยิงแค่ 200 นัดขอรั้งปลอกไม่น่าบิ่นได้ครับ...

อย่างไรหากมีความคืบหน้าแล้ว ขอรบกวนท่านจขกท.แจ้งให้เพื่อนๆทราบด้วยนะครับ...Cheesy
น่าจะมีปัญหาเรื่องอบชุบชิ้นส่วนครับพี่หมอ เป็นมาหลายกระบอกแล้ว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 05:32:11 PM »

ผมโทรไปที่ร้านที่เค้าจัดการเรื่องปืนให้ผมแล้วครับ ขอไม่บอกชื้อร้านนะครับผมก็เล่าให้เค้าฟังเรื่องที่ทุกท่านแนะนำ
เค้าแนะนำให้นำปืนมาหาเค้าเค้าจะพาไปหาช่างให้ช่างเค้าดูก่อน ส่วนจะใด้เรื่องประการใดผมจะมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ
ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำครับผม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 05:39:44 PM »

อ้าว เหรอครับ ผมยิงที่นั่นประจำ
ขอรั้งปลอก ลองปรึกษาช่างดู
หรือไม่ก็ไปที่ สนอส  ไปให้เขาเปลี่ยนอันใหม่ให้ ครับ ลองถามเขาดู

ส่วนมากผมจะไปวันอาทิตย์ ประมาณก่อนเที่ยงครับก็จะมีครูนพดลคอยชี้แนะ แต่ช่วงนี้ทำงานอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่ใด้เข้าไปแต่ถ้าว่างจะไปทุกวันอาทิตย์ครับผม
ninjapig
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 03:05:21 PM »

ใช้อยู่เหมือนกัน รอฟังความคืบหน้าครับ
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:42:07 PM »

ผมยิงมา800กว่านัดไม่มีอาการนี้ครับ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:18:12 AM »

สมาชิกใหม่ น้อง เอ๋อ ครับ เพิ่งเข้ามาดู เลยลองกลับไปสังเกตบ้าง

เกิดอาการอย่างว่าเหมือนกับ ท่าน จขกท. เลยครับ

ทั้งที่ ยังไม่ผ่านรันอินเลย

แค่ ลูกซ้อม ๑ กล่อง กับ ลูกจริง แค่ ครึ่งกล่องเอง

แล้วสรุปสาเหตุได้หรือไม่ครับว่าเกิดจากอะไรกันแน่

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:12:17 AM »

ส่งสัยอาการนี้จะเป็นบางกระบอกแล้วล่ะครับเพราะผมยิงมาก็เยอะแล้วเหมือนกันครับไม่มีอาการดังกล่าวนี้เลยครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 08:35:57 PM »

แสดงว่าผมมีเพื่อนหัวอกเดียวกันหลายคนเลย ผมกะจะยิงให้หักไปเลยครับเพราะช่างปืนเค้าบอกว่าทำให้ใหม่ใด้
ดีกว่าของเดิมอีก ผมว่าอีกหน่อยคงมีอะไหล่แน่นอน หรือไม่ร้านซ่อมปืนคงทำออกมาขายแน่ เพราะสไตเออร์รุ่นนี้
มีปัญหาที่ขอรั้งปลอกเยอะมาก คงเป็นข้อเสียจุดนึ่งมั่งครับ แต่ขอดีก็มีเยอะนะครับ คติผมคือปัญหาทกอย่างมีทาง
แก้ครับ เราคนใช้สไตเออร์มีปัญหามาปรึกษากันจะใด้ช่วยกันแก้ไขครับ ยินดีที่ใด้รู้จักทุกท่านครับ
kheang "รักในหลวง"
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:04:10 PM »

ยิง 200 นัดไปซะแล้วสไตร์เอ๋อ ตอนนี้ออก ต.จ.ว.ที่ไหนเนี่ยไม่เห็นอยู่กองคิดถึงเด้อ พี่ยง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์