เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:33:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องคุณภาพ-ประสิทธิภาพลูกปืนจริง.45ระหว่างของไทยกับต่างประเทศด้วยครับ  (อ่าน 3852 ครั้ง)
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 06:51:40 PM »

ขอถามผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับผม?
1.กระสุน.45ของไทยทำกับต่างประเทศคุณภาพ-ประสิทธิภาพเป็นอย่างไรข้อดี-ข้อเสียหน่ะครับ
2.ของไทยทำที่มีคุณภาพแนะนำยี่ห้อให้ด้วยนะครับ
3.ของต่างประเทศยี่ห้อที่มีคุณภาพแนะนำให้ด้วยนะครับ Huh Huh
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 07:13:01 PM »

ของไทยใชติดปืนได้ครับ แต่อายุสั้น ถ้ามีตังซื้อลูกนอกครับ อายุยาวนานกว่าเป็นสิบปี

ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:55:49 PM »

เยี่ยมขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:02:00 PM »

ลูกไทยผมซื้อลูกจริงไว้ซ้อมมือบ่อยๆ จะได้คุ้นกับรีคอยลูกจริง แต่ติดปืนแล้วเป็นลูกนอกเป็นหลัก...

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:28:23 PM »

ขอถามผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยครับผม?
1.กระสุน.45ของไทยทำกับต่างประเทศคุณภาพ-ประสิทธิภาพเป็นอย่างไรข้อดี-ข้อเสียหน่ะครับ
2.ของไทยทำที่มีคุณภาพแนะนำยี่ห้อให้ด้วยนะครับ
3.ของต่างประเทศยี่ห้อที่มีคุณภาพแนะนำให้ด้วยนะครับ Huh Huh

กระสุนไทย ก็เป็นกระสุนที่เอาหัว+ปลอก+ดิน+แก๊ปจากต่างประเทศ มาประกอบรวมเข้าด้วยกัน
ความแตกต่างคือกระสุนนำเข้าสำเร็จจากต่างประเทศมีรุ่นการออกแบบที่ค่อนข้างแน่นอน
ขณะที่กระสุนประกอบในประเทศของเรา รุ่นการออกแบบไม่ค่อยนิ่ง เปลี่ยนไปตามแหล่งวัตถุดิบที่ได้มา
แต่คุณภาพก็ใกล้เคียงกันแหละครับ

ผมไม่มีโอกาสได้ทดสอบเปรียบเทียบกระสุนหลากหลายในคราวเดียวกัน
ถ้าเลือกได้คงเอา Federal Hydra-Shok 230 gr ที่ชื่อเสียงดี แต่ถ้าแพงมาก+หายาก ก็จะใช้กระสุนไทย รอแยลฯ 185 gr JHP
เคยลองยิงเทียบกันดูตามนี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=44510.105

เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 11:49:35 PM »

กระสุนไทยบางยี่ห้อกลุ่มดีครับไม่แพ้ของนอกดีกว่าของนอกที่ถูกเก็บไว้นานไป

แต่ถ้าชัวร์ว่าได้ของนอกใหม่ๆเอาของนอกไว้ดีกว่าครับ

ผมเชียร์ลอว์แมนครับเป็นลูกที่ดีจริงๆนะ หลงรัก

ตั้งแต่เคยใช้มารักยี่ห้อนี้ที่สุดครับ

ลูกซ้อมฝรั่ง ลูกจริงไทย หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:04:46 AM »

นานแสนมาแล้ว
มีโอกาสได้ยิงลูกทีทหารอเมริกันใช้ 1 กล่อง
ความรู้ไม่ชัด แต่ความรู้สึกแรงมาถึงมือ คนละเรื่องกับกระสุนไทยที่เคยๆ

ลองยิงรัวเร็ว 5 นัด เป็นเหตุให้ฝาประกับด้ามไม้แตกตามแนวยาวคามือ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
Korn2022
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:35:57 AM »

11 มมของไทยพัฒนาดีขึ้นมากแล้วครับทั้ง Bullet master และ Royal ammunition
ทั้งลูกจริง FMJ และลูกซ้อมไหลลื่นทุกกล่อง.....ส่วน Thai arms ลูกซ้อมผมยิงแล้วslide ถอยไม่สุด
2-3 ครั้งแต่ก็ไม่คาบปลอกแต่ไม่เกิดกับอีกสองยี่ห้ออะครับ.....ของติดปืนตอนนี้ก็ FMJ ของ BM ครับ... เยี่ยม
ของนอกมะเคยลองเลย...ผมชอบของคุณภาพสมตัวกลุ่มดีเยี่ยมราคาคนไทยไม่เก่าเก็บครับ.... ไหว้
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:44:48 AM »

ส่วนตัวถ้าลูกติดปืนใช้ Federal HyDra-Shok 230gr
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 11:31:20 AM »

ผมใช้ลูกไทยติดปืนครับ สาเหตุเพราะซ้อมด้วยลูกจริงได้ ราคาไม่แพง เคยมีลูกนอกติดกับเขาเหมือนกัน แต่ก็ได้มาราคาถูก เลยซ้อมด้วยลูกจริงได้เหมือนกัน Smiley
มีโอกาสได้ยิงลูกทีทหารอเมริกันใช้ 1 กล่อง
ความรู้ไม่ชัด แต่ความรู้สึกแรงมาถึงมือ คนละเรื่องกับกระสุนไทยที่เคยๆ

ลองยิงรัวเร็ว 5 นัด เป็นเหตุให้ฝาประกับด้ามไม้แตกตามแนวยาวคามือ

+P หรือเปล่าครับพี่ Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:01:12 PM »

ขออนุญาติเข้ามาหาข้อมูลครับ กำลังจะเป็นเจ้าของ .45 ครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:44:13 PM »

ผมใช้ลูกไทยติดปืนครับ สาเหตุเพราะซ้อมด้วยลูกจริงได้ ราคาไม่แพง เคยมีลูกนอกติดกับเขาเหมือนกัน แต่ก็ได้มาราคาถูก เลยซ้อมด้วยลูกจริงได้เหมือนกัน Smiley

+P หรือเปล่าครับพี่ Huh

พี่ ท่านน่าจะได้ลูก สำหรับปืนกล M3 หรือ ทอมสันมาใช้ครับ ผมเองเคยได้มา2กล่องเหมือนกัน แม่เหล็กดูดติดด้วย ยิงใน1911 ง่ามมือผมได้เลือดเลยครับ เสียงดังมาก กล่องและลูกภายนอกดูไม่แตกต่างจากลูกทหารทั่งไป จนเอาแม่เหล็กมาดูดดู ครับถึงรู้ว่า 2กล่องที่ได้มา มันแม่เหล็กดูดติด ต่างจากล๊อตอื่นๆที่ได้มาครับ คราวหลังมา เวลาได้ลูกแปลกๆมาผมจะต้องดูดีๆก่อนครับ และระวังขึ้น
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 07:32:50 AM »

ของไทยก็ใช้ดีครับราคาถูกกว่าลูกนอก
sigsauer
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 08:38:09 AM »

ผมเคยเก็บลูก9mmไว้หนึ่งกล่องนานประมาณปีกว่าเอามายิงล้างปืนทั้งกล่องแต่สับไม่แตก2นัดกะเสียงดังแปลกๆอีก2นัดแต่หัวกระสุนก็ออกเลยไม่กล้าใช้ลูกไทยติดปืน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 08:47:13 AM »

ผมไม่เลือกครับว่าจะเป็นลูกนอกหรือลูกใน   แต่ถ้าเป็นลูกที่ทำในประเทศก็ขอลูกใหม่ๆก็แล้วกัน   โดยรวมคิดว่าคุณภาพคงไม่ต่างกันครับ  เพราะวัสดุที่ใช้ประกอบเราสั่งมาจากต่างประเทศทั้งนั้นนิครับ Grin Grin Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์