เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:34:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเด็กๆท่านใดเคยเอาปืนคุณพ่อคุณแม่ญาติๆมาเล่นแล้วทำปืนลั่นบ้างครับ  (อ่าน 2597 ครั้ง)
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 04:48:53 PM »

เคยครั้งนึงประมาณ ป.2ไปเที่ยวบ้านตา เป็นบ้านเรือนไทยโบราณ อยู่กันมาหลายชั่วอายุคนแล้ว  เข้าไปเล่นในห้องของลุงมีปืนลูกซองวางพิงเสาอยู่เอามาเล่น  เล่นไปเล่นมาอีท่าใหนไม่รู้กดตูมเข้าไปที่พื้นกระดานเรือน  เท่านั้นเองรีบแจ้นลงเรือพายกลับบ้านเลย  ทุกวันนี้ว่อมแซมแล้วแต่ยังเห็นเป็นอุทาหรณ์อย่างดีเลย 
ระวังนะครับปืนผาหน้าไม้ เก็บให้พ้นมือเด็ก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 05:50:33 PM »

ผมก็เกือบไปคล้ายๆกันละครับ  จำจนตาย
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 06:35:51 PM »

ไม่เคยทำลั่นครับ และก็ไม่เคยแอบเล่น เพราะคุณพ่อเอามาให้เล่นเอง...... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 01:12:47 PM »

Grin เล่นประจำเลยครับ แต่ไม่เคยทำลั่น Grin

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 01:58:55 PM »

สมัยเรียน ป. 5 เหมือนกันครับ  พี่ชายเรียน ป. 6  2 คนพี่น้องเห็นปืนยาวของพี่ชายคนโตวางพิงผนังห้องทำงาน  เลยแอบเอามาดูกัน

พี่ชายกับผมเอามาดูที่ชานพักบันไดทางขึ้นชั้นสอง  แกลองขึ้นลำแล้วเหนี่ยวไก (นึกว่าไม่มีกระสุน) ปรากฏว่าดัง "ปัง"  ยังดีที่ยกปืนเฉียงๆขึ้นฟ้า  กระสุนวิ่งฉิวไปที่ชั้นสองเลยครับ ประตูเป็นกระจกกรอบอลูมิเนียม  ต้องเรียกว่าฟลุ้คอย่างที่สุด  เพราะหัวกระสุนมันผ่าเข้าไประหว่างวงกบกับประตูพอดี  ทะลุฝ้าเพดานของห้องชั้น 2

2 คนพี่น้องหน้าซีด  ตกลงกันว่าต่างฝ่ายต่างไม่บอกใคร จากนั้นก็เอาปืนมาวางพิงผนังตามเดิม  Grin

มานึกๆดูค่อยรู้ว่านั่นเป็นปืนยาวลูกกรดครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 03:40:19 PM »

ตอนเด็กไม่เคยทำลั่นครับ เพราะรู้ว่า ถ้าทำลั่นละก็ ต่อไปอดเล่นปืนแน่นอน
พ่อผมไม่หวงปืนครับ ถ้าเล่นอย่างปลอดภัย แต่ก็เก็บปืนในตู้ครับ
อยากเล่นก็ไปขอกุญแจ พ่อก็ให้ครับ ก็เลยไม่ต้องแอบต้องซ่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 03:43:14 PM »

อ้า....มีอยู่ครั้ง รับปืนจากพ่อจะไปเก็บ พอหันหลังเดิน พ่อก็ตบกะโหลก หัวโขกศูนย์หลังคริกโก้..ดังปึ้ก....
"บอกแล้วไง รับปืนจากใคร หยิบปืนจากไหน ดูก่อนว่ามีแม็กมั้ย เปิดลูกเลื่อนดูก่อน ว่ามีลูกมั้ย"

จำจนวันตายเลย..หน้าผากผมกะศูนย์หลังคริกโก้...หลังจากนั้น ไม่มีโอกาสทำปืนลั่นอีกเลย

อ้อ..ท่านกล็อกแกล็ก signใหม่ เก๋ดีจัง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 05:38:13 PM »

จำจนวันตายเลย..หน้าผากผมกะศูนย์หลังคริกโก้...หลังจากนั้น ไม่มีโอกาสทำปืนลั่นอีกเลย

ระวังเป็นบาดทะยัก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 05:40:45 PM »

...อ้อ..ท่านกล็อกแกล็ก signใหม่ เก๋ดีจัง
Grin   Grin   Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 06:01:17 PM »

ผมเคยครั้งหนึ่งครับตอนนั้อยู่ ม.1 พ่อไม่ให้เล่นเลยครับด้วยความอยากรู้เลยนำออกมาเล่นพอใส่ลูกลงไปได้ก็จะเอาลูกออก แต่เอาออกไม่ได้เลยหาผ้ามาพันที่ปลายลำกล้องแล้วเหนี่ยวไก พื้นชั้น 2 เลยมีรูลูกปืนเลยครับ  ครั้งที่ 2 ตอน ม.3 นำปืนพ่อออกมาล้างแล้วลองทดสอบการทำงานเลยใส่ลูกลงในแม็กแล้วดึงลูกเลื่อนเพื่อดูการป้อนกระสุนแล้วลดนกและดึงลูกเลื่อนเพื่อสลัดกระสุนและป้อนนัดใหม่ พอนัดที่ 2 ทำนกหลุดมือลั่นไปโดนขาเก้าอี้ครับเลยรีบล้างปืนแล้วเก็บครับ

JA 008.
เด็กอะไรน่ารักจริงๆ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 09:42:00 PM »

เคยพกไปงานลอยกระทงที่วัด (ตอนอยู่ ต่างจังหวัด)แล้วเอามาอวดเพื่อนๆ แต่ดันลืมว่าใส่ลูกไว้ เหนี่ยวไกเล่น  ตูมสนั่นวัด โชคดีไม่โดนใคร ส่วนชาวบ้านก็นึกว่าพวกผมจุดประทัดเล่น..รอดตัวไป   ตอนนั้นอยู่ ป5 ครับ Grin

ยึดปืนจากคนไทย โจรผู้ร้ายคงยินดี
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์