เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:11:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เพียงพอกับการต่อสู้ทุกเหตุการณ์หรือเปล่าครับ
เพียงพอ
อ่อนอาณุภาพ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อำนาจยับยั้งของ9 มม.  (อ่าน 15608 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 07:44:53 PM »

สงสัยคงต้องเปลี่ยนประเภทหัวกระสุน 9มม. พาราฯ จากหัวบอลเคลือบแข็ง (FMJ) มาเป็นหัวรู (JHP) มาใช้งานแทนแล้ว  ยิ้มีเลศนัย
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:07:08 PM »

สำหรับผมมั่นใจกับกระสุน 9 mm. พวกหัวรู้ไส้แกนกลาง hydra shock ครับ อานุภาพเพียงพอต่อการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินแล้ว    เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:13:23 PM »

ใช้ลูกหัวรู  ก็มีอำนาจยับยั้งเพิ่มขึ้นแล้วครับ  แถมลูกดกอีก  เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
janeorchid33 love the king
First Round Hit
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 10:10:17 PM »

ผมว่ามันเหมือนการเอามวยหมัดหนักหรือมวยบุก (Fighter) มาสู้กับมวย จังหวะฝีมือ ( Boxer) โดยการให้ยืนแลกหมัดกันคนละหมัด กลางเวที แบบนี้ยังไงๆมวยหมัดหนักก็ชนะอยู่ดี
             แต่อย่าลืมน๊ะครับ การชกมวยไม่ได้ให้ต่อยแค่หมัดเดียว แข่งกันตั้ง 4-5 ยกยกละ 3 นาที มีพักด้วย ซึ่งกติกาก็แล้วแต่ประเภท เวทีก็กว้างมีมุม มีเชือก ให้หลบฉาก บ่อยครั้งครับที่มวยจังหวะฝีมือสามารถเอาชนะได้
             มันก็เหมือนการต่อสู้ด้วยอาวุธปืนแหละครับ ปัจจัยเพียงไม่กี่อย่างคงไม่สามารถกำหนดเรื่องอะไรได้อย่างน่าเชื่อถือ คงต้องมีปัจจัยอื่นๆประกอบอีกเยอะครับ
 ไหว้
vitamin a ลพบุรี
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:12:23 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:14:12 PM »

9 mm. นี่นิยมแค่ยุโรปหรือเปล่าครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 11:23:43 PM »

กระสุน 9 มม พาราฯ เป็นกระสุนแพร่หลายที่สุดในโลก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2009, 12:51:45 AM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
chaichana.g
Jr. Member
**

คะแนน 26

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 12:34:45 AM »

เอาง่ายๆนะครับ...

กองทัพสหรัฐรับปืนพกขนาด 9 ม.ม.พาราฯเข้าประจำการ แทนปืนพกขนาด 11 ม.ม.ครับ...Cheesy

นั่นมันการเมืองครับ
ter_22 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 12:44:40 AM »

ถ้าเปรียบเหมือนมวย .45(มวยหมัดหนัก)ต่อยโป้งเดียวจอด   แต่ 9mm ต่อยไม่หนัก(แต่ต่อยได้นาน) Grin Grin Grin
chaichana.g
Jr. Member
**

คะแนน 26

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 01:05:36 AM »

กระสุนทั้งสองขนาดเป็นกระสุนที่ดีและมีประวัติฯในการแข่งขันและต่อสู้กันมาอย่างยาวนาน
ตั้งแต่สมัยสงครามโลก...แล้วแต่ใครจะชอบ แบบไหน... แต่ละสถานะการณ์ไม่เหมือนกัน
เช่นถ้าตั้งใจยิงก่อน(ลอบกัด).45คือคำตอบ...แต่ถ้าไม่รูว่าข้างหน้าจะเจอกับอะไรจำนวนเท่าไหร่
ผมก็ต้องเลือกวงกระสุนเยอะ(กล๊อก 19แม็ก 30)ไว้ก่อน...สรุปนัดต่อนัดเท่ากัน.45อุนใจกว่าครับ
แนะนำเบื้องต้นในการใช้กระสุนทั้งสองชนิดควรใช้กระสุนที่ใหม่...ไม่ควรเก็บนานเกินไป...
และตนเองคุ้นเคย(ยี่ห้อประจำฯ)...และอย่าไว้ใจกระสุนหัวรู
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 01:24:33 AM »

กระทู้ยาววววว..... Grin

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 02:15:07 AM »

อยู่ที่การฝึกฝนครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 06:52:51 AM »

กองทัพสหรัฐรับปืนพกขนาด 9 ม.ม.พาราฯเข้าประจำการ แทนปืนพกขนาด 11 ม.ม.ครับ...Cheesy

ถ้ากล่าวถึงกระสุน 9 มม. พาราฯ กับ .45 ACP ................ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องการเมืองครับ

กองทัพสหรัฐฯปรับขนาดกระสุนปืนพกจาก .45 ACP เป็น 9 มม. พาราฯ ให้เป็นมาตรฐานเดียวกับกองทัพของชาติต่างๆที่อยู่ในสนธิสัญญาแอตแลนติดเหนือ(นาโต้)....................และเพื่อใช้ได้กับปืนกลมือที่ใช้ในกองทัพที่เป็นขนาด 9 มม. พาราฯ เพื่อง่ายในการส่งกำลังบำรุง............จึงมีการประกาศให้ผู้ผลิตเสนอแบบปืนขนาด 9 มม. พาราฯ เข้าประกวดการทดสอบ.................

การเมืองที่คุณกล่าว ............ คือยี่ห้อและแบบปืนครับ............ที่ Beretta 92F ชนะการประกวดเพราะมีปัจจัยเรื่องการเมืองและรับเงื่อนไขการตั้งโรงงานผลิตในสหรัฐฯได้ ตามที่กำหนด..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 07:04:37 AM »

ถ้ากล่าวถึงกระสุน 9 มม. พาราฯ กับ .45 ACP ................ไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องการเมืองครับ

กองทัพสหรัฐฯปรับขนาดกระสุนปืนพกจาก .45 ACP เป็น 9 มม. พาราฯ ให้เป็นมาตรฐานเดียวกับกองทัพของชาติต่างๆที่อยู่ในสนธิสัญญาแอตแลนติดเหนือ(นาโต้)....................และเพื่อใช้ได้กับปืนกลมือที่ใช้ในกองทัพที่เป็นขนาด 9 มม. พาราฯ เพื่อง่ายในการส่งกำลังบำรุง............จึงมีการประกาศให้ผู้ผลิตเสนอแบบปืนขนาด 9 มม. พาราฯ เข้าประกวดการทดสอบ.................

การเมืองที่คุณกล่าว ............ คือยี่ห้อและแบบปืนครับ............ที่ Beretta 92F ชนะการประกวดเพราะมีปัจจัยเรื่องการเมืองและรับเงื่อนไขการตั้งโรงงานผลิตในสหรัฐฯได้ ตามที่กำหนด..................

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ข้อมูลจริงเขียนแล้วจดจำไว้ได้  ไม่งั้นก็กลายเป็นตาบอดบอกทางคนหูหนวก  คิก คิก
เอ..แต่ผมจำได้ว่าเคยมีคนบอกผู้การว่า Glock เป็นปืนประจำ NATO ใช่ป่าวครับ  คิก คิก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 07:13:12 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ข้อมูลจริงเขียนแล้วจดจำไว้ได้  ไม่งั้นก็กลายเป็นตาบอดบอกทางคนหูหนวก  คิก คิก
เอ..แต่ผมจำได้ว่าเคยมีคนบอกผู้การว่า Glock เป็นปืนประจำ NATO ใช่ป่าวครับ  คิก คิก

ใช่ครับ ............... คนๆเดียวกันยังมั่วข้อมูลว่าปืน 1911 ไม่มีสะพานไก และ Browning 1935 (HI-POWER) ใช้ระบบการลั่นไกเหมือน 1911 อีกด้วย..............

มั่วดีครับ ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์