เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:32:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปืนโดนขโมยครับ .......ถูกจับแล้ว มีข่าวลง นสพ.  (อ่าน 6215 ครั้ง)
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:24:58 PM »

เฮงครับ

เรื่องบ้านผมโดนขึ้น ก็ยังหายไปกับสายลม

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:28:19 PM »

ครั้นจะพกไปก็กลัวโดนตำรวจจับ จะไว้ที่บ้านก็กลัวหาย ตกลงปืนเฝ้าเรา หรือเราเฝ้าปืนกันแน่นะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:47:43 PM »

โชคดีจริงๆครับ...

ยินดีกับท่านเจ้าของปืนด้วยครับ...Cheesy
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:54:19 PM »

กฎหมายห้ามพกพาปืนไปในที่สาธารณะ
          แต่ถ้านำพาปืนไปโดยแยกปืน แยกกระสุน  เก็บใส่กระเป๋าล๊อคกุญแจ  
แสดงเจตนาสุจริต มีใบ ป.4 หลักฐานครบ  พูดจาสุภาพมีเหตุผลจำเป็นน่า
จะไม่มีปัญหานะครับ     หลายคนแนะนำแบบนี้   ลองปฎิบัติตามซิครับ....... Grin
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:42:32 PM »

เสียดายเลย เศร้า เศร้าเสียใจด้วยครับ

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 01:41:02 AM »

1ในล้าน..ยินดีด้วยครับ
ป่าไผ่ ณ บ้านอีเติ่ง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 02:01:42 AM »

จะว่าเฮงก็ได้ครับ  เพื่อนบ้านเจ้าของปืนอยู่ห่างจากบ้านผมไม่กี่หลัง 
และวันที่เกิดเหตุ พอผมทราบข่าวก็ตกใจเหมือนกัน เพราะมันเล่นปีนข้ามไปมารวม 4 หลังติดกัน  Shocked

สรุปได้ความว่า คนร้ายมาอาศัยในหมู่บ้าน แล้วตระเวนขโมยทรัพย์บ้านหลังอื่นๆ

ที่จับได้เพราะว่า มีบ้านที่เคยโดนหลายๆหลังในซอยเดียวกัน บางหลังโดน 2 รอบ ยกเว้นบ้านหลังหนึ่งในซอยนั้นที่ไม่โดน
จึงเป็นที่น่าสงสัย ทำให้คิดว่าผู้ที่อาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ต้องเป็นคนร้าย
จนสุดท้ายที่มีเหตุขโมยได้ปืนไป  กรรมการหมู่บ้านจึงขอให้ตำรวจดำเนินการขอหมายค้นจากศาล
แล้วก็ประสบผลสำเร็จ ค้นเจอของกลางหลายรายการ และ ตั๋วจำนำ !! (ผมยังไม่มีรายละเอียดตรงนี้ว่ามูลค่าประมาณเท่าไหร่)

ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้กำลังใจ และ ขอบคุณ จนท.ตำรวจ สน.บึงกุ่ม ไว้ ณ ที่นี้ครับ

หมายเหตุ สิ่งที่กังวลต่อจากนี้คือ จะมีการมาเอาคืนมั้ย เมื่อพ้นโทษออกจากคุก........... ตกใจ

FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 02:24:56 AM »

จะว่าเฮงก็ได้ครับ  เพื่อนบ้านเจ้าของปืนอยู่ห่างจากบ้านผมไม่กี่หลัง 
และวันที่เกิดเหตุ พอผมทราบข่าวก็ตกใจเหมือนกัน เพราะมันเล่นปีนข้ามไปมารวม 4 หลังติดกัน  Shocked

สรุปได้ความว่า คนร้ายมาอาศัยในหมู่บ้าน แล้วตระเวนขโมยทรัพย์บ้านหลังอื่นๆ

ที่จับได้เพราะว่า มีบ้านที่เคยโดนหลายๆหลังในซอยเดียวกัน บางหลังโดน 2 รอบ ยกเว้นบ้านหลังหนึ่งในซอยนั้นที่ไม่โดน
จึงเป็นที่น่าสงสัย ทำให้คิดว่าผู้ที่อาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ต้องเป็นคนร้าย
จนสุดท้ายที่มีเหตุขโมยได้ปืนไป  กรรมการหมู่บ้านจึงขอให้ตำรวจดำเนินการขอหมายค้นจากศาล
แล้วก็ประสบผลสำเร็จ ค้นเจอของกลางหลายรายการ และ ตั๋วจำนำ !! (ผมยังไม่มีรายละเอียดตรงนี้ว่ามูลค่าประมาณเท่าไหร่)

ขอขอบคุณทุกๆท่านครับที่ให้กำลังใจ และ ขอบคุณ จนท.ตำรวจ สน.บึงกุ่ม ไว้ ณ ที่นี้ครับ

หมายเหตุ สิ่งที่กังวลต่อจากนี้คือ จะมีการมาเอาคืนมั้ย เมื่อพ้นโทษออกจากคุก........... ตกใจ

อ้าว......แล้วที่ว่าค้นเจอของกลางหล่ะครับ ไม่ใช่ปืนหรอกหรือครับ ผมนึกว่าได้ปืนคืนแล้วเสียอีกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 02:27:22 AM »

อย่ากังวลเลยครับ  Grin Grin

ขึ้นหลายบ้าน ต่างกรรมต่างวาระ ศาลต้องลงโทษทุกกรรม Wink
 ถ้าขึ้น ๔ หลังก็นับเป็น ๔ กรรม กรรมละ

ถ้าลักทรัพย์อย่างเดียว โทษจำคุกไม่เกินสามปี และปรับไม่เกินหกพันบาท
ถ้าหลังไหนมันขึ้นเวลากลางคืน หรือเป็นการลักทรัพย์ในเคหสถานก็หนักหน่อย ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงห้าปี และปรับตั้งแต่สองพันบาท ถึงหนึ่งหมื่นบาท

ถ้าหลังไหน เป็นการลักทรัพย์ในเวลากลางคืน และกระทำในเคหสถาน ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงเจ็ดปี และปรับตั้งแต่ สองพันบาทถึงหนึ่งหมื่นสี่พันบาท

เท่าที่เคยพบมาในข้อหานี้ ศาลมักลงไม่น้อยกรรมละ ๒ ปี

แถมด้วยข้อหาบุกรุกไปอีก

และคงมีการขยายผล รอเจ้าทุกข์รายอื่นอีก คิก คิก

คำนวนดูคราวๆคงอีกนานครับ กว่ามันจะออกมา คิก คิก คิก คิก
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 02:45:43 AM »

ถ้าได้คืนแล้วขอแสดงความยินดีด้วยครับ

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 07:39:51 AM »

.......ถูกจับแล้ว มีข่าวลง นสพ.
ตำรวจนำกำลังเข้าจับกุมเรียบร้อย   ไหว้
ขอขอบคุณแทนเพื่อนบ้านด้วยครับ   ไหว้

..ข่าว นสพ.ฉบับไหนครับ ขอข้อมูลด้วยครับ...
..จะไปดูตัว/ของกลาง..ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2009, 07:50:50 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 08:18:35 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ  Cheesy
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 08:31:52 AM »

ดีใจที่เขายังไม่เอาไปขายหรือก่อเหตุเลวๆนะครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 09:42:51 AM »

ก่อนอื่นขอแสดงความดีใจด้วยครับ ผมเอาใจช่วยอยู่ /ถ้าเหตุการณ์เกิดขึ้นกับผม หลังจับได้แล้วผมจะไปกระซิบบอกพวกมันว่า ขออีกสักครั้งนะมาไวๆจะไม่ลืมพระคุณเลย และถ้าไม่มามึงไปหาจังหวัดใหม่อยู่ได้เลย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 02:39:03 PM »

ก่อนอื่นขอแสดงความดีใจด้วยครับ ผมเอาใจช่วยอยู่ /ถ้าเหตุการณ์เกิดขึ้นกับผม หลังจับได้แล้วผมจะไปกระซิบบอกพวกมันว่า ขออีกสักครั้งนะมาไวๆจะไม่ลืมพระคุณเลย และถ้าไม่มามึงไปหาจังหวัดใหม่อยู่ได้เลย
ตามนั้นเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์