เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:27:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt Goldcup NM. vs. Trophy  (อ่าน 2155 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:44:21 PM »

พี่เสือครับ มีเฉพาะ ในโกลด์คัพ รุ่นเก่าครับ  ปืน 1911 ยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นก็ไม่มี  เซียร์ จะถุกเฉือน เบี่ยงๆ นะครับ แล้วขจะเพิ่มตัวดันเข้าไปแทน เป็นซีกแบบมะนาวผ่า  และจะมีสปริงฝังอยู่ ขนาดเท่าเมล็ดข้าวสาร นะครับ

ชิ้นที่ 47 ครับพี่

รับทราบครับ  ขอบคุณครับ..... ไอ้กระผมไม่เคยมีโกลด์คัพซะด้วย

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 09:05:39 PM »

Smiley.. ตะกี้ ลองถอดเซียร์ ของ Gold Cup NM.  ตอนใส่กลับ สปริงตัวเล็ก จิ๊ดเดียวตรงขาเซียร์ โดดหาย. หาไม่เจอ.. กรรม จริง จริง .. Grin ตกใจ

ของผมก็หายครับ แต่ เซียร์ ของผมสึกมากแล้วด้วย ทำให้ตั้งไกเบา ๆ ไม่ได้ แล้วไกก็ยืดด้วย เอาไปเจียก็ดีขึ้นนิดหน่อย เลยเปลี่ยนเอาของ Willson Combat มาใส่แทนก็ปกติดีครับ

Gold Cup มีแต่รุ่นเก่า ๆ ครับที่มี สปริงที่เซียร์ กับก้านรับสปริง แต่เมื่อเทียบกันแล้ว ระหว่างเซียร์เก่า (สึก) กับเซียร์ใหม่ (ไม่สึก) ผมว่า เซียร์ใหม่ ดีกว่าเยอะครับ

ป.ล. ที่เซียร์สึกเพราะ  Dry Fire บ่อยมากครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์