เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:32:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะฟ้องหรือทำยังไงดีครับ  (อ่าน 2620 ครั้ง)
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 01:44:40 PM »

เดินขึ้นไปหาท่านผ.อ เลยสิครับ จะได้รู้ว่าอยู่ที่่โต๊ะท่านจิงปะ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 02:11:40 PM »

สู้ครับพี่ Grin
  ขอเป็นเด็กแนวด้วยคนนะพี่วุฒิ Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 02:14:51 PM »

ถ้าเบื่อแล้ว อย่าลืม น้องคนนี้นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 06:50:51 PM »

ทำหนังสือทวงถามเป็นทางการครับก่อนฟ้อง

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ...... พร้อมปฏิบัติตาม.... ใครที่ไปขอแล้วยังไม่ได้..ยังช้าอยู่.... อย่านิ่งดูดาย  ทำหนังสือยื่นทวงถามให้สิทธิให้เต็มที่ครับ....(อาจขอยืมถ้อยคำบางข้อความ ของคุณโชกุนมาใช้หน่อยนะครับ)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 06:53:24 PM »

ติดขัดเรื่องรับโอนไม่ได้ บอกผมนะครับ..............

ผมจะได้รับ .45 กระบอกสวยไปดูแลต่อ ตกใจ
     Shocked(ปัดโธ่..... นึกว่าขอนายทะเบียนได้ซะอีก Angry....... ประโยคแรกดูหรู(หวังดี) 

Shockedประโยคหลังนี่เล่นจะเจาะไข่แดงกันเลยนิ.....อิอิ Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2005, 06:55:23 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 06:58:52 PM »

Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:05:50 PM »

ผมว่าพี่ลองขึ้นไปคุยกับเจ้าหน้าที่หน้าห้องท่านก่อนดีกว่าครับ อาจจะไม่ต้องฟ้องหรือทำหนังสือทวงถามครับ

บางทีด้านล่างกับด้านบนพูดไม่ตรงกันผมเจอมาแล้ว ถามด้านล่างบอกยังอีกนานรอไปก่อน ถามด้านบนบอกได้แล้ว Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:15:59 PM »

เอาใจช่วยพี่วุฒิครับ   Grin Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 07:26:04 PM »

ความรู้สึกเดียวกันกับผมเลยครับ  ผมขอใบป3.ไว้ตั้งแต่เดือนพฤษภาคมจนปานนี้  เพิ่งเรียกไปสอบประวัติเพิ่มเมื่อวาน  คุยดีขึ้นแต่มีขั้นตอนเพิ่มตามมาอีกคือขอหนังสือรับรองความประพฤติจากผู้บังคับบัญชาอีก 1 อย่าง  ไม่เข้าใจว่าคนเราการที่ทำงานรับใช้ราชการมาเป็นเวลายาวนานต้องรับรองความประพฤติด้วยเหรอ  คิดว่าถ้าสิ้นเดือนนี้ไม่ทราบผลคงต้องคุยกับท่านผอ.ศูนย์ฯเป็นการส่วนตัวสักหน่อยแล้วครับ  ให้ก็เอาไม่ให้ผมก็จะเอาดูสิว่าท่านจะว่ายังไง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:09:14 PM »

เสนอทางเลือก หรือทางออก.....ที่ดีๆๆๆ.....เยี่ยมๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
..

..ถามทางออก อีกแระ.. ยังหาทางเข้าไม่ได้เลย. Grin.. ท่านผู้รู้บอก ก็ประตูไง ตกใจ

Grin หาทางออกไม่ได้ "ก็ออกทางเข้า" สิครับ Grin

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:10:26 PM »

สู้ครับ....ไม่งั้นอด Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:14:40 PM »

ร่วมด้วย ช่วยกันครับ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 30, 2005, 08:17:54 PM »

ช่วยด้วยครับพี่วุฒิ เปลี่ยนไป Grin

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 08:08:53 AM »

Wink  ใครที่ไปติดต่องานทะเบียนอาวุธปืน ไม่ว่าจะเป็นขอซื้อ ขอโอน ฯลฯ แล้วทางศูนย์ผิดนัด ทำงานล่าช้า (ไม่รู้สาเหตุใด) เราควรทำหนังสือทวงถามไปครับ

Winkหนังสือทวงถามของผมเสร็จแล้ว ได้ความอนุเคราะห์ถ้อยคำ บางส่วนของท่านโชกุน ปรับแต่งข้อความโดย อาจารย์สุพินท์  ผมอีกที........... ข้อความหนักแน่น โดนใจ  ใครก็ตามที่ไปขอ.ป3 ซื้อ หรือโอน แล้วยังไม่ได้ตามนัดเราควรเป็นฝ่ายรุกบ้าง

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 01:02:23 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ...........ขอให้ได้รับโดยเร็ว Wink

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์