เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:17:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้เรื่องปืนยาวหน่อยค่ะ  (อ่าน 2848 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 09:01:10 PM »

Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
coky1900
Jr. Member
**

คะแนน 8

ทำความดี แม้เพียงเล็กน้อย ก็อย่าละเลย

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 10:06:53 PM »

หลงรัก เค้าก็อยากตอบให้นะ แต่ตัวเองถามขนาดนี้ รอพี่ๆ ที่ขยันพิมพ์ตอบให้นะตัวเอง  Grin
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 10:55:04 AM »

ว่ากันจริงๆ เราก็อยากตอบนะ..... แต่เราติดปัญหาอยู่อย่างเดียวคือ เราไม่รู้..........

บ้านใกล้กัน... เลยคิดเหมือนกัน... ขอลอกครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

( นี่แหละน้า... ผมถึงไม่ได้เรียนสูงๆ กับเขา... เอาแต่ลอก... อิอิ... )
amnuay.01
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 02:46:49 PM »

เราเป็นนักศึกษานิติวิทยาศาสตร์ กำลังทำวิทยานิพนธ์เกี่ยวกับปืนยาว
เราอยากถามว่า ปืนยาวลูกซองไทย, ปืน .22 ลองไรเฟิล,ปืน M16 และปืนอาการ์ 47 (AK-47)
ปืนยาวทั้ง 4 ชนิดนี้ใช้ลูกกระสุนขนาดอะไรบ้าง และราคาของลูกกระสุนแต่ละแบบประมาณเท่าไหร่
คืองานของเราต้องทดลองยิงปืนเพื่อจะเก็บเขม่าปืนมาตรวจอีกทีหน่ะ
จึงขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบคำถามให้ด้วยนะคะ

อืมใช้ คือตอนนี้เราก็ร่วมมือกับตำรวจวิทยาการอยู่
แต่ท่านบอกว่าเราอาจต้องเสียค่าใช้จ่ายบางส่วน เช่น กระสุน และค่าเสียเวลาที่ขอให้เจ้าหน้าที่ช่วยทดลองยิงให้
เลยสอบถามดูก่อน เพื่อต้องใช้เงินจำนวนมาก จะได้เตรียมได้ทัน
แวะเข้ามาอ่านครับ เจอประโยคแบบนี้แถวบ้านผมเขาเรียกว่าถามแบบจิ๊กโก๋ครับ เปลี่ยนจากคำว่า "เรา" เป็น "หนู หรือ "ดิฉัน" ประโยคก็จะสุภาพกว่านะครับ คนที่เขาอายุมากๆ มีความรู้เยอะๆ เข้ามาตอบจะได้ไม่ตะขิดตะขวงใจนะครับ เยี่ยม
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 05:06:55 PM »

เราเป็นนักศึกษานิติวิทยาศาสตร์ กำลังทำวิทยานิพนธ์เกี่ยวกับปืนยาว
เราอยากถามว่า ปืนยาวลูกซองไทย, ปืน .22 ลองไรเฟิล,ปืน M16 และปืนอาการ์ 47 (AK-47)
ปืนยาวทั้ง 4 ชนิดนี้ใช้ลูกกระสุนขนาดอะไรบ้าง และราคาของลูกกระสุนแต่ละแบบประมาณเท่าไหร่
คืองานของเราต้องทดลองยิงปืนเพื่อจะเก็บเขม่าปืนมาตรวจอีกทีหน่ะ
จึงขอความกรุณาผู้รู้ช่วยตอบคำถามให้ด้วยนะคะ
  ผมก็จบมาหลายปีแล้ว แต่ความอ่อนน้อมถ่อมตนเข้าหาผู้ใหญ่ ที่ครูอาจารย์ พ่อแม่สอนผมไม่เคยที้งใช้จนทุกวันนี้  และมันได้ผลยิ่งใช้ยิ่งได้  ได้สิ่งดีๆหลายๆอย่าง  คุณควร(ผมเข้าใจว่าเป็นสุภาพสตรี)จะให้เกียรติ พี่ๆน้องๆชาวเวป  อวป. และคุณก็บอกว่าคุณเรียนสูงพอสมควร  แต่ดูๆภาษาที่คุณใช้มันเหมือนพวกที่เรียนไม่จบ  ม.3    นะ (ออกก่อน) อย่าลืมว่ามีสมาชิกในเวปนี้  สูงด้วยคุณวุฒิ และวัยวุฒิ  มีหลากหลายอาชีพ  ความรู้ไม่เฉพาะเรื่องปืนแต่เรื่องอื่นอีกเยอะแยะที่  จะได้จากสังคมแห่งมิตรภาพแห่งนี้เพียงแค่คุณ ทำตัวให้กลมกลืนกับสังคมชาวเวปแห่งนี้

แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 05:08:32 PM »

ผมก็จบมาหลายปีแล้ว แต่ความอ่อนน้อมถ่อมตนเข้าหาผู้ใหญ่ ที่ครูอาจารย์ พ่อแม่สอนผมไม่เคยที้งใช้จนทุกวันนี้  และมันได้ผลยิ่งใช้ยิ่งได้  ได้สิ่งดีๆหลายๆอย่าง  คุณควร(ผมเข้าใจว่าเป็นสุภาพสตรี)จะให้เกียรติ พี่ๆน้องๆชาวเวป  อวป. และคุณก็บอกว่าคุณเรียนสูงพอสมควร  แต่ดูๆภาษาที่คุณใช้มันเหมือนพวกที่เรียนไม่จบ  ม.3    นะ (ออกก่อน) อย่าลืมว่ามีสมาชิกในเวปนี้  สูงด้วยคุณวุฒิ และวัยวุฒิ  มีหลากหลายอาชีพ  ความรู้ไม่เฉพาะเรื่องปืนแต่เรื่องอื่นอีกเยอะแยะที่  จะได้จากสังคมแห่งมิตรภาพแห่งนี้เพียงแค่คุณ ทำตัวให้กลมกลืนกับสังคมชาวเวปแห่งนี้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์