เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 03:52:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ....เพื่อตัดสินใจทำผิวฮาร์ดโครมปืนครับ?....  (อ่าน 2760 ครั้ง)
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 12:55:07 PM »

กระผมใบเนียม! รายงานตัวเพื่อนสมาชิกครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับการทำผิวฮาร์ดโครมปืนตกลงมีข้อดีจริงๆ อย่างไร เพราะเท่าที่ทราบมามีข้อดีข้อเสียยังงัยแต่ไม่มั่นใจในการที่จะฮาร์ดโครมปืนอยากจะขอคำแนะนำเพื่อเป็นตัวช่วยตัดสินใจครับ!ขอบคุณมากครับ! ไหว้ ไหว้ ไหว้
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 01:06:24 PM »

ถ้าจะทำกับ us army เก่าๆ ผมว่าอย่าทำเลยครับ... เดิมๆ สวยคลาสสิคกว่า

ถ้าตกลงปลงใจทำจริงๆ ขอแนะนำให้สรรหาช่างฝีมือดีๆนะครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 08:41:45 PM »

ใช้ครับถ้าเป็น US ARMY อย่าไปทำเลยเสียปืนเปล่าๆ หมดคุณค่าความเป็น US ARMY ไปเลย แค่รักษาดูแลผิวปืนให้ดีๆ ก็พอครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 04:14:02 AM »

กระผมใบเนียม! รายงานตัวเพื่อนสมาชิกครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับการทำผิวฮาร์ดโครมปืนตกลงมีข้อดีจริงๆ อย่างไร เพราะเท่าที่ทราบมามีข้อดีข้อเสียยังงัยแต่ไม่มั่นใจในการที่จะฮาร์ดโครมปืนอยากจะขอคำแนะนำเพื่อเป็นตัวช่วยตัดสินใจครับ!ขอบคุณมากครับ! ไหว้ ไหว้ ไหว้

ฮาร์ดโครม คือการชุบผิวใหม่ให้ดูคล้ายสแตนเลส ช่วยให้ดูแลรักษาง่ายขึ้น และเป็นการปลี่ยน
แปลงโมเลกุลของเหล็กให้มีค่าที่แข็งขึ้น เหมาะสำหรับปืนในยุคใหม่ๆเท่านั้น
   หากเป็นของเก่า ก็ควรคงสภาพนั้นไว้ดีกว่าครับ คลาสสิคดี

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 06:12:33 AM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ครับ
-หากเฟรมที่เป็นอลูมินั่ม อัลลอยด์ ชุบฮาร์ดโครมได้ไหมครับ หรืออยากเพิ่มความแข็งของเฟรมต้องใช้วิธีไหนครับ ไหว้

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 09:43:29 AM »

เห็นมีกระทู้นึงบอกว่า รับทำการจัดเรียงโมเลกุลเหล็กใหม่ ทำให้เหล้กแข็งขึ้นทั้งอัน ไม่ใช่เฉพาะพื้นผิว เป็นเทคโนโลยี่ใหม่ พี่ๆท่านใดพอรู้รายละเอียดมั้ยครับ

ถ้าทำได้ตามที่โฆษณาไว้ ผมว่าน่าจะดีกว่าฮาร์ดโครมนะ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:50:12 AM »

เห็นมีกระทู้นึงบอกว่า รับทำการจัดเรียงโมเลกุลเหล็กใหม่ ทำให้เหล้กแข็งขึ้นทั้งอัน ไม่ใช่เฉพาะพื้นผิว เป็นเทคโนโลยี่ใหม่ พี่ๆท่านใดพอรู้รายละเอียดมั้ยครับ

ถ้าทำได้ตามที่โฆษณาไว้ ผมว่าน่าจะดีกว่าฮาร์ดโครมนะ

ผมว่าฮาร์ดโครมมีจุดประสงค์ไว้เพื่อให้ง่ายต่อการบำรุงรักษามากกว่าครับ แต่การจัดเรียงโมเลกุล(หรืออะไรสักอย่าง)น่าจะเป็นเทคโนโลยีที่ช่วยเพื่อเพิ่มคุณสมบัติของเหล็กมากกว่าครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:44:25 AM »

ไหว้ เยี่ยม เยี่ยมขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมากที่ให้คำแนะนำอย่างดี แต่ว่าผมตัดสินใจเรียบร้อยแล้วว่าจะไม่ทำเด็ดขาด!....แค่ยังไม่ทำเพื่อนๆก็อิจฉาตาร้อนจะแย่อยู่แล้ว!เพราะว่าสวย....
คลาสลิค....และก็ดีอยู่แล้ว...เสียดาย!....ที่ยังไม่มีรูปมาลงให้ดูกัน.....เอาไว้โอกาสหน้าเผื่อมีรูปมาให้ดู...US ARMY... เก่าๆเป็นยังงัย ไหว้ ไหว้ขอบคุณอีกครั้งหนึ่ง..
หน้า: [1]
  พิมพ์