เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:23:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ Browning  (อ่าน 1658 ครั้ง)
kata2002
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 06:47:27 PM »

สอบถามท่านผู้รู้ ผมไม่มีความรู้เรื่องปืน พ่อผมเขาจะซื้อปืนสั้น Browning Practical 9 mm. Two Tone แล้วมีเจาะPortอะไรด้วย 4 รู ราคารวมทั้งหมด 105,000 บาท
ขอถามว่าทุกท่านว่า
1.ราคา เป็นอย่างไรบ้าง
2.ปืนมันต้องเจาะPortด้วยหรือ จำเป็นหรือไม่ ข้อดีและข้อเสีย
3.พ่อเป็นผญ.เห็นได้รับเอกสารจาก สน.สก.ไม่เห็นมีรุ่นนี้ งง
4.ผมให้มาทดลองจับปืนที่ร้านในกทม.( ผมอยู่ ตจว.) ตอนแรกว่าจะเอา S&W ( ที่บ้านมี 2 อันเก่าแล้ว ) ไหงกลับมาเป็น Browning
5.เป็นคนมือใหญ่กันทั้งบ้าน สูง 180 cm. Up เหมาะไหมครับ
6.ถ้า...ไม่ใช่ Browning แนะนำอะไรดีครับ ในงบด้านบน
ึึ7.ผมไม่เคยใช้ปืนสั้น เคยยิงแต่ M16 AK47 M60 และ  HK ปลย.11 ตอนเป็นทหารเกณฑ์ อยากมีปืนพกไว้เป็นมรดกบ้าง
สุดท้าย ขอขอบพระคุณล่วงหน้าทุกท่านที่มาตอบ ร่ำรวยทุกท่านนะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 07:04:35 PM »

มีเจาะPortอะไรด้วย 4 รู

ผมว่าน่ากลัวว่าจะ ถูกฟันครับ  ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 09:01:02 PM »

สอบถามท่านผู้รู้ ผมไม่มีความรู้เรื่องปืน พ่อผมเขาจะซื้อปืนสั้น Browning Practical 9 mm. Two Tone แล้วมีเจาะPortอะไรด้วย 4 รู ราคารวมทั้งหมด 105,000 บาท
2.ปืนมันต้องเจาะPortด้วยหรือ จำเป็นหรือไม่ ข้อดีและข้อเสีย
3.พ่อเป็นผญ.เห็นได้รับเอกสารจาก สน.สก.ไม่เห็นมีรุ่นนี้ งง
4.ผมให้มาทดลองจับปืนที่ร้านในกทม.( ผมอยู่ ตจว.) ตอนแรกว่าจะเอา S&W ( ที่บ้านมี 2 อันเก่าแล้ว ) ไหงกลับมาเป็น Browning
5.เป็นคนมือใหญ่กันทั้งบ้าน สูง 180 cm. Up เหมาะไหมครับ
6.ถ้า...ไม่ใช่ Browning แนะนำอะไรดีครับ ในงบด้านบน
ึึ7.ผมไม่เคยใช้ปืนสั้น เคยยิงแต่ M16 AK47 M60 และ  HK ปลย.11 ตอนเป็นทหารเกณฑ์ อยากมีปืนพกไว้เป็นมรดกบ้าง
สุดท้าย ขอขอบพระคุณล่วงหน้าทุกท่านที่มาตอบ ร่ำรวยทุกท่านนะครับ

1. แพงกว่าที่ควรจะเป็นครับ

2. ไม่มีการเจาะแบบนี้มาจากโรงงานผู้ผลิตครับ........... ร้านที่นำเข้า เอามาเจาะในเมืองไทย แล้วหลอกขายราคาสูงๆ ปืนก็เสียหายไปแล้ว

3. สน.สก. มีครับ แต่เป็นรุ่นธรรมดา และถึงแม้ว่าจะเป็นปืนสวัสดิการ ก็ถือว่าตั้งราคาแพงไป ดูรุ่นอื่นดีกว่า

4. อ้าว .............. ซื้อไปแล้วนี่ครับ

5. สบายครับ

6. ซื้อสวัสดิการได้ มีรุ่น/ยี่ห้อเลือกได้บานเบอะเลยครับ

7. ครับ

Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
kata2002
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 11:29:06 PM »

ทั้งหมดยังไม่ได้ซื้อหรือวางมัดจำใดๆทั้งสิ้น พ่อเข้ามาดูเองในกทม.ผมไม่ได้เข้ามาแค่บอกเขาว่าดูในรูปไม่รู้ต้องมาจับของจริง ให้ทางร้านดำเนินการทางเอกสารขั้นต้นเท่านั้นครับ
สงสัยพ่อจะมาเจอดีแน่ ร้านนี้มีน้ำชาต้อนรับด้วย พ่อว่าคุยดีและเป็นล๊อตพิเศษมีแค่ 1,000 กระบอก มิน่าราคาถึงได้มาไกล
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:12:16 AM »

เจอร้านในตำนานเข้าเล้ว ราคานี้เป็นราคาหลอกล่อครับ ขั้นแรกของการเปิดตัว
พอเราสนใจอยากได้จริงๆ ก็จะมีรายการพิเศษกว่าออกมา คือรุ่นพิเศษกว่านี้ คือ ลำกล้อง
สีทอง ไกสีทอง แกะหัวกวางสีทอง เจาะพอร์ตแท้ๆจากโรงงาน ทุกชิ้นส่วนผลิตจากวัสดุ
พิเศษที่หาได้ยากยิ่งในโลกนี้ มีไม่กี่กระบอกในเมืองไทย
           ราคาก็พิเศษจริงๆ 299,000 บาทเท่านั้น สำหรับปืนที่สุดวิเศษและเลอเลิศประเสริฐ
ศรี ยากที่จะหาปืนเกรดบีกระบอกใดมาเทียบเคียงได้
           ปืนกระบอกที่ท่านจับกระบอกแรกเป็นปืนเกรดบี ยิงแล้วลำกล้องจะบวม โครงแตกร้าว
หากจะซื้อกระบอกนี้ ต้องทำสัญญายอมความกับทางร้านก่อนว่าจะไม่เอาเรื่องหากเจอปัญหา
ที่แจ้งมา เพราะถือว่าได้รับรู้แล้ว
           อธิบายมาซะยาวเหยียด คอท่านแห้งแล้ว เชิญดื่มกาแฟก่อนน๊ะจ๊ะนายจ๋า       

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:31:48 AM »

ซื้อมาแล้วอายคนอื่นเขานะครับ... อย่าซื้อปืนร้านนี้เลย รู้ถึงไหนอายเขาถึงนั่น...

ซื้อมาแล้วเอาไปยิงในสนาม คนอื่นที่รู้มาเห็นเข้า ถึงเขาไม่พูดออกจากปาก แต่ก็ดูหมิ่นในใจครับ... อายเขา...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:43:22 AM »

ทั้งหมดยังไม่ได้ซื้อหรือวางมัดจำใดๆทั้งสิ้น พ่อเข้ามาดูเองในกทม.ผมไม่ได้เข้ามาแค่บอกเขาว่าดูในรูปไม่รู้ต้องมาจับของจริง ให้ทางร้านดำเนินการทางเอกสารขั้นต้นเท่านั้นครับ
สงสัยพ่อจะมาเจอดีแน่ ร้านนี้มีน้ำชาต้อนรับด้วย พ่อว่าคุยดีและเป็นล๊อตพิเศษมีแค่ 1,000 กระบอก มิน่าราคาถึงได้มาไกล

...รีบบอกพ่อให้รู้ตัวครับ ร้านนี้เขาจิตวิทยาสูง จะทำให้เหยื่อรู้สึกเป็นคนพิเศษ ได้ปืนพิเศษ..
...ปืนโครงการมีเพียบ ค่อย ๆ ศึกษาหาข้อมูลครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:51:34 AM »

เมื่อก่อนเคยบ่นเรื่องราคาปืนร้านนี้ให้คนนสนามฟัง  ตั้งแต่1911กระบอกละหกหมื่นร้านนี้ขายแสนสาม บ่นและด่าจนร้านเสียหมาไปเลย บ่นเสร็จคนที่คุยด้วยบอก อ๋อ ร้าน.........น่ะเหรอ เพื่อนผมเองแหละ    ตกใจ ตกใจ ตกใจ   555ยังไงก็ด่าไปแล้ววุ้ย  แต่ทำหน้าไม่ถูกเลยตอนนั้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 08:36:36 PM »

ต้องเข้าใจกันก่อนว่า .... ปืนเราดีที่สุด  Wink

ผมคิดว่าแพงครับ

9 มม. ดีดไม่มากครับ ผมว่าไม่น่าจะจำเป็น

ผมไม่มีสิทธิ์ เห็นโบว์ชัวร์แล้วอิจฉา  ยิ้มีเลศนัย

จับถนัดไหมครับ ปืนรุ่นนี้ผมได้ใช้เรียนยิงปืนที่สนามยิงปืนสวนเจ้าเชตุครับ ปืนจับเต็มไม้เต็มมือดี ยิงก็แม่น (ถ้าคุมไกได้) ...

จับถนัด ยิงได้ดี ก็เหมาะครับ

ึึ
มีเงินเป็นแสน น่าจะหาคิมเบอร์ได้แล้วครับ .... ถ้าชอบปืนยุโรปผมเชียร์ Sig Sauer, HK

7.ผมไม่เคยใช้ปืนสั้น เคยยิงแต่ M16 AK47 M60 และ  HK ปลย.11 ตอนเป็นทหารเกณฑ์ อยากมีปืนพกไว้เป็นมรดกบ้าง
Colt never die ....  Grin Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์