เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 09:33:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วร้านปืนเขาจะว่าอย่างไร ???  (อ่าน 3356 ครั้ง)
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:16:38 AM »

ช่วงนี้เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับร้านปืนเจ้าประจำ ( ตำนาน ) อยู่บ่อย ๆ
เลยให้เกิดสงสัยว่า  แล้วร้านปืนเหล่านั้นเขาจะเข้ามาอ่านกระทู้ของพวกเราบ้างไหม
ผมเห็นคำตอบของเพื่อนสมาชิกแต่ละท่าน  เล่นกันแรง ๆ ทั้งนั้น
แล้วเขาจะมีความรู้สึกอย่างไร

*ผมไปอ่านเจอหนังสือ อวป.เล่ม 266 (ธค.39) ก็มีโดนกันมาตั้งแต่ตอนนั้นแล้วนะ* เขาอยู่มาได้ไงจนบัดนี้    อ๋อย
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:18:47 AM »

เขาต้องรู้สึกระอายใจสิครับ.....หรือว่าผู้ชื้ออย่างเราๆต้องระอายใจที่ถูกคนขายคดโกงหลอกลวง?
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:22:46 AM »

เขาต้องรู้สึกระอายใจสิครับ.....หรือว่าผู้ชื้ออย่างเราๆต้องระอายใจที่ถูกคนขายคดโกงหลอกลวง?
ด้วยความเคารพ ประชดหรือเปล่าครับ
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:24:44 AM »

เพื่อเงิน  เขาคงไม่คิดอะไร ครับ

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:25:41 AM »

ช่วงนี้เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับร้านปืนเจ้าประจำ ( ตำนาน ) อยู่บ่อย ๆ
เลยให้เกิดสงสัยว่า  แล้วร้านปืนเหล่านั้นเขาจะเข้ามาอ่านกระทู้ของพวกเราบ้างไหม
ผมเห็นคำตอบของเพื่อนสมาชิกแต่ละท่าน  เล่นกันแรง ๆ ทั้งนั้น
แล้วเขาจะมีความรู้สึกอย่างไร

*ผมไปอ่านเจอหนังสือ อวป.เล่ม 266 (ธค.39) ก็มีโดนกันมาตั้งแต่ตอนนั้นแล้วนะ* เขาอยู่มาได้ไงจนบัดนี้    อ๋อย

....เพื่อธุรกิจ..ยอมหน้าด้าน..เลยไม่ละอายใจครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:28:55 AM »

คนซื้อปืนทั้งประเทศส่วนมากไม่ได้อ่านและ "เชื่อ" โพสต่างๆ ในเวปนี่ครับ บางคนซื้อมาแล้วภูมิใจนักหนาว่าเป็นของดีแพงกว่าคนอื่น ใครบอกอะไรต่างไปโกรธก็มีครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:38:43 AM »

คนซื้อปืนทั้งประเทศส่วนมากไม่ได้อ่านและ "เชื่อ" โพสต่างๆ ในเวปนี่ครับ บางคนซื้อมาแล้วภูมิใจนักหนาว่าเป็นของดีแพงกว่าคนอื่น ใครบอกอะไรต่างไปโกรธก็มีครับ

คิดเช่นเดียวกันครับ
บางท่านมีความจำเป็นต้องใช้ด่วน รอจองคงไม่ใหว ก็คงไม่มีทางเลือกมากนัก

ตลาดในวงการนี้ มันไม่ได้กว้างขวางอะไรมาก ตัวเลือกมีไม่มาก
รัฐเองก็พยายามจะบีบ จนแทบจะหายใจไม่ออกแล้วครับ...
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:41:43 AM »

ร้านเขาก็ต้องวางเฉย  เพราะถ้าออกมาโต้ตอบก็เท่ากับยอมรับ  และเขาก็ยังขายได้เรื่อยๆด้วย  พวกเราก็ต้องบอกต่อๆกันไป  เป็นการช่วยเหลือผู้ที่ไม่รู้อีกทางหนึ่ง  Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:42:04 AM »

ร้านที่ถูกกล่าวถึง...ต่างเปิดดู webboard นี้ทั้งนั้นแหละครับ  คริ คริ
และก็เคยมีปฏิกิริยา กับข้อความเหล่านั้น มาก่อนครับ

แต่ร้านเหล่านั้น  ก็มิได้...นำพา....ครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:46:30 AM »

คำง่ายๆ อย่าง "ละอาย" สะกด ไม่ถูก........
    แล้วคำว่า "สุจริต" "ยุติธรรม"  "จรรยาบรรณ"  หรือ "สามัญสำนึก"  ต่างๆ เหล่านี้เขาจะรู้ได้อย่างไร..........

ถ้าคำว่า "หลอกลวง" กับ "กำไร"  นี่ถนัดนัก...........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 11:48:45 AM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:49:56 AM »

วงการค้าปืนในบ้านเรา  ไม่กว้างอย่างเราคิดหรอกครับ...

นอกจากหนังสือ อวป. แล้ว  
webboards นี้  ก็เป็น webboards หนึ่ง
ที่วงการค้าปืนให้ความเชื่อถือในความเป็นกลางและเฝ้ามองครับ....

สิ่งที่ผม เข้าใจที่สุด ก็คือ การวางตัวของ webmaster
ที่จะต้องสานต่อและอยู่ต่อไป ในวงการค้าปืนนี่แหละครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น.....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:00:01 PM »

เขาว่าอย่าเงี๊ย... "มีปืนดีเป็นศรีแก่ตัว ปืนไม่ดีเป็นภัยแก่คนอื่น(ปืนลั่น)"...
ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่ากับคำไทยว่า"ปากดีเป็นศรีแก่ปาก ปากมากปากจะมีสี(ปากแตก)"... ฮา
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:10:50 PM »

เขาว่าอย่าเงี๊ย... "มีปืนดีเป็นศรีแก่ตัว ปืนไม่ดีเป็นภัยแก่คนอื่น(ปืนลั่น)"...
ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่ากับคำไทยว่า"ปากดีเป็นศรีแก่ปาก ปากมากปากจะมีสี(ปากแตก)"... ฮา

ขำก๊าก ขำก๊าก
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:11:18 PM »

ในจังหวัดผมก็มีร้านในตำนานครับ...ไปถามเรมิงตัน แม็กนั่ม มารีน ดันบอกมาหน้าตาเฉยว่าประมาณ 5 หมื่นขึ้นไปเพราะตัวนี้เป็นสแตนเลสทั้งตัว...ผมเดินจากมาด้วยรอยยิ้มครับ...

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:12:08 PM »

ใช่เลยครับ เคยเห็นมากับตา
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์