เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:39:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วร้านปืนเขาจะว่าอย่างไร ???  (อ่าน 3379 ครั้ง)
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:13:36 PM »

คนซื้อปืนทั้งประเทศส่วนมากไม่ได้อ่านและ "เชื่อ" โพสต่างๆ ในเวปนี่ครับ บางคนซื้อมาแล้วภูมิใจนักหนาว่าเป็นของดีแพงกว่าคนอื่น ใครบอกอะไรต่างไปโกรธก็มีครับ

ใช่เลยครับ เคยเห็นมากับตา
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 01:00:20 PM »

เขาว่าอย่าเงี๊ย... "มีปืนดีเป็นศรีแก่ตัว ปืนไม่ดีเป็นภัยแก่คนอื่น(ปืนลั่น)"...
ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่ากับคำไทยว่า"ปากดีเป็นศรีแก่ปาก ปากมากปากจะมีสี(ปากแตก)"... ฮา

เห็นมีคนเข้าร้านนี้บ่อย ๆ ....  ยี๊

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
mine.utd
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 01:13:38 PM »

คนมีปืน 100 คน เข้ามาอ่านหาความรู้ ในwebต่างๆ คงจะได้ซัก 10 % ก็เยอะแล้วครับ ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เล่น internet หาความรู้จากหนังสือ หรือไม่ก็ถามคนรู้จัก  และก็คิดว่าพอใจกับราคาโดยไม่ได้หาข้อมูลที่เพียงพอ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 01:34:34 PM »

..เขาคงขอบคุณที่ช่วยให้คัดกรองเหยื่อได้ง่ายขึ้น.. ไหว้
..พวกไหนเหยื่อตัวจริง.. น้ำลายหก
..พวกไหนมาหลอกกินกาแฟฟรี ๆ ... แบร่
..ไอ้พวกมาหลอกกินกาแฟฟรี ๆ คราวหน้าฉานจะผสมสลอดให้กิน.. กิ๊วก๊าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 01:36:54 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 01:45:47 PM »

..เขาคงขอบคุณที่ช่วยให้คัดกรองเหยื่อได้ง่ายขึ้น.. ไหว้
..พวกไหนเหยื่อตัวจริง.. น้ำลายหก
..พวกไหนมาหลอกกินกาแฟฟรี ๆ ... แบร่
..ไอ้พวกมาหลอกกินกาแฟฟรี ๆ คราวหน้าฉานจะผสมสลอดให้กิน.. กิ๊วก๊าว
คราวหน้าเห็นทีผมคงต้องเดินเลยร้านไปเลย.........ไม่หลอกกินกาแฟฟรีอีกแล้ว

wharf 20d
ร.ศ.178
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

Blood group : B

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 02:12:28 PM »

เพื่อนผมเคยโดนไปกระบอกหนึ่ง ปืนคอมแพคธรรมดาจากเช็ก.ร้านบอกพิเศษเจาะพอร์ตจากโรงงานไอ้เราแนะนำก็ไม่ฟัง โดนไปเกื่อบแสน(ตอนนั้น6-7ปีที่แล้ว) ดันไปคุยอวดรวยกับร้านก็เสร็จเรียบร้อยโรงเรียนผ้าโพกหัว แถมได้มาแล้วยังไปคุยโม้ให้คนอื่นฟังอีก ผมก็ได้แต่สั่นหัว โถ่ถัง-โถ่ปี๊บ.. บู่ ก็ว่ากันไม่ได้เงินเขานี่นะ

รางวัลชีวิตไม่มีใครให้ อยากได้ต้องหาเอาเอง
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:07:11 PM »

เรื่องนี้เรื่องจริง ผมก็เคยเจอแบบนี้มากับตัวเกี่ยวกับบราวนิง ไฮเพาเวอร์ ราคาเกือบสามแสนบาท
คนซื้อภาคภูมิใจมาก นำมาอวดว่าเป็นปืนเกรดเอ ดีกว่าปืนรุ่นเดียวกันที่ราคาถูกกว่าและเป็นคนละเกรด
กับที่แกมีอยู่
       ผมก็ได้แต่พยักหน้า ครับ ครับ และก็ครับ และได้ข้อสรุปว่า บราวนิ่ง ไฮเพาเวอร์รุ่นนี้อกจากมีเงินแล้ว
ต้องโง่ด่วย ถึงจะซื้อได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2009, 05:28:02 PM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:21:45 PM »

เรื่องนี้เรื่องจริง ผมก้เคยเจอแบบนี้มากับตัวเกี่ยวกับบราวนิง ไฮเพาเวอร์ ราคาเกือบสามแสนบาท
คนซื้อภาคภูมิใจมาก นำมาอวดว่าเป็นปืนเกรดเอ ดีกว่าปืนรุ่นเดียวกันที่ราคาถูกกว่า และเป็นคนละเกรด
กับที่แกมีอยู่
       ผมก็ได้แต่พยักหน้า ครับ ครับ และก็ครับ และได้ข้อสรุปว่า บราวนิ่ง ไฮเพาเวอร์รุ่นนี้อกจากมีเงินแล้ว
ต้องโง่ด่วย ถึงจะซื้อได้
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากต้องโง่จริงครับถึงจะได้ถึงจะมี...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:40:04 PM »

ที่จริงต้องด่าเรื่องโควต้าปืนด้วยครับ จึงจะยุติธรรมรอบวง...

คือการจำกัดโควต้าปืน ทำให้ร้านค้าปืนไม่ง้อลูกค้า ยังไงฉันก็มีของไม่พอขาย หากขายดีเกินไปร้านฉันก็ขายของหมดเร็ว พอตอนนั้นร้านไหนยังมีของอยู่ก็ขึ้นราคาตามใจชอบ กลายเป็นว่าร้านที่ขายของดีเกินไปจะได้เงินน้อย...

ทีนี้ร้านปรกติทั่วไปไม่ง้อลูกค้า ก็เลยไม่สนใจโฆษณาประชาสัมพันธ์ร้านตัวเอง... จึงเปิดโอกาสให้ร้านในบัญชีดำซื้อโฆษณาหน้าสี่สีเต็มหน้าได้ในราคาถูกๆ เพราะไม่มีร้านอื่นมาแย่งพื้นที่สำคัญ เช่นปกหลัง ปกหน้าด้านใน ฯลฯ...

พอลูกค้าต่างจังหวัดจะซื้อปืนทีนึง คนที่ไม่เล่นปืน ไม่เคยติดตามเรื่องปืนมาก่อน... ร้อยทั้งร้อยก่อนซื้อปืนก็ซื้อหนังสือตามแผงฯ จากนั้นนั่งดูโฆษณาหรูๆ แล้วเข้า กทม. ตามโฆษณาทันทีครับ...

ผลั่ว ผลั่ว ผลั่ว... ผลั่ว สามครั้งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดช่วยลูกด้วย...
หัวแบะคาที่ตรงนั้นเลยครับ... ฮา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:53:09 PM »

ผลั่ว ผลั่ว ผลั่ว... ผลั่ว สามครั้งพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดช่วยลูกด้วย...
หัวแบะคาที่ตรงนั้นเลยครับ... ฮา

ขำก๊าก ขอบคุณครับ .... ได้หัวเราะคลายเครียดจริงๆ  ไหว้
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 03:56:57 PM »

ขำก๊าก ขอบคุณครับ .... ได้หัวเราะคลายเครียดจริงๆ  ไหว้

ใครไปซื้อร้านนี้เรียกรถฉุกเฉินมารอได้เลยครับ  แบะแน่นอน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 05:06:31 PM »

ได้รับทราบมาไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใด

เริ่มจากบรรพบรุษของร้าน เดิมเป็นคนใจกว้าง
ได้ช่วยเหลือบรรดาปลัดอำเภอที่เข้าทำงานใหม่ๆเป็นจำนวนมาก
ให้มีความสุขสบายตามอรรถภาพ ทำให้เป็นบุญคุณติดไว้
เมื่อเวลาผ่านไป ปลัดเหล่านี้ได้ก้าวหน้าขึ้นเป็นนายทะเบียน
จำนวนหลายคน แต่บุญคุณยังลืมไม่ได้
ดังนั้นเมื่อใครจะขอซื้ออาวุธปืน นายทะเบียนก็จะ
แนะให้ซื้อที่ร้านนี้ หรือบางคนอาจถึงกับบีบว่า
ไม่ซื้อร้านนี้ไม่ออกใบให้จึงทำให้คนบางคนจำต้องซื้อ
หรือถูกชักชวนจากนายทะเบียนให้ซื้อ
(ทั้งหมดนี้ได้รับฟังมาอีกต่อหนึ่ง ไม่ขอยืนยัน)
หากใครโดนนายทะเบียนบีบอย่างนี้ กรุณามาเล่าให้ทราบหน่อยครับ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:56:44 AM »

ร้านเค๊าไม่ว่าอย่างไรครับ  เพราะอยู่ได้มาเป็น  10  ปีแล้ว

ระยะทางพิสูจน์ม้า  เวลาพิสูจน์หน้า......

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:20:55 AM »

บางคนรู้ข้อมูลในเวป  แต่ไม่เชื่อครับ   เชื่อร้านค้ามากกว่า   โดนร้านค้ากล่อมเสียอยู่หมัด   กลับมาเถียงเราอีกว่าปืนดี เกรด AAA  ราคาต้องแพงกว่าเป็นธรรมดา  พวกปืนสวัสดิการ เป็นปืนไม่ผ่าน QC.  ยิงแล้วระวังปืนแตก   จะซื้อปืนทั้งที ต้องเลือกที่เชื่อถือได้  ฝากชีวิตไว้ได้   พี่ท่านเลยซื้อมากระบอกละเกือบ 2 แสน

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:23:43 AM »

ช่วงนี้เห็นมีกระทู้เกี่ยวกับร้านปืนเจ้าประจำ ( ตำนาน ) อยู่บ่อย ๆ
เลยให้เกิดสงสัยว่า  แล้วร้านปืนเหล่านั้นเขาจะเข้ามาอ่านกระทู้ของพวกเราบ้างไหม
ผมเห็นคำตอบของเพื่อนสมาชิกแต่ละท่าน  เล่นกันแรง ๆ ทั้งนั้น
แล้วเขาจะมีความรู้สึกอย่างไร

*ผมไปอ่านเจอหนังสือ อวป.เล่ม 266 (ธค.39) ก็มีโดนกันมาตั้งแต่ตอนนั้นแล้วนะ* เขาอยู่มาได้ไงจนบัดนี้    อ๋อย

ก่อนหน้าปี39เยอะครับ
เป็น10ปีเลย  "ร้านในตำนาน" คำๆนี้ มีมาตั้งแต่นักเลงปืนรุ่นพ่อครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์