เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:31:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โฟมล้างลำกล้อง  (อ่าน 2128 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 11:49:05 AM »

ขอถามเพื่อนสมาชิกว่า มีใครเคยใช้สินค้าเบรคฟรี Bore Cleaning Foam  ตัวนี้บ้างไหมครับ ?
เป็นโฟมฉีดเข้าเกลียวลำกล้องทำความสะอาด  ผู้ผลิตโฆษณาว่าใช้ได้หมดทั้งคราบเขม่า จนถึงเศษทองแดงติด
กระป๋องนิดเดียว  ราคา $11.81

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 12:01:49 PM »

ไม่เคยครับพี่.... อย่างดีก็ WD40 ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 12:37:43 PM »

เคยใช้ตอนกลับจากซ้อมยิงปืนแต่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ครับ ฉีดเข้าไปในลำกล้องและโครงปืน และชุดลั่นไก
แล้วหมักทิ้งไว้ใส่ถุงห่อมาล้างต่อที่บ้านตอนแช่น้ำมันและใช้แปรงแยงในรูลำกล้อง แล้วดูที่ตะกอนนอนก้น
เห็นเศษตะกั่วเป็นเม็ดเล็กๆ กองเป็นกลุ่มเลย
        วันนั้นใช้กระสุนซ้อมอย่างเดียวด้วย ทั้งเขม่า ทั้งตะกั่วเลยเยอะเป็นพิเศษ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 12:45:20 PM »

เคยใช้ตอนกลับจากซ้อมยิงปืนแต่ไม่ใช่ยี่ห้อนี้ครับ

ไม่ทราบว่ายี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่ครับ ?

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 01:54:04 PM »

เมืองไทย มีขายหรือยังครับ ถ้ามี ตั้งราคาขายไว้ที่เท่าไหร่ครับ  ร้านไหน 

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

★ Calico JacK ★ Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 02:10:30 PM »

เคยใช่ตัวนี้ ใช่ดีอ่ะครับ แต่ยิงบ่อยเปลือง เลยใช่ล้างแบบ สัปดาห์ละครั้งที่เหลือให้น้ำมันก๊าดล้าง สลับกันไป  กิ๊วก๊าว

ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 03:39:27 PM »

ไม่เคยครับพี่.... อย่างดีก็ WD40 ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมชอบใช้ WD40 กับพวกลูกโม่ครับ

เมืองไทย มีขายหรือยังครับ ถ้ามี ตั้งราคาขายไว้ที่เท่าไหร่ครับ  ร้านไหน 

เอ ไม่ทราบเหมือนกันครับ

เคยใช่ตัวนี้ ใช่ดีอ่ะครับ แต่ยิงบ่อยเปลือง เลยใช่ล้างแบบ สัปดาห์ละครั้งที่เหลือให้น้ำมันก๊าดล้าง สลับกันไป  กิ๊วก๊าว

ครับ ว่าจะซื้อมาใช้สลับกับน้ำมันก๊าดเหมือนกัน
แล้วของ Birchwood นี่ซื้อจากร้านไหนครับ ?

ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 05:14:49 PM »

ม.ฮะ ขายยี่ห้อนี้อยู่ครับ เต็มเลย  hops ก็มี  http://www.mhakimigun.com/maintain_Oil.htm

ผมชอบใช้ WD40 กับพวกลูกโม่ครับ

เอ ไม่ทราบเหมือนกันครับ

ครับ ว่าจะซื้อมาใช้สลับกับน้ำมันก๊าดเหมือนกัน
แล้วของ Birchwood นี่ซื้อจากร้านไหนครับ ?

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:11:10 AM »

เคยใช้ครับหมดไปยังไม่ได้ซื้อมาใหม่  อีกอย่างของ Break free ที่ใช้ก็ Break free   Powder Blast
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:23:41 AM »

Powder Blast เหมือนหน้าที่ซ้ำกับ Bore Cleaning Foam นะครับ
ใช้จนหมดได้  แสดงว่าน่าจะคุณภาพดี

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:32:27 AM »

Powder Blast ใช้ฉีดล้างปืนครับ
Bore cleaning ล้างลำกล้องอย่างเดียวครับ
ก็ใช้ดีนะคุณอ๋อง 
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:35:16 AM »

Powder Blast ใช้ฉีดล้างปืนครับ

กลิ่นหอมไหมครับ ?

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:37:20 AM »

กลิ่นหอมไหมครับ ?
กลิ่นเหมือนกลิ่นเปลือกส้มโดนขยี้ครับ  ไม่ค่อยเหม็น
แก้ไขไม่ใช่ Biodegradable ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2009, 12:40:02 AM โดย .40 S&W » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 12:43:24 AM »

กลิ่นเปลือกส้มนี่ชอบครับ ยาทากันยุงที่เมืองไทยผลิตชอบใช้กลิ่นนี้
แต่ไม่รู้บ้านเรามีขายไหม  ไม่เคยสังเกตุ  อาทิตย์หน้าต้องสังเกตุหน่อย

หน้า: [1]
  พิมพ์