เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:25:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบตายเพราะคนใช้ปืนไม่เป็น  (อ่าน 4219 ครั้ง)
MANOK
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 07:28:02 PM »

เสียวแทนครับ ปืนลองได้ยิงออกไปแล้วไม่มีคำว่าขอโทษ ถือว่าโชคดีครับ ต่อไปคงต้องระมัดระวังในการใช้ปืนให้มากกว่านี้  ไหว้
dangtum
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 07:43:27 PM »

โอ้โห...น้า นี่ถ้าเป็นรถยนต์ ถือเป็นการขับฝ่าไฟแดงเลยนี่ อย่างนี้ต้องออกใบสั่ง...ล้อเล่นน่า  เห็นด้วยกับน้าๆทุกท่านครับ เรื่องอาวุธปืน คนในครอบครับเรารู้เท่าไม่ถึงการณ์ อาจพลาดพลั้งได้ขอรับ วัตถุเล็กๆที่วิ่งออกมาจากอุโมงค์ อาจจะทำให้เราไปอยู่ในอุโมงค์ได้ครับ ด้วยความเคารพ
forrest gump-รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 211

ผมไม่เป็นกลางเพราะผมอยู่ข้างราชบัลลังก์

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:28:13 PM »

อ่านแล้วอันตรายจริงๆครับ....

ผมว่าทางที่ดีที่สุดคือต้องมีการฝึกฝนเรื่องจิตสำนึกแห่งความปลอดภัยครับ...

ทุกครั้งที่นิ้วชี้จะสัมผัสกับไก ต้องคิดหน้าคิดหลังให้มากๆครับ ยิ่งที่คับขัน คับแคบ วิธีกระสุนอาจแฉลบสร้างอันตรายได้ครับ ยิงใส่งู ถ้าไม่ถูกงู หัวกระสุนมันจะปลิวไปไหนเอ่ย...

ที่สำคัญคือเรื่องการสื่อสารและทักษะในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า...ไม่ใช่นึกจะยิงก็ยิง ไม่มีการร้องเตือนหรือคิาหาวิธีที่ปลอดภัยกว่าการใช้ปืนในที่คับขัน สถานการณ์แบบนี้ปืนน่าจะเป็นทางออกสุดท้ายครับ....

ใช้ไม้ยาวๆเขี่ยหรือไล่ต้อนออกจากบ้าน ถ้าไม่ได้ผลจริงๆค่อยใช้ปืนครับ แค่งูเหลือม ไม่ใช่พิษร้ายแรง ผมเข้าใจว่าคุณอาน่าจะ "คันไม้คันมือ" หรือ "โชว์เหนือ" ครับ...

จักปกป้องราชอาณาจักรไทย จักเทิดไท้องค์ราชันย์
เฟสบุค CERAKOTE
https://www.facebook.com/ThaiCerakote
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:34:05 PM »

เวลาตื่นเต้นมัก คุมสติ ไตร่ตรอง ไม่ทันครับ ต้องถือกฏนี้ครับ "มีปืน มีสติ" ครับ

ท่าน จขกท. ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 10:29:44 PM »

ผมว่า จขกท. ก็มีส่วนประมาทหรือขาดความรอบคอบอยู่บ้างเหมือนกันนะครับ

ในสถานการณ์ที่เราอยู่ในทางปืนอย่างนั้น อย่างแรกที่ควรจะระวังหรือจดจ่อคือปืนในมือคนฝั่งตรงข้ามมากกว่าตัวงูเสียอีก

น่าจะตะโกนกันซะหน่อยว่า อย่ายิง อย่าเพิ่งเล็ง อย่่าเพิ่งใช้ปืน เดี๋ยวโดนคน หรืออะไรทำนองนั้น

ก่อนยิงอย่า่งน้อยคนยิงก็ต้องขึ้นลำ หรือยกประทับยิงพอให้ได้ร้องห้ามกันบ้างล่ะ

โชคยังดีครับ ไม่มีใครโดน
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 12:25:50 AM »

เรื่องมันผ่านไปแล้วครับ....หากคิดไปก็จะเสียความรู้สึกเปล่า ๆ..

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 07:27:28 AM »

คราวหน้าก็ระวังนะครับอันตรายมาก เรื่องปืนไม่น่าทำด้วยความประมาณ กับงูก็ไม่น่าใช้ปืนก็ได้
มีปืนต้องคำนึงถึงกฏแห่งความปลอดภัยด้วยครับ
sigsauer
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 08:29:14 AM »

เข้าใจความรู้สึกของคนอยู่ฝั่งตรงข้ามที่อาคุณยิงเลยว่ามันเสียวแป๊บเลยหวิวนะเคยเห็นลักษณะอย่างนี้ยืนสั่นพูดเสียงสั่นเครือเสียวแทน
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 09:12:38 AM »

ชีวิตควรวางไว้บนความไม่ประมาท

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
coky1900
Jr. Member
**

คะแนน 8

ทำความดี แม้เพียงเล็กน้อย ก็อย่าละเลย

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:18:19 PM »

เราเป็นหลานถ้าเรียกอามาคุยเรื่องความปลอดภัยมีหวังโดนเคืองแน่ ไปบอกปู่ย่า ตายาย หรือเมียของอา ให้อบรมให้ดีกว่าครับ
  อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:21:50 PM »

ดีใจด้วยที่ จขกท.ไม่เป็นอะไรครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:55:05 PM »

ขอบคุณพระเจ้าที่ จขกท.ปลอดภัย
*ผมไม่ไว้ใจคนอื่นที่ถือปืนครับ  นอกจากตัวเองจะถือเอง(ที่ต้องระวังที่สุดแล้ว)*  อิอิ Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์