เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:48:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซอง Done Hume  (อ่าน 2969 ครั้ง)
tuuum15pb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 07:16:13 PM »

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ ซอง Done Home
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 10:05:20 PM โดย tuuum15pb » บันทึกการเข้า

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 07:49:57 PM »

ลองดูในหน้าซื้อ-ขาย ครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 08:23:29 PM »

Don Hume หรือเปล่าครับ

http://www.gunnersalley.com/category/holstersbymanufacturer.donhume/

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 08:39:48 PM »

ได้จากในเว็ปนี่แหละครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:01:35 PM »

คริ คริ  ก่อนที่จะใช้ Don Hume ต้องถามก่อนว่า 
ทำไมถึงเลือก Don Hume ล่ะครับ.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:07:53 PM »

ผมชอบของ Galco มากกว่าครับน้าแมงวันฯ .... แต่มีบุญแค่ของไทย .... (สวย+ดูดีด้วย .... อิ อิ)

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:23:19 PM »

โดยความอนุเคราะห์และกรุณาของพี่ท่านหนึ่ง 
ส่งผลให้ผมมีอยู่ซองหนึ่งครับ....ปู่ปู
น่าจะเป็นซอง Don Hume ซองที่สอง....ที่เริ่มใช้กัน...
ผมใช้ตามท่าน จนท. ผู้บุกเบิกครับ...คริ คริ

ซองปืนในภาพ เป็นซองปืนเดียวจากหลายซอง
ซึ่งผมเลือกใช้งาน ในขณะไปปฏิบัติงานที่ จ.ปัตตานี
เมื่อหลายปีก่อน (หลังปล้นปืนใหม่ ๆ)
ปัจจุบันก็ยังเก็บรักษาไว้เพื่อรอโอกาสการใช้งานอยู่   

ถ้าไม่กล่าวถึงเรื่องราคา
เท่าที่ใช้มา....ซอง Don Hume เป็นซองปืนที่เอื้อต่อการชักเร็วมากครับ

คุณสมบัติพิเศษของ Don Hume มิได้มีแค่ เอื้อต่อการชักเร็ว...
แต่ Don Hume เป็นซองโครงแข็ง...ขึ้นรูป
ส่งผลให้ กางเกงไม่หลุดตูด   เมื่อไม่มีปืนในซอง

Clip ของ Don Hume ค่อนข้างแน่น
ส่งผลให้ ซองไม่ติดปืนในขณะชักเร็ว ด้วยความรุนแรง

ผมตอบโจทย์ได้....เพราะเคยใช้งานในเวลาวิกฤต ด้วย Don Hume มาแล้ว

แต่ด้วยขนาดและโครงแข็งของ Don Hume
รวมไปถึงโครงสร้างของคนไทย แม้ว่าผมจะสูงมากก็ตาม
หากท่านมีการพกใน ด้านหน้าขวาและหน้าซ้าย
ทำให้ไม่เหมาะกับการพกใน ในตำแหน่ง 1 ถึง 2 นาฬิกา
และ 10 ถึง 12 นาฬิกา ครับ....

สิ่งเดียว...ที่ซองปืนในไทย...เลียนแบบไม่ได้ 
คือ   ก็ต่อเมื่อมีการใช้ Clip ครับ....

ส่วนวัสดุ หน้าผ้า การตัดเย็บ...เมืองไทยกินขาด ครับ

สรุป...Don Hume ไม่ใช่คำตอบเดียว...และคำตอบสุดท้าย
หากท่านจะเลือกใช้ซองปืน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 09:41:43 PM โดย แมลงวันหัวเขียวตัวน้อย ๆ ลอยตุ๊บป่อง ๆ ในหม้อแกงเขียวหวานไก่ » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:45:45 PM »

โอ้ ..... แหม ...... ได้ยินสรรพคุณที่ท่านแมลงวันฯสาธยายแล้ว ...... เกิด อยากกกกกกก มากๆๆๆ

อยากรู้จักท่านแมลงวัน อยากพบปะสักครั้ง ....... สูงมากเหรอ ....... แถวบ้านผมเรียก " โย่งโก๊ะ " ครับ  ขำก๊าก

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:50:13 PM »

คริ คริ  ข้าน้อยมิกล้าครับ....
ปู่จะให้ผม post ภาพยืนยันการพบปะระหว่างปู่กะ ซศ. หรือครับ  คริ คริ

สุขสันต์วันเกิดครับปู่ปู...คริ คริ

skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 09:54:18 PM »

โดยความอนุเคราะห์และกรุณาของพี่ท่านหนึ่ง 
ส่งผลให้ผมมีอยู่ซองหนึ่งครับ....ปู่ปู
น่าจะเป็นซอง Don Hume ซองที่สอง....ที่เริ่มใช้กัน...
ผมใช้ตามท่าน จนท. ผู้บุกเบิกครับ...คริ คริ

ซองปืนในภาพ เป็นซองปืนเดียวจากหลายซอง
ซึ่งผมเลือกใช้งาน ในขณะไปปฏิบัติงานที่ จ.ปัตตานี
เมื่อหลายปีก่อน (หลังปล้นปืนใหม่ ๆ)
ปัจจุบันก็ยังเก็บรักษาไว้เพื่อรอโอกาสการใช้งานอยู่   

ถ้าไม่กล่าวถึงเรื่องราคา
เท่าที่ใช้มา....ซอง Don Hume เป็นซองปืนที่เอื้อต่อการชักเร็วมากครับ

คุณสมบัติพิเศษของ Don Hume มิได้มีแค่ เอื้อต่อการชักเร็ว...
แต่ Don Hume เป็นซองโครงแข็ง...ขึ้นรูป
ส่งผลให้ กางเกงไม่หลุดตูด   เมื่อไม่มีปืนในซอง

Clip ของ Don Hume ค่อนข้างแน่น
ส่งผลให้ ซองไม่ติดปืนในขณะชักเร็ว ด้วยความรุนแรง

ผมตอบโจทย์ได้....เพราะเคยใช้งานในเวลาวิกฤต ด้วย Don Hume มาแล้ว

แต่ด้วยขนาดและโครงแข็งของ Don Hume
รวมไปถึงโครงสร้างของคนไทย แม้ว่าผมจะสูงมากก็ตาม
หากท่านมีการพกใน ด้านหน้าขวาและหน้าซ้าย
ทำให้ไม่เหมาะกับการพกใน ในตำแหน่ง 1 ถึง 2 นาฬิกา
และ 10 ถึง 12 นาฬิกา ครับ....

สิ่งเดียว...ที่ซองปืนในไทย...เลียนแบบไม่ได้ 
คือ   ก็ต่อเมื่อมีการใช้ Clip ครับ....

ส่วนวัสดุ หน้าผ้า การตัดเย็บ...เมืองไทยกินขาด ครับ

สรุป...Don Hume ไม่ใช่คำตอบเดียว...และคำตอบสุดท้าย
หากท่านจะเลือกใช้ซองปืน ครับ

ในกรณีที่เป็นปืน1911ตัวเต็ม ซองพกในแบบใดที่ท่าน51(ท่านแมลงวันฯ) เห็นว่าอำนวยต่อการพกหน้าด้านขวามากที่สุดครับ ตอนนี้ผมใช้ซองของลุงmikeอยู่ครับ  แต่ไม่ค่อยถูกใจเพราะเวลาชักเร็วๆทีไรศูนย์หน้าจะเกี่ยวเอาซองหลุดขึ้นมาทั้งยวง  รบกวนท่านช่วยตอบด้วยครับ ไหว้

"DON'T TREAD ON ME"
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:10:28 PM »

งามมักๆ พี่ ห้า หนึ่งมีสำหรับคางโต และสีดำมั่งหรือเปล่าจ๊ะ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:22:07 PM »

โอ้ ..... แหม ...... ได้ยินสรรพคุณที่ท่านแมลงวันฯสาธยายแล้ว ...... เกิด อยากกกกกกก มากๆๆๆ

อยากรู้จักท่านแมลงวัน อยากพบปะสักครั้ง ....... สูงมากเหรอ ....... แถวบ้านผมเรียก " โย่งโก๊ะ " ครับ  ขำก๊าก

185ครับ

พี่โอมหมดสิทธิด่าผมเป็นไอ้เปรต  คิก คิก
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:22:26 PM »

เรียน ท่าน skid row

กรณี 1935-24 นั้น  ใน ซศ. ทีม  ผู้ที่เลือก 1911 ในการปฏิบัติจริง ๆ ก็คือท่านนินจา ครับ
ถ้าถามท่านนินจาแล้ว...ท่านนินจาจะบอกว่า...ไม่ใช้ซองครับ...คริ คริ

แต่ทั้งนี้ และทั้งนั้น  ท่านนินจา...ใช้ตำแหน่ง 4-5 น. ครับ  คริ คริ

กรณีพกหน้าขวา...1-2 น.  ใช้ลุง Mike อ่ะครับ  ดีแล้ว....
เพียงแต่เลือกซองที่มี Clip แน่น ๆ หน่อยครับ...

ส่วนผมเอง...กรณีใช้ 1935 ในตำแหน่งพกดังกล่าว...
ผมใช้ซองหนังวัวปาดบาง  ที่ทำในเมืองไทย ครับ......
แต่มั่นใช้คีมบีบ clip บ่อย ๆ หน่อย ครับ...คริ คริ

เชื่อม่ะครับ...หากใช้ซองพกใน  1935  พกได้เนียนกว่า G-27
แต่ G-27 ให้ความเกะกะน้อยกว่า

ถ้าไม่ใช้ซองพก...G-27 พกได้เนียนกว่า ครับ

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:23:00 PM »

185ครับ

พี่โอมหมดสิทธิด่าผมเป็นไอ้เปรต  คิก คิก

ไอ้เปรต  น้อยกว่านิดนึง  คริ คริ
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 10:38:57 PM »

เรียน ท่าน skid row

กรณี 1935-24 นั้น  ใน ซศ. ทีม  ผู้ที่เลือก 1911 ในการปฏิบัติจริง ๆ ก็คือท่านนินจา ครับ
ถ้าถามท่านนินจาแล้ว...ท่านนินจาจะบอกว่า...ไม่ใช้ซองครับ...คริ คริ

แต่ทั้งนี้ และทั้งนั้น  ท่านนินจา...ใช้ตำแหน่ง 4-5 น. ครับ  คริ คริ

กรณีพกหน้าขวา...1-2 น.  ใช้ลุง Mike อ่ะครับ  ดีแล้ว....
เพียงแต่เลือกซองที่มี Clip แน่น ๆ หน่อยครับ...

ส่วนผมเอง...กรณีใช้ 1935 ในตำแหน่งพกดังกล่าว...
ผมใช้ซองหนังวัวปาดบาง  ที่ทำในเมืองไทย ครับ......
แต่มั่นใช้คีมบีบ clip บ่อย ๆ หน่อย ครับ...คริ คริ

เชื่อม่ะครับ...หากใช้ซองพกใน  1935  พกได้เนียนกว่า G-27
แต่ G-27 ให้ความเกะกะน้อยกว่า

ถ้าไม่ใช้ซองพก...G-27 พกได้เนียนกว่า ครับ

รบกวนท่าน 51 ช่วยลงภาพซองหนังวัวปาดบางให้ชมหน่อยครับผม..... ไหว้

"DON'T TREAD ON ME"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์