เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:34:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม-ดัดแหนบเอง ก่อนลั่นมีเสียงดังคลิ๊ก เหมือนมีอะไรขบกัน???  (อ่าน 1442 ครั้ง)
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:21:40 PM »

รบกวนถาม-ดัดแหนบเอง ก่อนลั่นมีเสียงดังคลิ๊ก เหมือนมีอะไรขบกัน
เป็นรุ่น เอสทีไอ แต่งไกปัดเงามาแล้ว แล้วมาดัดแหนบเอง
ตอนแรกดังทุกครั้ง พอดัดแหนบใหม่ก็หายดัง
แต่ วันนี้ไปลองยิงมา ได้ครึ่งกล่อง ก็ดังคลิ๊กอีกแล้วก่อนจะลั่น
กลัวเซียร์จะบิ่น และมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ว่าจะลงแข่งสั้นชาวบ้าน 15 เมตร
วันนี้เพิ่งหัดยิง 15 เมตรครั้งแรก เพิ่งเคยหัดเล็งนั่งแท่นยืนยิง 2 มือ ได้ผลตามนี้ครับ

แต่หลังจากลองยิงแล้ว เริ่มดังคลิ๊กก่อนลั่น ก็ยิงไม่เข้า 10 อีกเลยครับ
แก้ไขยังไงดีครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กลับบ้านมาดัดใหม่ ไกหนักกว่าเดิม แต่ไม่หายดังคลิ๊กๆ ซะทีครับ
ขอบคุณครับ
 ไหว้
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:26:20 PM »

ส่วนคิมเบอร์ ยิงได้ 2 นัด แล้วนกตาม อดทดสอบต่อครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:37:00 PM »

ช่วยแนะนำด้วยครับ   ไหว้
3 วันมานี้ อาการนี้ ทำให้ผมแกะปืนเข้าออก กว่า 30 รอบแล้ว
ปืนรอยเพียบเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2009, 09:40:07 PM »

ลืมบอกครับ เมื่อกี้ลองถอดระบบ หลังอ่อน ออก
แล้วลองเหนี่ยวไม่ดังคลิ๊กครับ
 ไหว้
จะแก้ไขอย่างไรดีครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์