เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 06:33:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีได้รับfwdมา...ระวังกันหน่อยก็ดีค่ะ  (อ่าน 11731 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 10:54:39 PM »

สวรรค์ คงจะมีคนได้ขึ้นไปน้อยครับ ไปนรกดีกว่า คนเยอะ ไม่เหงาดี Grin

ตอนนี้มี High Speed Internet ใช้แล้ว Grin Grin Grin   ไม่ต้องขาดการติดต่อ Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Atom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 10:54:53 PM »

อย่าเชื่ออะไรโดยไร้เหตุผล
อย่าประมาท และมีสติ ในการดำรงชีวิตประจำวัน
เจริญกรรมฐาน(ซึ่งเป็นการสร้างบุญอย่างแท้จริง) ถึงจุดหนึ่งแล้วจะทำให้รู้จักปล่อยวาง (แต่ทำไมไม่ยอมเลิกเล่นปืนก็ไม่รู้)
ไม่มีใครรู้หรอกว่าจะเกิดอะไรขึ้น และผู้ที่รู้จริงก็ไม่พูดเรื่องพวกนี้หรอกครับ มันคือ กฎแห่งกรรม ของแต่ละบุคคล
ให้ทาน สร้างกุศล เจริญกรรมฐาน รักษาศิลห้าหรือศิลแปด หากเกิดอะไรขึ้น จะได้ไปเกิดใหม่ในภพที่ดีกว่านี้
สาธุ (ศิลข้อสองผมขาดอยู่เสมอ เพราะขโมยตังซื้อปืน ส่วนศิลข้อสี่ก็ขาดตามมาเพราะต้องโกหกว่าปืนราคา xx,xxx ซึ่งถูกกว่าข้อเท็จจริง)

ผมมักจะได้รับการเตือนจากหลวงปู่ของผมเสมอว่า เพียรปฎิบัติเข้าไว้ ซึ่งแต่ละครั้งที่ท่านกล่าวคำนี้ออกมา มักจะมีอะไรรุนแรงเกิดขึ้นเสมอ น่าเสียดายท่านมรณะภาพแล้ว
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 10:58:37 PM »

วันนี้คุณบอกรัก Grin Grin Grin   คนที่คุณรักแล้วรึยัง  Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 12:40:48 AM »

ตุนกระสุนไว้ครับ
เอาไว้แข่ง Level 3  Grin   เยาะเย้ย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 01:00:36 AM »

ผมจำได้ว่า ...... ตอนผมเด็กๆ ( ราวๆ  30  ปีก่อน )  เคยมีการลือกันว่า  อีก  9  ปี  โลกจะแตก ...... ตอนนั้นรู้สึกว่า  กลัวมาก ......     ตกใจ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 01:38:35 AM »

อื่ม...แย่ละสิ...กระสุนผมเก็บไว้น้อยเสียด้วย...

เดี๋ยวช่วงน้ำท่วมไม่มีไว้ยิงแก้เหงา...

ว่างๆไปซื้อมาเก็บไว้อีกซักสองลังดีก่า...อิ..อิ..Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 05:36:35 AM »

ตุนกระสุนไว้ครับ
เอาไว้แข่ง Level 3 Grin เยาะเย้ย

อิอิ...รอให้ขึ้นคลาสก่อนก็ไม่ได้.... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 06:10:25 AM »

คนเขียนช่างมีจินตนาการล้ำลึกเหนือมนุษย์จริง  เอาเป็นว่าสำหรับผมตั้งอยู่ที่ว่าทำวันนี้ให้ดีที่สุด  อยากได้อะไรก็ซื้อ  อยากกินอะไรก็กิน  อยากไปไหนก็ไป  ทั้งหมดตั้งอยู่ที่ความพอดีเหมาะสมแก่ฐานะและไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน  สบายจายยย.... Wink

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 06:28:33 AM »

คนเขียนช่างมีจินตนาการล้ำลึกเหนือมนุษย์จริง  เอาเป็นว่าสำหรับผมตั้งอยู่ที่ว่าทำวันนี้ให้ดีที่สุด  อยากได้อะไรก็ซื้อ  อยากกินอะไรก็กิน  อยากไปไหนก็ไป  ทั้งหมดตั้งอยู่ที่ความพอดีเหมาะสมแก่ฐานะและไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน  สบายจายยย.... Wink
Wink Wink Wink Wink
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 06:40:27 AM »

Wink Wink Wink Wink

สบายจายยย..ก่อนไปเสียตังค์นะนายหนุ่ม Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 09:11:01 AM »

ว้าว....รีบไปเหมาน้องหนูแถวรัชดาให้ครบหมดทั้งตู้ดีกว่า...
เวลามีน้อย..รีบหาฟามสุกกันดีกั่วเนอะ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 09:20:33 AM »

อื่ม...แย่ละสิ...กระสุนผมเก็บไว้น้อยเสียด้วย...

เดี๋ยวช่วงน้ำท่วมไม่มีไว้ยิงแก้เหงา...

ว่างๆไปซื้อมาเก็บไว้อีกซักสองลังดีก่า...อิ..อิ..Grin
น่านนะซิ จะยิงแห้งก็ไม่ได้ Cheesy

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 05:48:26 PM »

น่านนะซิ จะยิงแห้งก็ไม่ได้ Cheesy
งั้นก็ยิงเปียกล่ะกัน Grin
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 06:51:29 PM »

............................ตาลายเลย..............................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2005, 09:22:56 PM »

Grin  ลองดู      ฟังหู    ไว้สองหู

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์