เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 04:18:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีได้รับfwdมา...ระวังกันหน่อยก็ดีค่ะ  (อ่าน 11646 ครั้ง)
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 02:00:10 PM »

เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ  น่ากลัวจัง.... หลังเลิกงาน ก่อนกลับบ้าน ต้องแวะไปซื้อเสบียง เตรียมไว้สักหน่อย  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 03:59:00 PM »

ฝนตกหนัก ฟ้ารั่วอีกแล้ว Grin Grin Grin  จะท่วมกันไหนหนอ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 04:42:18 PM »

ฝนตกทั้งคืน ตี 5 ไฟฟ้าดับเช้ามาก็ยังตกอีกตอนนี้ก็ยังไม่หยุด Cheesy

สงสัยน้ำจะท่วมกรุงเทพฯ  ตกใจ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 05:07:18 PM »

ดร.อาจจะนั่งสมาธิแล้วเห็นภาพลวงต่างๆปรากฏขึ้นมากกว่า ความจริงภาพเหล่านั้นอาจารย์ผู้คุมอารมณ์เขาให้คิดว่า ไม่ใช่ของจริงอย่าไปยึดมั่น ปล่อยให้ผ่านไป แล้วสมาธิก็จะดีขึ้นๆ ถ้าไปยึดไปหลงก็จบแค่นั้น จะไม่ได้บรรลุอะไรได้เลย.....
ตอนบวช พระอาจารย์ก็สอนผมแบบนี้  คนที่นั่งสมาธิแล้วไปหลงยึดมั่นแบบนี้ สติแตกไปหลายคนแล้ว
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 05:28:17 PM »

จะสิ้นเดือนแล้ว.........
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 09:41:36 AM »

วันที่ 25 แล้ว

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
pantyboy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 10:21:05 AM »

fwd แบบนี้ ผมอ่านเจอมา ปีนี้เข้าปีที่ 3 แล้วครับ จะเป็นลักษณะเดียวกันจะเปลี่ยนชื่อแค่คนทำนาย กับสถานที่และเวลาให้สอดคล้องกับปัจจุบัน จำไว้นะครับ เดี๋ยวปีหน้าก็มาอีก เดาว่าคนคิดคงจะกำลังฝึกลมปราณมรณะขั้นที่ 9 เพื่อที่จะไปปราบวิชาไหมฟ้าของฮุ้นปวยเอี้ยง แต่เผอิญธาตุไฟเข้าแทรก ลมปราณเลยแตกซ่าน ทำให้ฟรุ้งซ่านอย่างที่เห็นครับ Grin
K2A
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 01:24:53 PM »

ผมอยู่ใกล้ๆครูดำครับ...สุพรรณบุรี แต่เป็นอำเภอค่อนไปทางตะวันตก...เขตติดต่อ-

เมืองกาญจนบุรี...รู้แต่ว่าถ้าฝนในพื้นที่หมดไปในตอนนี้...เพราะลมเหนือมาแล้วครับ...

ชาวนาเดือดร้อนแน่ครับ...น้ำต้นทุนจากเขื่อนกระเสียวน้อยจากภาวะแล้งปี่ที่แล้ว...

..........อยากให้ฝนมาตกอีกจังเลยครับ....

Pooh + Pim
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์