เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:35:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง โคล์ท duble egle หน่อยครับ  (อ่าน 1926 ครั้ง)
anuyut69
ผมไม่ใหญ่ครับ แต่เหม็น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

เล็กจริง แต่ยิงดัง

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:46:19 PM »

อยากทราบรายละเอียดตัวนี้ครับ ไม่เคยได้ยินเลย ปืนแสตนเลส .45 มีคนจะขายให้ครับ แนะนำที ลักษณะเป็นอย่างไรครับ มีรูปให้ผมดูด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ

เล็กโต โมโหเท่ากัน
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 03:49:34 PM »

อยากทราบรายละเอียดตัวนี้ครับ ไม่เคยได้ยินเลย ปืนแสตนเลส .45 มีคนจะขายให้ครับ แนะนำที ลักษณะเป็นอย่างไรครับ มีรูปให้ผมดูด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ

แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 04:00:19 PM »

โคล์ทผลิติข้นมาประมาณเกือบ20 ปีมาแล้ว  แต่ทำตลาดไม่ได้ตามเป้า  คนเล่นโคล์ท   เพราะเป็น.45  และต้องเป็นแบบ  govenment เท่านั้นจึงจะถือว่าเป็นสาวก  ม้าคาบศร ตัวจริงเสียงจริง   พอโคล์ทออก  อีเกิ้ลดับเบิ้ลออกมาซึ่งทำเป็นไกดับเบิ้ล/ซิงเกิล   เสน่ห์มันเลยน้อยไปหน่อย  ไหนๆก็จะซื้อปืนในตำนานแล้วคนส่วนมากก็เลยเล่น  แบบ 1911  govenment   ไปเลย ครับ  ความรู้มีแค่นี้ครับท่านผู้รู้อื่นช่วยหน่อยครับผม
liger
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Gun Is My Body And My Body Is Gun

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 04:24:21 PM »

Colt Double Eagle ไกปืน ดับเบิ้ลล้วน ข้อมูลตามนี้ครับ

Type      Double Action semiautomatic
Caliber    .45ACP, also .40S&W and 10mm Auto
Weight unloaded    1205 g
Length    216 mm
Barrel length    127 mm
Magazine capacity    8 rounds

จำได้สมัยเด็ก ๆ เล่นปืนอัดลมของเล่น ก็จะมี ปืนอัดลมทรง duble egle นี่แหละ ขายอยู่ตามแผงของเล่น

คำว่า"ม้าคาบศร" ไม่รู้เซียนปืนบ้านเรา ใครเป็นคนเรียกคนแรก ทำให้คนรุ่นต่อมาเข้าใจผิด เพี้ยนกันมาตลอด

หลาย ๆ คนก็ทราบดี ว่าสัญลักษณ์ที่แท้จริงแล้วเป็นม้าหักหอกต่างหาก แต่ก็ฝืนเรียก ม้าคาบสอน

จนคนยุคหลังเข้าใจความหมายของโลโก้ผิด ไม่เชื่อก็ไปดูยอดโดมที่โรงงานโคลท์เองก็ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2009, 04:43:12 PM โดย liger » บันทึกการเข้า

ถ้าคุณเป็นคนดี ปืนของคุณก็จะเป็นเด็กดี และมอบพลังให้คุณ ปกป้องคนดีจากคนไม่ดี
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 04:48:38 PM »

ถ้าไม่ได้มีวัตถุประสงค์เพื่อเก็บ เข้าเป็นคอลเล็คชั่น  ก็ไม่เหมาะขอรับ 555
ไกหนัก  และวืดมาก  ส่วนเรื่องความละเอียด  ดีกว่า 1991 A 1 ครับ  555
ชุดบน หากไม่ดูเครื่องหมายหัวนก  มองผ่านๆก็เหมือน 1911 ดีดีนี่เอง 55

หากจะนำติดเอว  เลือก 1911 A1 หรือ 1991 A1 หรือ หุ่นโคลนนิ่งอื่นๆดีกว่าขอรับ  55555

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 06:22:06 PM »

Colt Double Eagle ไกปืน ดับเบิ้ลล้วน ข้อมูลตามนี้ครับ

Type      Double Action semiautomatic
Caliber    .45ACP, also .40S&W and 10mm Auto
Weight unloaded    1205 g
Length    216 mm
Barrel length    127 mm
Magazine capacity    8 rounds

จำได้สมัยเด็ก ๆ เล่นปืนอัดลมของเล่น ก็จะมี ปืนอัดลมทรง duble egle นี่แหละ ขายอยู่ตามแผงของเล่น

คำว่า"ม้าคาบศร" ไม่รู้เซียนปืนบ้านเรา ใครเป็นคนเรียกคนแรก ทำให้คนรุ่นต่อมาเข้าใจผิด เพี้ยนกันมาตลอด

หลาย ๆ คนก็ทราบดี ว่าสัญลักษณ์ที่แท้จริงแล้วเป็นม้าหักหอกต่างหาก แต่ก็ฝืนเรียก ม้าคาบสอน

จนคนยุคหลังเข้าใจความหมายของโลโก้ผิด ไม่เชื่อก็ไปดูยอดโดมที่โรงงานโคลท์เองก็ได้

ไหว้ ไหว้อย่าแก้ตัวเลยนะครับ  ที่จริงผมก็ว่าจะเรียกอย่างคุณ  liger  เรียกนั่นแหละแต่กลัวไม่มันไม่สุภาพไปพ้องกับคำ
" หอกหัก"  เลยใช้คาบศร หักศรแทน  ขออภัยอย่างสูง ไหว้ ไหว้  แต่ตั้งแต่เล็กๆผมก็ได้ยินอย่างท่าน  liger  ได้ยินมานั่นหล่ะ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 07:52:08 PM »

ถ้าสวย....ราคาไม่เว่อร์ก็น่าซื้อครับ.....

โคลท์เข็ดกับรุ่นนี้.....เกือบเจ๊ง  เก็บไว้เป็นที่ระลึก.....

ผมเห็นราคาที่เมืองนอกแพงขึ้นเรื่อยๆ....ฝรั่งอาจคิดแบบเดียวกัน.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์