เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:11:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้นติดกล้อง กับ ปืนยาวติดกล้อง ชนิดใด ยิงยากกว่ากันครับ  (อ่าน 1649 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 02:07:25 PM »

สงสัยครับขออนุญาตสอบถาม
                     ขอบคุณครับ
                         araki
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2009, 02:15:36 PM โดย araki » บันทึกการเข้า

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 02:53:53 PM »

ปืนสั้นติดกล้อง ยากกว่าครับ สำหรับกำลังขยาย
เพราะว่าเราต้องเหยียดแขนตรง เพื่อให้เห็นภาพ
ซึ่งด้วยน้ำหนักปืน ก็จะสั่นพริ้วไปตาม   สำหรับต่อจุด
ถ้าต่อเป้าหมาย ก็ไม่ใคร่มีปัญหา
ยิ่งถ้าพาดยิง ก็ยิ่งสบาย  แต่เมื่อย
ถ้าเป็นปืนยาวติดกล้อง มีส่วนที่ช่วยคอน ช่วยดาม
นิ่งกว่าแยะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 03:45:44 PM »

ยากคนละแบบ มันส์คนละอย่างครับ ปืนยาวคงไม่พูดถึงครับ แต่จะเล่าถึงปืนสั้นหน่อย

- สั้นติดกล้อง ต้องยิงแบบนอนยิง (นอนหงายชะเง้อคอ ชันเข่าสูงสะบายๆ เอาข้างปืนแนบข้างขาด้านนอก กล้องเล็งจะได้นิ่งๆ หน่อยครับ) แบบยิงซิลลูเอ็ทระยะไกลๆ
- กรณีเอากล้องปืนยาวไปติดปืนสั้น ต้องทำให้ตาเข้าใกล้เล็นส์มาก (2-3") หากไม่ระมัดระวัง ดวงตาอาจกลายเป็นนกเค้าแมวได้ครับ และกรณีนี้เสียงจะดังผิดปกติมาก เนื่องจากหูเข้าใกล้กระบอกปืนมากเช่นกัน ยิ่งกรณีปืนเซมิออโต มีทั้งสไลด์เลื่อนถอยหลัง หากกระสุนโตๆ มีรีคอยล์หนักเพิ่มเติม เวลาจะเหนี่ยวต้องระมัดระวังอย่างรอบครอบครับ  หลงรัก

สรุป สั้นติดกล้อง ต้องใช้กล้องสำหรับปืนสั้น พาดแท่นยิง 100 เมตรไปเลยครับ ท่าทางจะสนุก
ผมยังสนใจ M41 S&W ลำกล้อง 7 1/2" แต่ทว่าคงหายากแล้วล่ะ  น้ำลายหก
chalerm2510
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 03:48:03 PM »

ผมอยากซื้อปืน TOZ แต่ไม่รู้มีขายร้านไหนใครรู้บอกทีเถอะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 03:48:54 PM »

ผมคิดว่าปืนสั้นติดกล้องยิงยากกว่าครับ...

...แต่ก็จะหามาติดครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2009, 03:56:27 PM »

ผมอยากซื้อปืน TOZ แต่ไม่รู้มีขายร้านไหนใครรู้บอกทีเถอะครับ

Shocked
อยากได้จริงก็ขอ ป.3 ระบุซื้อจาก "กรมการปกครอง" นำ ป.3 ไปตัดสดได้เลยครับ ที่ สน.อส. คลังฯ คงต้องการระบายออกมั๊ง
15,500 บาท รายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่เลยครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=75264.15
หน้า: [1]
  พิมพ์