เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 01:23:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูยน์หน้า STI เลื่อนไปมาได้ แก้ไขอย่างไรดีครับ ?  (อ่าน 1672 ครั้ง)
เอ๋-ด้ามแดง(เชียงใหม่)
Sr. Member

คะแนน 25

ลูกศิษย์ครูหมู

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 05:37:00 AM »

ศูยน์หน้า STI เลื่อนไปมาได้ แก้ไขอย่างไรดีครับ ?
  ไหว้

ต้องใช้อะไรติดให้แน่นเหมือนเดิม
กาวตราช้าง ดีมั้ยครับ แล้วถ้าโดนน้ำมันเบนซิน น้ำมันล้างปืนกาวตราช้างจะหลุดมั้ยครับ
ถึงว่าไปตั้งศูนย์มา เล็งยังไงก็ออกขวา   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอบคุณครับ
 ไหว้
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 07:26:51 AM »

อย่างนี้จัดเป็นอาการ "โคม่า" ครับ กำลังจะยิงคนร้ายกลับไปถูกตัวประกัน  Huh คงต้องรีบปล่อยให้ผมดูแลต่อ   คิก คิก คิก คิก

น่าจะมีหลายวิธี ทั้งซื้อใหม่ หรือซ่อม หากจะทำเอง
1. ลองถอดใบศูนย์ออก
2. ใช้กาวอีพ๊อกซี่เสริมด้านล่างเป็นหน่วยมิลลิฯ ทิ้งไว้ให้แห้งสนิท
3. จากนั้นใช้กระดาษทรายปาดผิวที่พอกให้เรียบ (ได้ความหนาเสริมขึ้นมาลองวัดดูให้ฟิตพอดี)
4. ตอกอัดกลับเข้าไปจัดตำแหน่ง
5. ทดสอบศูนย์ใหม่ น่าจะพอใช้ได้นะครับ

แต่หากไม่ได้อย่างไร ก็นึกถึงประโยคแรกนะครับ อิอิ อาการโคม่า คงต้องถูกๆ หน่อยล่ะ  น้ำลายหก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 07:29:48 AM »

ปกติศูนย์หน้า STI แบบนี้ ใช้"ความแน่น"ของฐานศูนย์เป็นตัวล็อคไม่ให้เลื่อนไป-มาได้นะครับ ......................แสดงว่าฐานศูนย์หน้าอันนี้"หลวม" และหลวมมากด้วย จึงขยับไป-มาได้ขนาดนี้..................

ถ้าแก้ไขด้วยการใช้กาวล็อคไทด์ แบบที่ช่างเขาล็อคการเลื่อนหรือล็อคน็อตกัน .............. ก็ใช้ได้ แต่เมื่อหากจะปรับหรือเอาศูนย์หน้าตัวนี้ออกจากสไลด์ จะกลายเป็นเรื่องใหญ่ ........................เพราะการเคาะเอาศูนย์ออกจะต้องใช้แรงเคาะมาก สไลด์และศูนย์หน้าตัวนี้อาจจะเสียโฉม..................

แนะนำให้เปลี่ยนเลยครับ .............. เห็นว่าจะลงแข่งด้วย ถ้าแข่งยิงสั้นชาวบ้าน ก็เปลี่ยนศูนย์หน้าเป็นแบบรมดำธรรมดาๆเลย หนาสัก 3.8-4.0 มม. ตามที่ถนัด ...................มีร้านซ่อมปืนที่ทำศูนย์หน้าแบบยิงเป้าของ STI แบบทำไว้รอเปลี่ยนเลยก็มีร้านสุพลครับ

STI Legend ของผมก็เปลี่ยนครับ เป็นศูนย์ดำแบบยิงเป้าละเอียดๆ ขนาดความหนา 4.0 มม. ที่ร้านนี้...............ส่วนราคาสอบถามกันเองนะครับ.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 07:51:30 AM »

ขอบคุณมากๆครับ ไหว้
ตอนนี้สามารถใช้มือเปล่าดึงศูนย์หน้าออกได้เลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินหัวเราะร่าน้ำตาริน
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:50:58 AM »

ตอนนี้สามารถใช้มือเปล่าดึงศูนย์หน้าออกได้เลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินหัวเราะร่าน้ำตาริน

ไปเคาะมันหรือเปล่าครับ

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:57:49 AM »

ตอนนี้สามารถใช้มือเปล่าดึงศูนย์หน้าออกได้เลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินหัวเราะร่าน้ำตาริน

ไปเคาะมันหรือเปล่าครับ
ไม่ได้เคาะครับ
แต่ไปเคาะบ่อแม็กเมนปริงบอ่ยๆ เพราะหัดดัดแหนบเอง ถอดเข้าออกกว่า 40-50 ครั้งแล้วครับ
สงสัยจะกระเทือนเลยเลื่อนออกมาเองครับ
 หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1]
  พิมพ์