เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:40:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ glock 19 กับ glock 21  (อ่าน 13744 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:26:31 PM »

ส่วนตัวมี 9มม. แล้ว นั้นก็ GLOCK 21 ครับ  Grin
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:28:22 PM »

เลือก กล็อก๑๙ แน่นอนครับ.
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 01:00:35 AM »

กล็อค ๑๙  กับกล็อค  ๒๑  เป็นปืนคนละขนาด  วัตถุประสงค์การใช้งานก็ต่างกันครับ
กล็อค ๑๙  เป็นขนาด  ๙  มม.  คอมแพ็ค  ส่วน  ๒๑  เป็นขนาด .๔๕  ตัวฟูลไซส์
ถ้าจะใช้พกพาก็ต้อง  ๑๙  ครับ  เพราะพกพาได้มิดชิดกว่า  น้ำหนักเบากว่าด้วย  พกนอกก็พอได้ไม่ขัดเขิน
ส่วน  ๒๑  เท่าที่เคยลองยิงและจับรู้สึกได้เลยว่าค่อนข้างอวบ  ตัวปืนใหญ่  ( ขนาดผมเป็นคนมือค่อนข้างใหญ่ )
พกนอกสถานเดียวเลยครับ  เพราะว่าถ้าพกในเวลาเดิน หรือนั่งไปนาน ๆ ปากกระบอกมันจะดันเอาแถว ๆ กล่องดวงใจอาจถึงขั้นสูญพันธุ์ได้  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ถ้ามี ๑๙๑๑  ขนาด .๔๕  อยู่แล้ว  ถ้าเป็นผมจะเลือก ๑๙ ครับ  เพราะเป็นปืนอีกขนาดที่มีวัตถุประสงค์ในการใช้งาน
ต่างกัน  ถ้ามี ๑๙๑๑  ขนาด .๔๕  กับกล็อก  ๑๙  ไว้คู่กัน  ท่านก็จะมีปืนใช้งานที่ครอบคลุมเกือบทุกวัตถุประสงค์ของการใช้งาน
อุปมาเหมือนกับท่านมีรถเก๋งขนาดใหญ่ไว้ขับออกต่างจังหวัดอยู่แล้ว ถ้ามีรถเก๋งขนาดเล็กไว้ใช้ในเมืองก็คงจะดีเช่นกัน  เยี่ยม
ปล.ตอนนี้ผมใช้ กล็อค ๑๙ อยู่ครับ

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
ORAPONG
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:21:29 AM »

ต่างจิต ต่างใจ ครับ ส่วนผมตอนนี้ มี 9 และ 11 แล้ว ใช้งานแยกหน้าที่กัน....จะได้ตามวัตถุประสงค์ ครับ
tee15
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:14:39 PM »

9 มม.กระบอกแรก ต้อง G 19  ต่อไป 75 d คอมแพ็ก รางเต็ม
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:54:36 PM »

ผมเชียร์กล็อค 19 ครับ สวย ลูกดก พกได้ น้ำหนักเบาครับ เยี่ยม Cheesy ไหว้
เรียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 05:16:00 PM »

ตอนจอง G19 ไปแล้ว เพิ่งมาเห็นทีหลังว่ามี G23 ด้วย  Angry   
golf6
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:16:59 PM »

ของผม G19 และ G 21 อย่างละตัวครับ อยากถามท่านผู้รู้ครับ G 21 สไลมันหลวมๆไม่แน่นเหมือน G19 ใช่ไหมครับหรือว่าปืนผิดปกติ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:00:59 PM »

กล็อค ๑๙  กับกล็อค  ๒๑  เป็นปืนคนละขนาด  วัตถุประสงค์การใช้งานก็ต่างกันครับ
กล็อค ๑๙  เป็นขนาด  ๙  มม.  คอมแพ็ค  ส่วน  ๒๑  เป็นขนาด .๔๕  ตัวฟูลไซส์
ถ้าจะใช้พกพาก็ต้อง  ๑๙  ครับ  เพราะพกพาได้มิดชิดกว่า  น้ำหนักเบากว่าด้วย  พกนอกก็พอได้ไม่ขัดเขิน
ส่วน  ๒๑  เท่าที่เคยลองยิงและจับรู้สึกได้เลยว่าค่อนข้างอวบ  ตัวปืนใหญ่  ( ขนาดผมเป็นคนมือค่อนข้างใหญ่ )
พกนอกสถานเดียวเลยครับ  เพราะว่าถ้าพกในเวลาเดิน หรือนั่งไปนาน ๆ ปากกระบอกมันจะดันเอาแถว ๆ กล่องดวงใจอาจถึงขั้นสูญพันธุ์ได้  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ถ้ามี ๑๙๑๑  ขนาด .๔๕  อยู่แล้ว  ถ้าเป็นผมจะเลือก ๑๙ ครับ  เพราะเป็นปืนอีกขนาดที่มีวัตถุประสงค์ในการใช้งาน
ต่างกัน  ถ้ามี ๑๙๑๑  ขนาด .๔๕  กับกล็อก  ๑๙  ไว้คู่กัน  ท่านก็จะมีปืนใช้งานที่ครอบคลุมเกือบทุกวัตถุประสงค์ของการใช้งาน
อุปมาเหมือนกับท่านมีรถเก๋งขนาดใหญ่ไว้ขับออกต่างจังหวัดอยู่แล้ว ถ้ามีรถเก๋งขนาดเล็กไว้ใช้ในเมืองก็คงจะดีเช่นกัน  เยี่ยม
ปล.ตอนนี้ผมใช้ กล็อค ๑๙ อยู่ครับ

สวัสดีครับ
พอดีเลยครับ ผมสนใจอยู่พอดีกล็อค ๑๙ เม็ค จุ ๑๕+๑  ๙ มม.ลำกล้องยาว ๔.๐๒ นิ้ว ผมลองวัดและดูมิติแล้วใส่กระเป๋าคาดเอว ๓ ช่องสบายเลยครับ
ผมดูจาก อวป.ฉบับ ๔๑๘ มีบอกหมดครับ กล็อค ๒๖ เม็ค ๑๐+๑  ๙ มม. ลำกล้องยาว ๓.๔ นิ้ว เป็นปืนพกซ่อนครับ
ผมสนใจใจกล็อค ๑๙ ครับเทียบกับ CZ 75 B แล้วเล็กกว่า เบากว่า ดูแลง่ายกว่า ทนสนิมกว่า

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์