เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:23:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสั่งจอง สมิท mp9 ของ สน.สก. ปืนรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ มือใหม่  (อ่าน 6283 ครั้ง)
เอ อุทัยธานี
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 10:38:14 AM »

ผม สั่งซื้อปืนสมิท mp9 ของ สน.สก.ปืนรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อย มือใหม่ครับ
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 10:58:33 AM »

แนะนำให้ไปลองจับดูก่อนครับ เมื่อวานนี้มีโอกาสได้จับตัว 3.5 นิ้วแล้วไม่ถนัดครับ ถ้าพูดถึงประสิทธิภาพแล้วดีครับ  Smiley
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 11:49:42 AM »

ไกหนักครับ ผมยิงกินสูงหมด เพราะผมดึงไกแล้วหน้ามันเชิดขึ้นครับ ข้อเสีย ผมว่าอุปกรณ์ อะไหล่ มีน้อยครับไม่แพร่หลาย
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:22:42 PM »

ปืน S&W MP9 ลำกล้องจะยาวประมาณ 4.25 นิ้ว  Shocked
ปืน S&W MP9c ลำกล้องจะยาวประมาณ 3.5 นิ้ว

อ่านรายละเอียดที่นี้เลยครับ  Grin
http://www.weekendhobby.com/gun/webboard/question.asp?id=2883
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:32:43 PM »

กระทู้นี้ มีรูป และ รายละเอียดเกี่ยวกับ MP9 และ MP9c เหมือนกัน
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=71429.0
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 12:42:52 AM »

ไกหนักครับ ผมยิงกินสูงหมด เพราะผมดึงไกแล้วหน้ามันเชิดขึ้นครับ ข้อเสีย ผมว่าอุปกรณ์ อะไหล่ มีน้อยครับไม่แพร่หลาย
ปกติดึงไกแล้วปากกระบอกปืนต้องกดลงแล้วกลุ่มจะกินต่ำไม่ใช่เหรอครับ  Huh

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:42:18 AM »

..อ่านบททดสอบภาคภาษาไทยในนิตยสารอาวุธปืน ฉบับ 381 โดย อ.ผณิศวร และฉบับ 412 โดยหมอจันทร์ ครับ.. เยี่ยม

..M&P9 ของสน.สก. เป็นรุ่นที่มี Safe Thumb แต่น่าเสียดายที่ได้แม็ก 10 นัด.. เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2009, 08:46:27 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 08:57:11 AM »

ปกติดึงไกแล้วปากกระบอกปืนต้องกดลงแล้วกลุ่มจะกินต่ำไม่ใช่เหรอครับ  Huh
เวลาผมยิง แล้วข้อมือผมมันแหงนขึ้นครับ อาจจะเป็นเพราะอาการเก็งมากไป แต่ยิงพวกซิงเกิลผมไม่เป็นอาจเพราะว่ามันไกมันเบากว่าครับ ด้วยความเคารพ
จ่า บุญถึง กรรมบัง 42
Jr. Member
**

คะแนน 3

ราชนาวี42฿ปฏิหารย์90.

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 11:07:33 AM »

ของผมก็ โอเค น่ะครับ.....เป้าดำตลอด...แต่ยังไม่ได้ศึกษาระบบที่แน่นอน......ที่แน่ๆเวลากะซากลูกเลื่อนที่มีแม็ก ต้องยิงแห้งทุกครั้ง...หรือถ้ากะซากลูกเลื่อนโดยไม่ใสแม็ก ก็ ยิงไม่ได้......ถ้าใส่แม็กตามทีหลังก็ต้องยิงแห็งอีก......ท่านผู้รู้ผมไม่ทราบว่าสามารถลดเข็ม  โดยที่ไม่ต้องยิงแห็งได้ป่าว....ช่วยเสริมด้วยครับ.......ที่สำคัญตอนmp9c มีเชฟ ครับ.......46,000  บาทไทย

ชีวิตนิ้มีดีอะไรบ้าง.........
        มีแต่ร่างฝากไว้ในสุสาน........   
                  มีอะไรกินสุขไปให้สำราญ........
                           ดอกไม่บานในแก้วเหล้าเราสุขใจ.........
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 11:30:10 AM »

ผม สั่งซื้อปืนสมิท mp9 ของ สน.สก.ปืนรุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อย มือใหม่ครับ

......บอกแต่ข้อเสียครับ...ผมไม่มีตังค์ซื้อ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:02:06 PM »

ของผมก็ โอเค น่ะครับ.....เป้าดำตลอด...แต่ยังไม่ได้ศึกษาระบบที่แน่นอน......ที่แน่ๆเวลากะซากลูกเลื่อนที่มีแม็ก ต้องยิงแห้งทุกครั้ง...หรือถ้ากะซากลูกเลื่อนโดยไม่ใสแม็ก ก็ ยิงไม่ได้......ถ้าใส่แม็กตามทีหลังก็ต้องยิงแห็งอีก......ท่านผู้รู้ผมไม่ทราบว่าสามารถลดเข็ม  โดยที่ไม่ต้องยิงแห็งได้ป่าว....ช่วยเสริมด้วยครับ.......ที่สำคัญตอนmp9c มีเชฟ ครับ.......46,000  บาทไทย
ลดเข็มโดยไม่ต้องยิงแห้ง  ต้องค้างสไลด์ แล้วเขี่ยขาสีเหลืองลงมา (เหมือนตอนถอดปืน)  ปลดสไลด์เข้าที่  แล้วเก็บครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2009, 01:05:53 PM »

ขอร่วมรับความรู้ครับ .. 
ผมได้จ่ายค่าอาวุธปืน สมิทรุ่น mp-9c เช่นกัน ในโครงการของ สน.สก แล้ว   
อยากทราบว่ารุ่นนี้จะมีห้ามไกซ้าย-ขวา หรือไม่มีครับ   เพราะเห็นมีการโฆษณาทั้งสองแบบ
ขอร่วมรับความรู้ครับ .. 
ผมได้จ่ายค่าอาวุธปืน สมิทรุ่น mp-9c เช่นกัน ในโครงการของ สน.สก แล้ว   
อยากทราบว่ารุ่นนี้จะมีห้ามไกซ้าย-ขวา หรือไม่มีครับ   เพราะเห็นมีการโฆษณาทั้งสองแบบ

แล้วแต่ร้านครับ ต้องตรวจตามโบร์ชัวร์ร้า่น/รหัสจอง ว่าเขาสั่งรุ่นไหนเข้ามา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 06:44:18 AM »

ปืนรุ่นนี้ผมว่าไกเบานะครับ เมื่อเทียบกับปืนที่ใช้ระบบเข็มพุ่งเหมือนๆกัน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: [1]
  พิมพ์