เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:15:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์หน่อยนะครับColt Serie 70  (อ่าน 3482 ครั้ง)
frang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 12:37:27 PM »

ผมเคยเห็นเอา LLAMA มาแกะเป็น COLT ได้เหมือนกันลองดูดีๆนะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 12:54:40 PM »

ปืนกระบอกนี้ เจ้าของเดิม แต่งมาแล้ว. ตรง  ศูนย์หน้า-หลัง

ลำำกล้อง นก หลังอ่อน เมนสปริง  ..  และ เป็นความเข้าใจผิดของ คนแกะ ม้า ไปเน้นให้เป็นม้าตัวผู้ให้ได้

ความจริงแล้วม้าเดิมนั้น ที่เรียกว่าม้าตัวผู้ นั้นเ็ป็นการพูดให้สอดคล้อง กับข้อเท็จจริงที่เห็นเท่านั้น
เพราะส่วนติ่งใต้ท้อง เป็นลักษณะของกล้ามเนื้อหน้าขาขวา คิก คิก คิก คิก

อาวุธปืนเมื่อมาอยู่กับท่านนั่น.. เพราะท่านเป็นคนเลือก การเพิ่มคุณค่านั้น จักต้องเคารพการตัดสินใจของท่านที่จบลงแล้ว
โปรดเลือกใช้ในการปกป้องตันเองและครอบครัว คนรอบข้าง.. ให้สมคุณค่า. นะครับ.  Cheesy

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 02:13:18 PM »

เรื่องราคาผมว่ารับได้ครับราคากลางๆครับของแต่งแถมมาให้ บางคนชอบเดิม บางคนชอบแต่ง

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 05, 2009, 02:16:56 PM »

ปืนกระบอกนี้ เจ้าของเดิม แต่งมาแล้ว. ตรง  ศูนย์หน้า-หลัง

ลำำกล้อง นก หลังอ่อน เมนสปริง  ..  และ เป็นความเข้าใจผิดของ คนแกะ ม้า ไปเน้นให้เป็นม้าตัวผู้ให้ได้

ความจริงแล้วม้าเดิมนั้น ที่เรียกว่าม้าตัวผู้ นั้นเ็ป็นการพูดให้สอดคล้อง กับข้อเท็จจริงที่เห็นเท่านั้น
เพราะส่วนติ่งใต้ท้อง เป็นลักษณะของกล้ามเนื้อหน้าขาขวา คิก คิก คิก คิก

ผมพึ่งสังเกตุเห็นก็จากข้อความของพี่เนี่ยแหละ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
PHONG_25
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:30:09 AM »

เรื่องราคาผมว่ารับได้ครับราคากลางๆครับของแต่งแถมมาให้ บางคนชอบเดิม บางคนชอบแต่ง

ตามที่ท่านพูดก็ถูกนะครับ มีคนจะมาขายเดิมๆให้ แต่ผมก็ต้องไปแต่งอีกเยอะๆๆๆๆๆเลยนะครับ  สำหรับผมแล้ว ok สำหรับกระบอกนี้ครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

ไหว้ถ้าพูดถึงว่าของผมม้าแท้หรือเปล่าครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 11:52:53 PM »

ตามที่ท่านพูดก็ถูกนะครับ มีคนจะมาขายเดิมๆให้ แต่ผมก็ต้องไปแต่งอีกเยอะๆๆๆๆๆเลยนะครับ  สำหรับผมแล้ว ok สำหรับกระบอกนี้ครับ

ไหว้ถ้าพูดถึงว่าของผมม้าแท้หรือเปล่าครับ

ตีความม้าได้ 2 แบบครับ คือ
1.ปืน เป็นยี่ห้อ ม้าแท้ ๆ หรือเปล่า อันนี้ต้องอาจดูปรู๊ฟ ดูเลขครับ ว่าผลิตที่ รง.ไหน แต่เท่าที่ดู ผลิตในอเมริกาแน่นอนครับ สบายใจได้
2.ม้าที่ตัวปืนเกาะใหม่ครับ (ตามที่สมาชิกบอกไปแล้ว)
ประเด็นของตัวนี้ไม่ต้องให้ใครมาสวดปืนเราครับว่า ไม่ใช้ปืนโคลท์แท้ ๆ (หรือเปล่า) เพราะ 1911 ก็คือ 1911 วันยังค่ำ และในเมื่อไม่ชอบปืนเดิม ก็ไม่ต้องไปกังวลครับ เพราะไม่ได้ซื้อมาเพื่อสะสม สนใจแค่ว่าปืนกระบอกนี้ยิงแล้วติดขัดหรือเปล่า แม่นยำถูกใจหรือยัง ยิงแล้วพอใจหรือไม่...............ปืนของเราครับ เราพอใจ เราใช้ เราซื้อ.........จริงหรือเปล่าครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:36:14 AM »

ม้า 70 ปลอม แต่ยังก็เป็นปืนครับ ใช้ป้องกันชีวิต และ ทรัพย์สินได้

แสดงสมรรณะของผู้ใช้ และ อาวุธปืน ออกมาให้ดีที่สุดเป็นพอครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:28:29 AM »

ดีทุกอย่างครับ เพราะเราเลือกแล้ว แล้วมันก็เป็นของของเราครับ
ถูกกฎหมาย ยิงได้ไม่ติดขัดอย่างอื่นไม่ต้องคิดแล้วครับเชื่อผม เยี่ยม
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:33:50 PM »

เหมือนของผม กรณีเดียวกันครับ

แมวสีอะไรก็ได้  ขอให้จับหนูได้เป็นพอ  เยี่ยม
PHONG_25
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 08:46:35 AM »

ตีความม้าได้ 2 แบบครับ คือ
1.ปืน เป็นยี่ห้อ ม้าแท้ ๆ หรือเปล่า อันนี้ต้องอาจดูปรู๊ฟ ดูเลขครับ ว่าผลิตที่ รง.ไหน แต่เท่าที่ดู ผลิตในอเมริกาแน่นอนครับ สบายใจได้
2.ม้าที่ตัวปืนเกาะใหม่ครับ (ตามที่สมาชิกบอกไปแล้ว)
ประเด็นของตัวนี้ไม่ต้องให้ใครมาสวดปืนเราครับว่า ไม่ใช้ปืนโคลท์แท้ ๆ (หรือเปล่า) เพราะ 1911 ก็คือ 1911 วันยังค่ำ และในเมื่อไม่ชอบปืนเดิม ก็ไม่ต้องไปกังวลครับ เพราะไม่ได้ซื้อมาเพื่อสะสม สนใจแค่ว่าปืนกระบอกนี้ยิงแล้วติดขัดหรือเปล่า แม่นยำถูกใจหรือยัง ยิงแล้วพอใจหรือไม่...............ปืนของเราครับ เราพอใจ เราใช้ เราซื้อ.........จริงหรือเปล่าครับ

พอดีเป็นมือใหม่ก็  กล้าๆกลัวอยู่ว่าเอ้แท้-ปลอม กลัวโดนหลอกครับ  พอรู้ว่าราคาที่ได้มาอยู่ที่ระดับกลางๆ+เป็นปืนที่แต่งมาแล้ว(โดยส่วนตัวก็ชอบครับ)+กับการยิงที่ไม่มีปัญหาะไร+ชอบที่เป็น s 70  ทำให้ผมหลงไหลมัน ก็พอใจแล้วครับ  ขอบคุณทุกๆคำตอบมากนะครับ   Wink ไหว้
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2009, 10:53:37 AM »

ของผมได้มาเน่ากว่า จขกท แต่ไปขัดสีฉวีวรรณมาใหม่

vutrup
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:19:26 AM »

เยี่ยม
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 01:16:42 PM »

ของผมได้มาเน่ากว่า จขกท แต่ไปขัดสีฉวีวรรณมาใหม่

หากชอบแต่ง ไม่เน้นความเดิม(ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นแนวสะสมมากกว่าใช้งานจริง)

เอาสวยเอาแม่นถูกใจเรา

แบบท่านนี้ก็น่าสนใจนะครับ ทำฮาร์ดโครม ขาวแบบนี้ ดูแลง่ายดี สนิมถามหาน้อยหน่อย  อีกทั้งการฮาร์ดโครมทำให้ปืนฟิตขึ้นได้ระดับนึงทีเดียวครับ

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 02:59:44 PM »

เหมือนของผม กรณีเดียวกันครับ

แมวสีอะไรก็ได้  ขอให้จับหนูได้เป็นพอ  เยี่ยม

ผมชอบ ประโยคนี้จังครับ  คงคิดเหมือนผมที่ว่า   รักใครก็ได้ ขอให้เป็นผู้หญิงเป็นพอ..... อุ๊บ....  อิอิ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์