เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:24:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: shooter มีปัญหาพี่ๆมีความเห็นว่ายังไงครับ  (อ่าน 8874 ครั้ง)
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:12:46 PM »

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=63915.0
ขออนุญาติอ้างข้อมูลจากลิ้งเพื่อนบ้าน พี่ๆมีความเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2009, 07:15:18 PM โดย mazeaom » บันทึกการเข้า
Middle
หัวใจมีใว้เพื่อสร้างสรรค์
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:32:08 PM »

หักเลย... อ๋อย

ชีวิตคือการเดินทาง

http://www.youtube.com/watch?v=eosAyUE29u0
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:40:40 PM »

เศร้าแทนเจ้าของครับ เห็นเจ้าของเขาว่าเคลมกับทางตัวแทนเมืองไทยไม่ได้ด้วย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:43:11 PM »

เห็นว่าต้องเปลี่ยนลำกล้องครับ ................

ลองติดต่อร้านที่นำเข้ามาดูว่าสามารถติดต่อกับโรงงานได้หรือไม่ อย่างไร?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 07:50:48 PM »

เจ้าของเซ็งไปเลยครับปืนใหม่ยิงได้ไม่กี่นัดพังซะละ วัสดุมันไม่ได้เรื่องหรืออย่างไรครับ
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:01:12 PM »

ดูจากบริเวณรอยหัก เนื้อผิวค่อนข้างหยาบและเปราะบาง

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:15:28 PM »

ตกใจ ตกใจ น่ากลัวจังครับ ไม่ทราบว่าหักตอนยิงหรือหักตอนถอดครับเนี่ย

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:22:45 PM »

คงต้องเปลี่ยนลำกล้องครับ  คงตอบตามท่านมะขิ่นครับ ลองติดต่อร้านที่นำเข้าครับ  แต่ถ้าร้านมีความรับผิดชอบอาจเปลี่ยนลำกล้องใหม่ให้ครับ (ลำกล้องยี่ห้อใหม่)

cat&pt
Newbie
*

คะแนน 30

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:27:54 PM »

ตอนแรกผมก็ชั่งใจอยู่ว่าจะเอาShooters ดีหรือไม่ดี เพราะจอง SW1911 ไว้นานแล้วไม่มาซะที  ได้คำตอบแล้วครับว่ารอต่อไปอย่าใจร้อน
ใครใช้ Shooters อยู่คงจะหนาวไปตามๆกันหรือไม่ก็เก็บเข้ากรุ เจอแบบนี้ถึงเครมได้ก็เสียความรู้สึก   ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของปืนด้วยนะครับ
mongn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 08:33:26 PM »

ผมว่าน่าจะเครมกับทางผู้ผลิตได้นะเพราะยิงไปไม่กี่นัดเอง
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:25:23 PM »

ไม่ได้เห็นของจริงบอกยากครับ

ถ้าจะให้ชัดเจนต้องถ่ายมาโคร จุดที่แตกหักให้ชัดเจนทั้งส่วนที่ติดกับลำกล้องและส่วนที่หัก เน้นเฉพาะรอยหักหลายๆมุม

ดูจากรูปคร่าวๆ สรุปได้ว่าบกพร่องจากกระบวนการผลิตครับ

เป็นไปได้สองอย่างคือตอนผลิตใช้วิธีการผลิตลำกล้องทรงกระบอกแล้วมาเชื่อมติ่งที่ยื่นภายหลัง ถ้าเป็นกรณีนี้แนวเชื่อมไม่สมบูรณ์มีรอยร้าวอยู่ภายใน เมื่อยิงไปเจอ cyclic load จนถึงจุด fatigue เลยหัก

อีกกรณีถ้าผลิตโดยเป็นเนื้อเดียวกันมาทั้งหมด อาจจะมาจากฟองอากาศของเนื้อเหล็กเอง หรือเกิดรอยร้าวขณะอบชุบ หรือตอนกัดร่องคมมีดกัดมีมุมคมที่ขอบมากเกินไป หรืออาจจะเกิดรวมๆกันทั้ง3 อย่างเลยก็ได้

แนะนำว่าถ่ายรูปเพิ่มตรงจุดแตกหักแบบมาโคร แล้วส่งอีเมล์ไปยังผู้ผลิต บอกข้อจำกัดเรื่องการนำเข้าลำกล้องมาบ้านเรา ทางผู้ผลิตน่าจะติดต่อกลับที่เอเย่นให้รับผิดชอบเองครับ
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:34:38 PM »

บู่เศร้าเลยถ้าผมเป็นเจ้าของครับ ตกใจหน้าซีด

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 09:59:12 PM »

ตอนแรกผมก็ชั่งใจอยู่ว่าจะเอาShooters ดีหรือไม่ดี เพราะจอง SW1911 ไว้นานแล้วไม่มาซะที  ได้คำตอบแล้วครับว่ารอต่อไปอย่าใจร้อน
ใครใช้ Shooters อยู่คงจะหนาวไปตามๆกันหรือไม่ก็เก็บเข้ากรุ เจอแบบนี้ถึงเครมได้ก็เสียความรู้สึก   ขอแสดงความเสียใจกับเจ้าของปืนด้วยนะครับ

มีเรื่องแบบนี้กันทุกยี่ห้อละครับ ถ้าไปนั่งเล่นร้านซ่อมปืนบ่อยๆจะเจอ และกะสินค้าแทบทุกชนิดด้วย เขาถึงมีบริการหลังการขายไงครับ  แต่สำหรับอาวุธปืนบ้านเรา  ไม่มีบริการตรงจุดนี้   ปืนยี่ห้อสมิธ ที่ว่าแน่ๆ ลูกโม่ ลำกล้องหักหลายตัวพร้อมๆกันก็มีมาแล้วครับ แต่งานนั้นตัวแทนรับเปลี่ยนลำกล้องให้  ยกความน่าเชื่อถือให้ตัวแทนครับ เยี่ยม

....ตามล่า...อีตอแหล
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2009, 10:11:12 PM »

เจ้าของดวงไม่ค่อยดี  เสียใจด้วยครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 08:42:12 AM »

ใครที่จองหรือซื้อรุ่นนี้ไว้ หนาวๆร้อนๆแล้วครับความจริงทางตัวแทนจำหน่ายไม่ควรนิ่งนอนใจ
ควรรีบแจ้งให้กับทางโรงงานให้ทราบถึงสาเหตุและปัญหาที่เกิดขึ้นโดยเร็วที่สุด เพราะปัจจุบันนี้
เทคโนโลยีพัฒนาก้าวไปไกลมามาก สามารถที่จะสื่อถึงกันทั่วโลกได้อย่างรวดเร็ว
    กรณีที่เกิดขึ้น มันหมายถึงความเชื่อมั่นที่ผู้บริโภคมีทัศนคติอย่างไรต่อผลิตภัณฑ์ ยกตัวอย่าง
เมื่อยี่สิบปีมาก่อนหน้านี้ เคยมีปัญหากับลูกโม่ของปืนเทารัสแตกที่เมืองไทย ในสมัยนั้นแม้การสื่อ
สารจะไม่รวดเร็วเหมือนเช่นปัจจุบันนี้ แต่ก็เป็นที่รับรู้ในวงการอย่างกว้างขวาง ส่งผลในเรื่องของ
ความเชื่อมั่นในคุณภาพของปืนยี่ห้อนั้นน้อยมาก แม้ปัจจุบัน ปืนยี่ห้อนั้นมีเทคโนโลยีในการผลิต
ระดับแนวหน้าของโลกแล้ว แต่ก็ไม่อาจทำให้ผมตัดสินใจซื้อปืนยี่ห้อนั้นมาใช้ได้ เพราะความคิด
เรื่องในอดีตยังฝังหัวอยู่
     ผมเชื่อว่าหลังจากที่ข่าวนี้กระจายออกไป คงมีอีกหลายๆท่าน ต้องล้มเลิกความคิดที่จะซื้อปืน
ยี่ห้อนี้ หรือระงับไว้ก่อน หากตัวแทนจำหน่ายและทางโรงงานยังนิ่งนอนใจ ผลเสียที่จะตามมาคือ
ความเชื่อมั่นต่อผลิตภัณฑ์ยี่ห้อนี้จะไม่มี
    คิดดูให้ดีนะครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์