เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:24:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: shooter มีปัญหาพี่ๆมีความเห็นว่ายังไงครับ  (อ่าน 8877 ครั้ง)
ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:05:07 AM »

ลดราคา  ก็ไม่ซื้อครับ  แลบลิ้น

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:25:54 AM »

รอฟังความเห็น
จากท่านผู้การสุพินท์ครับ
ท่านเคยทดสอบ  รุ่นคอมโมดอร์

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:31:30 AM »

ความชำรุดเสียหายในกระบวนการผลิต ย่อมเกิดขึ้นได้ ทั้งต่อหน้าและหลับหลังผู้ผลิต..

เมื่อได้รับแจ้งความชำรุดเสียหาย จากผู้ใช้  ผู้ผลิต หรือตัวแทนขายของผู้ผลิต ควรต้องดีใจ พราะได้เห็นปัญหา
เพื่อจะได้หาทางแก้และพัฒนาให้ก้าวข้ามปัญหาเรื่องนั้นไปเสีย.. และที่สุดนั้นคือความรับผิดชอบต่อผู้ใช้สินค้า ให้เค้าพอใจประทับใจกับการเอาใจใส่

ความจริงแล้ว ผู้ที่ต้องรับผิดชอบคือโรงงานผลลิต .. ส่วนร้านตัวแทนขายในประเทศเป็นเพียงตัวผ่าน เท่านั้น หากงี่เง่า ขาดวิสัยทัศน์
จะพาลทำให้ยี่ห้อที่กำลังจะเกิด กลายเป็นต้องดับไปเสีย.. รวม ถึง ร้านตัวถูก ยี้ เอาด้วย.

เป็นเรื่องพลิกวิกฤติให้กลายเป็นโอกาส อย่างง่าย ๆ ทั้งยังได้อาศัยคนใช้ กลุ่มเพื่อน ช่วยประชาสัมพันธ์ให้อีก..  ถ้ามองไม่เห็นทาง ถือว่าง่าวฉิบ..    แลบลิ้น

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:35:21 AM »

ความชำรุดเสียหายในกระบวนการผลิต ย่อมเกิดขึ้นได้ ทั้งต่อหน้าและหลับหลังผู้ผลิต..

เมื่อได้รับแจ้งความชำรุดเสียหาย จากผู้ใช้  ผู้ผลิต หรือตัวแทนขายของผู้ผลิต ควรต้องดีใจ พราะได้เห็นปัญหา
เพื่อจะได้หาทางแก้และพัฒนาให้ก้าวข้ามปัญหาเรื่องนั้นไปเสีย.. และที่สุดนั้นคือความรับผิดชอบต่อผู้ใช้สินค้า ให้เค้าพอใจประทับใจกับการเอาใจใส่

ความจริงแล้ว ผู้ที่ต้องรับผิดชอบคือโรงงานผลลิต .. ส่วนร้านตัวแทนขายในประเทศเป็นเพียงตัวผ่าน เท่านั้น หากงี่เง่า ขาดวิสัยทัศน์
จะพาลทำให้ยี่ห้อที่กำลังจะเกิด กลายเป็นต้องดับไปเสีย.. รวม ถึง ร้านตัวถูก ยี้ เอาด้วย.

เป็นเรื่องพลิกวิกฤติให้กลายเป็นโอกาส อย่างง่าย ๆ ทั้งยังได้อาศัยคนใช้ กลุ่มเพื่อน ช่วยประชาสัมพันธ์ให้อีก..  ถ้ามองไม่เห็นทาง ถือว่าง่าวฉิบ..    แลบลิ้น

ขออนุญาต ลอกคำตอบพี่นะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:53:35 AM »

ผมกลับอยากได้Shooter จากที่เคยได้สัมผัสและยิงดูผล .... เสียดายไม่มีสิทธิซื้อในราคาอภิสิทธิ

ปัญหาความบกพร่องของกระบวนการผลิตและความบกพร่องในเนื้อโลหะ คนทำงานด้านโลหะการจะรู้ดีว่าไม่มีอะไรสมบูรณ์พร้อม
ขอเพียงให้ผู้ผลิตผู้นำเข้าผู้จำหน่าย แสดงให้เห็นการดูแลลูกค้าที่ดีพอ....... ขอเพียงรับผิดชอบ+จริงใจ สามารถเปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาส  Smiley

jibyoshiki
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 09:58:29 AM »

มันหักได้ไงเนี่ย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 10:03:05 AM »

ผมกลับอยากได้Shooter จากที่เคยได้สัมผัสและยิงดูผล .... เสียดายไม่มีสิทธิซื้อในราคาอภิสิทธิ
ปัญหาความบกพร่องของกระบวนการผลิตและความบกพร่องในเนื้อโลหะ คนทำงานด้านโลหะการจะรู้ดีว่าไม่มีอะไรสมบูรณ์พร้อม
ขอเพียงให้ผู้ผลิตผู้นำเข้าผู้จำหน่าย แสดงให้เห็นการดูแลลูกค้าที่ดีพอ....... ขอเพียงรับผิดชอบ+จริงใจ สามารถเปลี่ยนวิกฤตเป็นโอกาส  Smiley
        ผมเห็นด้วย  กับคุณ ธำรง ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 01:26:16 AM »

.ตามนั้นเลยครับ.... ถ้าไม่แสดงความรับผิดชอบ ถือว่าขาดวิสัยทัศน์ และที่สำคัญ ถือว่า ง่าวขนาดเลยล่ะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 01:43:02 AM »

รุ่นที่เกิดปัญหานี่ผมหาในเวปของ shooters เองไม่เจอครับ...

ไม่แน่ใจว่าทางร้านกับสน.อส.สั่งพิเศษมาหรืออย่างไร...
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 06:12:58 AM »

รุ่นที่เกิดปัญหานี่ผมหาในเวปของ shooters เองไม่เจอครับ...

ไม่แน่ใจว่าทางร้านกับสน.อส.สั่งพิเศษมาหรืออย่างไร...
ขออนุญาตอ้างอิงครับ
-รุ่นที่ในเวปของบริษัทเองไม่มี สำหรับผม ผมกลัว จะพยายามมองข้ามไปเลยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 08:07:07 AM »

สอบถามไปแล้ว เจ้าของบริษัทที่นำเข้ามา  เขาสั่งให้เปลี่ยนให้แล้วนี่ครับ   เพราะทางโรงงานผู้ผลิตเองเขาก็อยากได้ลำกล้องอันนี้กลับไปวิเคราะห์อยู่เหมือนกัน
ถ้าใครรู้จักเจ้าของปืน ฝากบอกให้โทรไปหาช่างหวา 081 036 4989

ปืนคอมโมดอร์กระบอกที่ทดสอบ ผมซื้อไว้ใช้เอง   และตอนนี้ก็ซื้อตัว 5 นิ้วมาเพิ่มอีกกระบอกหนึ่ง   กระบอกที่คุณธำรงเคยยิง  แล้วบอกว่าอยากได้นั่นแหละครับ
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 08:29:08 AM »

ผมก็มีกระบอกหนึ่งครับ

ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ  และยังไม่กลัวอะไรครับ

และสงสัยว่าจะอยู่ถึงลูกถึงหลานครับ (เพราะโอนไม่ได้ครับ) คิก คิก

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
nusorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 08:49:43 AM »

ใช้กะเค้าอยู่เหมือนกันแต่ไม่ถึงขนาดนี้ ของผมแค่ล็อกสไลเยินเฉยๆ ยี๊
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:00:44 AM »

อันนี้ผมอ้างมาจากเจ้าของกระทู้ที่ตั้งที่เวปเพื่อนบ้านนะครับ (เห็นว่าคุยกะช่างหวาแล้ว)
อ้างจากกระทู้นี้ครับ http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=63915.75
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ

มาอัพเดทเรื่องที่โทรคุยกับช่างหวา (พนักงานดูแลปืนสวัสดิการของร้านปืนเอกภัทร)

สรุปแบบสั้นๆก็คือ ไม่มีการรับประกันครับ ลำกล้องปืนของเค้ายิงได้เป็นแสนๆนัดโดยไม่เกิดปัญหาแน่นอน ของผมยิงแค่ห้าร้อยนัด ดัน(เสือก)หัก น่าจะเกิดเพราะความผิดพลาดของผมเอง ที่ไปทำอะไรไม่ถูกต้องกับตัวปืน ผมบอกผมเปลี่ยนแค่ศูนย์หน้า หลัง เพราะว่าปืนล็อตนี้สิบกว่ากระบอกที่เพื่อนๆแถวบ้านผมรวมกันสั่งซื้อมา ทุกกระบอกกินต่ำหมด กระบอกของผมยิงเป้าตาวัว เล็งสิบ แต่กระสุนเกือบหลุดขอบล่างของเป้า บางกระบอกแย่น้อยหน่อย ก็อยู่ที่ขอบดำ เลยต้องเปลี่ยนศูนย์หน้า และ หลังแบบปรับได้มาใส่แทน ส่วนระบบลั่นไก ผมเปลี่ยนเป็น cylinder&slide เพราะบางครั้งก็อยากเอาไว้ยิงปั้น x ด้วย ซึ่งปืนผมทุกกระบอก ผมจะไม่ไปยุ่งอะไรกับโครงปืน หรือ ชิ้นส่วนใหญ่ๆของปืนเด็ดขาด

ผมถามช่างหวาว่า ถ้าผมติดต่อร้านปืนเอกภัทรโดยตรงเลยได้ใช่มั้ย เค้าตอบว่า ถ้าโทรเข้าเอกภัทร เอกภัทรก็จะโยนเรื่องนี้มายังช่างหวาอีก เพราะเค้าเป็นผู้รับผิดชอบเกี่ยวกับปืนสวัสดิการที่มีปัญหา

ผมเลยถามต่อว่างั้นผมต้องทำอย่างไร เค้าตอบว่า ปืนที่เอกภัทรสั่งเข้ามามีอะไหล่เปลี่ยนทุกชิ้น (ทำนองว่าเค้ารับผิดชอบในสินค้าที่เค้าสั่งมาขาย) ผมเลยถามว่างั้นลำกล้องราคาเท่าไหร่ถ้าจะเปลี่ยน เค้าบอกราคา แปดพันกว่าบาท ผมถามยี่ห้อ เค้าบอกว่าก็เป็นของโรงงานที่ผลิตลำกล้องส่งให้กับ shooter นี่แหละ (ผมคิดในใจ ถ้ากรูจะเปลี่ยน กรูคงจะใช้ไอ้ชิ้นส่วนไม่มีมาตรฐานนี้อีกเหรอ)

ผมถามครั้งสุดท้ายว่า งั้นผมจะทำอย่างไรต่อ เค้าบอกว่าก็คงต้องหิ้วปืนพร้อมตัวเป็นๆของเจ้าของปืน มาหาเค้าที่ สนอส. เพราะเค้าประจำอยู่ที่นั่นทุกวัน แล้วเอามาดูกันว่าจะทำยังไงได้ แล้วจะส่งเรื่องไปขออนุมัติ (ผมไม่แน่ใจว่าให้ร้านปืนเอกภัทรอนุมัติ หรือ ให้ทางฟิลิปปินส์ อนุมัติ) ถ้าผ่านก็จะเคลมลำกล้องให้อันใหม่ ถ้าไม่ผ่าน เพราะผมดันซนไปเปลี่ยนชิ้นส่วนต่างๆ(ซึ่งดีกว่าของติดปืน) ก็ตัวใครตัวมัน

ผมถามว่า ถ้าผมต้องทิ้งงาน ทิ้งการ สาม สี่วัน ขึ้นไปกทม.เพื่อเคลมของในราคาแปดพันบาท และจะเคลมได้หรือไม่ได้ก็ยังไม่รู้ ผมคงยอมทิ้งลำกล้อง(ขยะๆ)อันนี้ไปเสียแล้วซื้ออันที่มีคุณภาพดีกว่านี้มาเองดีกว่า เพราะผมไปกลับ ค่าใช้จ่ายคงเกินหมื่นไปเยอะ รายได้จากงานประจำก็คงขาดหายไปอีกเท่าไหร่ไม่รู้

งั้นผมส่งลำกล้องไปให้เค้าดู แล้ว วิเคราะห์ดูว่ามันหักเพราะอะไรได้มั้ย ช่างหวาบอกไม่ได้ ต้องตัวเป็นๆเจ้าของปืน และ ปืน มาเท่านั้น

จบข่าวครับ

ผมอยากจะให้สมาชิกทุกท่านที่กำลังจะซื้อปืนสวัสดิการ โดยเฉพาะปืนที่แทบจะไม่มีการควบคุมมาตรฐานการผลิตเลยอย่าง shooter พึงระวังไว้ด้วย มีพี่ๆสมาชิกในเวปเราที่เคยถอยปืนยี่ห้อนี้ออกมาก่อน และ รายงานให้ฟัง ถึงส่วนด้อยของปืนยี่ห้อนี้ไว้แล้วหลายท่าน ผมดื้อเองที่อ่านแล้วไม่เชื่อ หวังแต่จะหาของถูก และ ดูสวยแต่รูป จึงต้องเจอกับประสบการณ์แย่ๆแบบนี้

สำหรับคำแนะนำของพี่ๆทุกท่าน ผมก็จะนำไปปฎิบัติต่อครับ ผมคงไม่ติดต่อกับทางเมืองไทยอีกแล้ว จะลองติดต่อไปที่ บ.ผู้ผลิตโดยตรงเลย ดูความรับผิดชอบของเค้าว่าจะดีกว่าเมืองไทยมั้ย

แล้วจะรายงานผลให้ทราบครับ

ปล.ล่าสุดเห็นบอกว่ามีข่าวดี แต่ยังไม่ทราบว่าได้เรื่องยังไงครับ ต้องรอตามข่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2009, 09:05:37 AM โดย mazeaom » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 09:46:16 AM »

อันนี้ผมอ้างมาจากเจ้าของกระทู้ที่ตั้งที่เวปเพื่อนบ้านนะครับ (เห็นว่าคุยกะช่างหวาแล้ว)
อ้างจากกระทู้นี้ครับ http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=63915.75
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ

มาอัพเดทเรื่องที่โทรคุยกับช่างหวา (พนักงานดูแลปืนสวัสดิการของร้านปืนเอกภัทร)

สรุปแบบสั้นๆก็คือ ไม่มีการรับประกันครับ ลำกล้องปืนของเค้ายิงได้เป็นแสนๆนัดโดยไม่เกิดปัญหาแน่นอน ของผมยิงแค่ห้าร้อยนัด ดัน(เสือก)หัก น่าจะเกิดเพราะความผิดพลาดของผมเอง ที่ไปทำอะไรไม่ถูกต้องกับตัวปืน ผมบอกผมเปลี่ยนแค่ศูนย์หน้า หลัง เพราะว่าปืนล็อตนี้สิบกว่ากระบอกที่เพื่อนๆแถวบ้านผมรวมกันสั่งซื้อมา ทุกกระบอกกินต่ำหมด กระบอกของผมยิงเป้าตาวัว เล็งสิบ แต่กระสุนเกือบหลุดขอบล่างของเป้า บางกระบอกแย่น้อยหน่อย ก็อยู่ที่ขอบดำ เลยต้องเปลี่ยนศูนย์หน้า และ หลังแบบปรับได้มาใส่แทน ส่วนระบบลั่นไก ผมเปลี่ยนเป็น cylinder&slide เพราะบางครั้งก็อยากเอาไว้ยิงปั้น x ด้วย ซึ่งปืนผมทุกกระบอก ผมจะไม่ไปยุ่งอะไรกับโครงปืน หรือ ชิ้นส่วนใหญ่ๆของปืนเด็ดขาด

ผมถามช่างหวาว่า ถ้าผมติดต่อร้านปืนเอกภัทรโดยตรงเลยได้ใช่มั้ย เค้าตอบว่า ถ้าโทรเข้าเอกภัทร เอกภัทรก็จะโยนเรื่องนี้มายังช่างหวาอีก เพราะเค้าเป็นผู้รับผิดชอบเกี่ยวกับปืนสวัสดิการที่มีปัญหา

ผมเลยถามต่อว่างั้นผมต้องทำอย่างไร เค้าตอบว่า ปืนที่เอกภัทรสั่งเข้ามามีอะไหล่เปลี่ยนทุกชิ้น (ทำนองว่าเค้ารับผิดชอบในสินค้าที่เค้าสั่งมาขาย) ผมเลยถามว่างั้นลำกล้องราคาเท่าไหร่ถ้าจะเปลี่ยน เค้าบอกราคา แปดพันกว่าบาท ผมถามยี่ห้อ เค้าบอกว่าก็เป็นของโรงงานที่ผลิตลำกล้องส่งให้กับ shooter นี่แหละ (ผมคิดในใจ ถ้ากรูจะเปลี่ยน กรูคงจะใช้ไอ้ชิ้นส่วนไม่มีมาตรฐานนี้อีกเหรอ)

ผมถามครั้งสุดท้ายว่า งั้นผมจะทำอย่างไรต่อ เค้าบอกว่าก็คงต้องหิ้วปืนพร้อมตัวเป็นๆของเจ้าของปืน มาหาเค้าที่ สนอส. เพราะเค้าประจำอยู่ที่นั่นทุกวัน แล้วเอามาดูกันว่าจะทำยังไงได้ แล้วจะส่งเรื่องไปขออนุมัติ (ผมไม่แน่ใจว่าให้ร้านปืนเอกภัทรอนุมัติ หรือ ให้ทางฟิลิปปินส์ อนุมัติ) ถ้าผ่านก็จะเคลมลำกล้องให้อันใหม่ ถ้าไม่ผ่าน เพราะผมดันซนไปเปลี่ยนชิ้นส่วนต่างๆ(ซึ่งดีกว่าของติดปืน) ก็ตัวใครตัวมัน

ผมถามว่า ถ้าผมต้องทิ้งงาน ทิ้งการ สาม สี่วัน ขึ้นไปกทม.เพื่อเคลมของในราคาแปดพันบาท และจะเคลมได้หรือไม่ได้ก็ยังไม่รู้ ผมคงยอมทิ้งลำกล้อง(ขยะๆ)อันนี้ไปเสียแล้วซื้ออันที่มีคุณภาพดีกว่านี้มาเองดีกว่า เพราะผมไปกลับ ค่าใช้จ่ายคงเกินหมื่นไปเยอะ รายได้จากงานประจำก็คงขาดหายไปอีกเท่าไหร่ไม่รู้

งั้นผมส่งลำกล้องไปให้เค้าดู แล้ว วิเคราะห์ดูว่ามันหักเพราะอะไรได้มั้ย ช่างหวาบอกไม่ได้ ต้องตัวเป็นๆเจ้าของปืน และ ปืน มาเท่านั้น

จบข่าวครับ

ผมอยากจะให้สมาชิกทุกท่านที่กำลังจะซื้อปืนสวัสดิการ โดยเฉพาะปืนที่แทบจะไม่มีการควบคุมมาตรฐานการผลิตเลยอย่าง shooter พึงระวังไว้ด้วย มีพี่ๆสมาชิกในเวปเราที่เคยถอยปืนยี่ห้อนี้ออกมาก่อน และ รายงานให้ฟัง ถึงส่วนด้อยของปืนยี่ห้อนี้ไว้แล้วหลายท่าน ผมดื้อเองที่อ่านแล้วไม่เชื่อ หวังแต่จะหาของถูก และ ดูสวยแต่รูป จึงต้องเจอกับประสบการณ์แย่ๆแบบนี้

สำหรับคำแนะนำของพี่ๆทุกท่าน ผมก็จะนำไปปฎิบัติต่อครับ ผมคงไม่ติดต่อกับทางเมืองไทยอีกแล้ว จะลองติดต่อไปที่ บ.ผู้ผลิตโดยตรงเลย ดูความรับผิดชอบของเค้าว่าจะดีกว่าเมืองไทยมั้ย

แล้วจะรายงานผลให้ทราบครับ

ปล.ล่าสุดเห็นบอกว่ามีข่าวดี แต่ยังไม่ทราบว่าได้เรื่องยังไงครับ ต้องรอตามข่าวครับ

ตกลงว่าไม่เชื่อคำพูดของผมหรือครับ  ถึงได้ลงข้อความมาหักล้างแบบนี้

คนที่ผมคุยด้วยเป็นเจ้าของบริษัท  เป็นคนที่จ่ายเงินเดือนให้ทุกคนในบริษัท รวมทั้งช่างหวาด้วย
เจ้าของปืนเอง  ก็ทำไม่ถูกต้องที่โทรศัพท์ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ ที่ไม่มีอำนาจตัดสินใจ ไม่เอาปืน ไม่ส่งปืน หรือถ่ายภาพส่งไปให้เขาดูด้วย

การเคลมปืน  เขาไม่ได้เคลมทางโทรศัพท์   ควรใช้โทรศัพท์แต่เพียงการนัดหมาย  แล้วเข้าไปติดต่อด้วยตัวเอง  รวมทั้งนำปืนไปด้วย
และจะต้องได้รับคำตอบจากผู้มีอำนาจตัดสินใจเสียก่อน  แล้วค่อยออกมาวิจารณ์

นอกจากนั้น  ควรอ่านสัญญาซื้อขายเสียก่อนว่า  ซื้อปืนมาจากใคร  ซื้อมาจากกรมการปกครองใช่หรือไม่    ดังนั้นการเคลม ก็ต้องเคลมจากกรมการปกครอง ซึ่งเป็นคู่สัญญาที่แท้จริง   รวมทั้งการฟ้องร้องเป็นคดีคุ้มครองผู้บริโภค  ก็ต้องฟ้องกรมการปกครองเป็นจำเลย   ถ้าคุณไปฟ้องบริษัท  ศาลท่านดูสัญญาแล้วก็คงไม่รับคำฟ้อง

นี้เป็นหลักการทั่วไป  ถ้าคุณซื้อปืนสวัสดิการ ก็ต้องเรียกร้องจากกรมการปกครอง คนที่ขายปืนให้  แล้วทางกรมการปกครองจะไปไล่เบี้ย กับทางบริษัทหรือไม่ อย่างไร  ก็เป็นเรื่องระหว่างกรมการปกครองกับร้านปืนเป็นราย ๆ ไป

แต่สำหรับเรื่องนี้  ทางเจ้าของบริษัท รับปากว่าจะเคลียร์กับกรมการปกครองให้เอง
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์