เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:26:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: shooter มีปัญหาพี่ๆมีความเห็นว่ายังไงครับ  (อ่าน 8881 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:14:17 AM »

สอบถามไปแล้ว เจ้าของบริษัทที่นำเข้ามา  เขาสั่งให้เปลี่ยนให้แล้วนี่ครับ   เพราะทางโรงงานผู้ผลิตเองเขาก็อยากได้ลำกล้องอันนี้กลับไปวิเคราะห์อยู่เหมือนกัน

อ่านแล้วรู้สึกดีมากเลยครับ ได้พัฒนาของตัวเองแถมได้ใจลูกค้าอีก  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:21:51 AM »

สอบถามไปแล้ว เจ้าของบริษัทที่นำเข้ามา  เขาสั่งให้เปลี่ยนให้แล้วนี่ครับ   เพราะทางโรงงานผู้ผลิตเองเขาก็อยากได้ลำกล้องอันนี้กลับไปวิเคราะห์อยู่เหมือนกัน
ถ้าใครรู้จักเจ้าของปืน ฝากบอกให้โทรไปหาช่างหวา 081 036 4989

ปืนคอมโมดอร์กระบอกที่ทดสอบ ผมซื้อไว้ใช้เอง   และตอนนี้ก็ซื้อตัว 5 นิ้วมาเพิ่มอีกกระบอกหนึ่ง   กระบอกที่คุณธำรงเคยยิง  แล้วบอกว่าอยากได้นั่นแหละครับ

สวัสดีครับ ผุ้การสุพินทร์ และพี่ๆทุกคน ผมคือเจ้าของปืนที่ลำกล้องมันหักครับ ผมดีใจมากที่ได้ทราบข่าวนี้ครับ

ผมก็ยอมรับว่าผมใจร้อนไปหน่อยจริงๆ ตอนที่อยู่ในสนามยิงปืน แล้วปืนมีปัญหา  พอเห็นสภาพลำกล้องแล้วผมสติแตกไปเลยครับ

พอกลับมาถึงบ้าน ก็ถ่ายรูปแล้วโพสถามปัญหานี้ในเวป กันอิน ว่าผมจะทำอย่างไรได้บ้าง ซึ่งก็ได้รับคำแนะนำ คำปรึกษา และเบอร์โทรศัพท์ต่างๆ เพื่อติดต่อกลับไป

แต่พอติดต่อไป อาจเป็นเพราะการใช้โทรศัพท์พูดคุย มันคงไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่ ผมได้รับคำตอบกลับมาแบบกึ่งๆปัดความรับผิดชอบ (ในความคิดของผมเอง) ผมก็ยิ่งเครียดเข้าไปใหญ่ ปืนกระบอกนี้ ผมเก็บเงินซื้อมาก็เพื่อไว้เป็นอาวุธป้องกันชีวิต และ ทรัพย์สิน หลักของผม สอง สาม วัน ผมเข้าทำนอง กินไม่ได้ นอนไม่หลับเลยแหละครับ

ตอนนี้เริ่มมีสัญญาณที่ดีๆจากเพื่อนสมาชิกในกันอิน ได้อ่านข้อความของผู้การสุพินทร์ ทำให้หายเครียดไปได้เยอะครับ

ยังไงเดี๋ยวผมจะติดต่อช่างหวากลับไปอีกครั้งนึง และ ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไร จะมารายงานให้ทราบภายหลังอีกครั้ง

ของพระคุณอย่างสูง สำหรับพี่ๆทุกคนใน gunsandgames อีกครั้งนึงครับ

ฝากรูปที่ขยาย ตรงรอยหักให้ดูครับ

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:43:17 AM »

ยินดีด้วยครับ 
ที่จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:45:00 AM »

ยินดีด้วยครับเรื่องร้ายๆก็เป็นดีได้ต้องให้เคดิตพี่ในเว็บเค้าละครับ เยี่ยม

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:50:32 AM »

Grin Grinยินดีด้วยครับที่เรื่องร้ายๆผ่านไป ผมเชื่อว่าทุกปัญหาย่อมมีทางออกครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:52:28 AM »

ดูจากภาพ ด้วยตาปล่าวแล้ว น่าจะเกิดจากการที่เนื้อเหล็ก แข็งเกินไปครับ อาจเกิดขึ้นจากการผิดพลาดในการชุบแข็ง หรือ ในส่วนผสมของเนื้อเหล็กครับ
YODDEE
สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี ร่างกาย กระทำในสิ่งที่ถูกต้องและดี สมอง+จิตใจ+ร่างกาย=การกระทำที่ดีและถูกต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สมอง+จิตใจ คิดและไตร่ตรองแต่ในสิ่งที่ดี

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:47:33 AM »

ยินดีด้วยครับที่ปัญหาผ่านไปแล้วและได้ผลเป็นที่น่าพอใจมากๆด้วยความช่วยเหลือจากพี่ๆทุกท่าน

Think  good. Say  good. Manners  good  =  Good  human.
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:46:16 PM »

เกือบไป ... ผมจอง  อาร์ม สกอร์ 45   ของ สน.อส. เอาไว้  รอนานมาก   เข้าไปถามก็ยังไม่มา  เจ้าหน้าที่ที่นั่นก็ดีใจหายจะจัด  ตัวนี้แหละให้แทน     เกือบใจอ่อนพาติดมือกลับบ้าน   ฮึม!  เกือบงานเข้าแล้วมั๊ยหล่ะ  ยิ่งมาเจอภาพ  สดๆๆอย่างนี้   ลาขาด   Shooters  ที่รัก!
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 01:18:54 PM »

ถ้าใครรู้จักเจ้าของปืน ฝากบอกให้โทรไปหาช่างหวา 081 036 4989

ปืนคอมโมดอร์กระบอกที่ทดสอบ ผมซื้อไว้ใช้เอง   และตอนนี้ก็ซื้อตัว 5 นิ้วมาเพิ่มอีกกระบอกหนึ่ง   กระบอกที่คุณธำรงเคยยิง  แล้วบอกว่าอยากได้นั่นแหละครับ

สวัสดีครับ ผุ้การสุพินทร์ และพี่ๆทุกคน ผมคือเจ้าของปืนที่ลำกล้องมันหักครับ ผมดีใจมากที่ได้ทราบข่าวนี้ครับ

ผมก็ยอมรับว่าผมใจร้อนไปหน่อยจริงๆ ตอนที่อยู่ในสนามยิงปืน แล้วปืนมีปัญหา  พอเห็นสภาพลำกล้องแล้วผมสติแตกไปเลยครับ

พอกลับมาถึงบ้าน ก็ถ่ายรูปแล้วโพสถามปัญหานี้ในเวป กันอิน ว่าผมจะทำอย่างไรได้บ้าง ซึ่งก็ได้รับคำแนะนำ คำปรึกษา และเบอร์โทรศัพท์ต่างๆ เพื่อติดต่อกลับไป

แต่พอติดต่อไป อาจเป็นเพราะการใช้โทรศัพท์พูดคุย มันคงไม่ค่อยเคลียร์เท่าไหร่ ผมได้รับคำตอบกลับมาแบบกึ่งๆปัดความรับผิดชอบ (ในความคิดของผมเอง) ผมก็ยิ่งเครียดเข้าไปใหญ่ ปืนกระบอกนี้ ผมเก็บเงินซื้อมาก็เพื่อไว้เป็นอาวุธป้องกันชีวิต และ ทรัพย์สิน หลักของผม สอง สาม วัน ผมเข้าทำนอง กินไม่ได้ นอนไม่หลับเลยแหละครับ

ตอนนี้เริ่มมีสัญญาณที่ดีๆจากเพื่อนสมาชิกในกันอิน ได้อ่านข้อความของผู้การสุพินทร์ ทำให้หายเครียดไปได้เยอะครับ

ยังไงเดี๋ยวผมจะติดต่อช่างหวากลับไปอีกครั้งนึง และ ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไร จะมารายงานให้ทราบภายหลังอีกครั้ง

ของพระคุณอย่างสูง สำหรับพี่ๆทุกคนใน gunsandgames อีกครั้งนึงครับ

ฝากรูปที่ขยาย ตรงรอยหักให้ดูครับ

ขอให้ได้ตัวเปลี่ยน  (พร้อมของแถมมาปลอบใจด้วยนะครับ)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 02:43:08 PM »

มีเรื่องแปลกอยู่อย่างหนึ่ง   คือปืนฟิลิปปินส์ ที่เป็น.45 ไม่ว่าชูตเตอร์ หรืออาร์มสกอร์   จะยิงแม่นมาก จนไม่ต้องเปลี่ยนลำกล้อง
แต่ถ้าเป็นคาลิเบอร์อื่น ก็งั้น ๆ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 03:24:23 PM »

ขอบคุณครับ  ท่านผู้การ
ผมชอบรุ่น คอมโมดอร์ ที่ท่านทดสอบมาก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
แซมซาย
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 05:16:36 PM »

มีเรื่องแปลกอยู่อย่างหนึ่ง   คือปืนฟิลิปปินส์ ที่เป็น.45 ไม่ว่าชูตเตอร์ หรืออาร์มสกอร์   จะยิงแม่นมาก จนไม่ต้องเปลี่ยนลำกล้อง
แต่ถ้าเป็นคาลิเบอร์อื่น ก็งั้น ๆ
   เหตุที่ตัวผมจองปืนฟิลิปปินส์ ( อาร์มสกอร์ .45)  ก็เพราะ  อ่าน  อวป.  นี่แหละครับเห็นท่านผู้การสุพินท์  บอกว่าทีมนักกีฬายิงปืนของท่าน  เคยใช้ในการแข่งขัน กีฬากองทัพบกอาเซี่ยน  ปีไหนผมจำไม่ได้แม่น   แต่ก็เกิดศรัทธา   อาร์มสกอร์มาตั้งแต่นั้นมา   พอดี  ปืนโครงการมา   เลยอยากพิสูจน์ว่าจะแน่อย่างที่ท่านทั้งหลายว่าเอาไว้หรือไม่  และเดี๋ยวนี้ผมก็ยังเชื่อว่าผมคิดไม่ผิด
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 05:48:10 PM »

อันนี้ผมอ้างมาจากเจ้าของกระทู้ที่ตั้งที่เวปเพื่อนบ้านนะครับ (เห็นว่าคุยกะช่างหวาแล้ว)
อ้างจากกระทู้นี้ครับ http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=63915.75
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ

มาอัพเดทเรื่องที่โทรคุยกับช่างหวา (พนักงานดูแลปืนสวัสดิการของร้านปืนเอกภัทร)

สรุปแบบสั้นๆก็คือ ไม่มีการรับประกันครับ ลำกล้องปืนของเค้ายิงได้เป็นแสนๆนัดโดยไม่เกิดปัญหาแน่นอน ของผมยิงแค่ห้าร้อยนัด ดัน(เสือก)หัก น่าจะเกิดเพราะความผิดพลาดของผมเอง ที่ไปทำอะไรไม่ถูกต้องกับตัวปืน ผมบอกผมเปลี่ยนแค่ศูนย์หน้า หลัง เพราะว่าปืนล็อตนี้สิบกว่ากระบอกที่เพื่อนๆแถวบ้านผมรวมกันสั่งซื้อมา ทุกกระบอกกินต่ำหมด กระบอกของผมยิงเป้าตาวัว เล็งสิบ แต่กระสุนเกือบหลุดขอบล่างของเป้า บางกระบอกแย่น้อยหน่อย ก็อยู่ที่ขอบดำ เลยต้องเปลี่ยนศูนย์หน้า และ หลังแบบปรับได้มาใส่แทน ส่วนระบบลั่นไก ผมเปลี่ยนเป็น cylinder&slide เพราะบางครั้งก็อยากเอาไว้ยิงปั้น x ด้วย ซึ่งปืนผมทุกกระบอก ผมจะไม่ไปยุ่งอะไรกับโครงปืน หรือ ชิ้นส่วนใหญ่ๆของปืนเด็ดขาด

ผมถามช่างหวาว่า ถ้าผมติดต่อร้านปืนเอกภัทรโดยตรงเลยได้ใช่มั้ย เค้าตอบว่า ถ้าโทรเข้าเอกภัทร เอกภัทรก็จะโยนเรื่องนี้มายังช่างหวาอีก เพราะเค้าเป็นผู้รับผิดชอบเกี่ยวกับปืนสวัสดิการที่มีปัญหา

ผมเลยถามต่อว่างั้นผมต้องทำอย่างไร เค้าตอบว่า ปืนที่เอกภัทรสั่งเข้ามามีอะไหล่เปลี่ยนทุกชิ้น (ทำนองว่าเค้ารับผิดชอบในสินค้าที่เค้าสั่งมาขาย) ผมเลยถามว่างั้นลำกล้องราคาเท่าไหร่ถ้าจะเปลี่ยน เค้าบอกราคา แปดพันกว่าบาท ผมถามยี่ห้อ เค้าบอกว่าก็เป็นของโรงงานที่ผลิตลำกล้องส่งให้กับ shooter นี่แหละ (ผมคิดในใจ ถ้ากรูจะเปลี่ยน กรูคงจะใช้ไอ้ชิ้นส่วนไม่มีมาตรฐานนี้อีกเหรอ)

ผมถามครั้งสุดท้ายว่า งั้นผมจะทำอย่างไรต่อ เค้าบอกว่าก็คงต้องหิ้วปืนพร้อมตัวเป็นๆของเจ้าของปืน มาหาเค้าที่ สนอส. เพราะเค้าประจำอยู่ที่นั่นทุกวัน แล้วเอามาดูกันว่าจะทำยังไงได้ แล้วจะส่งเรื่องไปขออนุมัติ (ผมไม่แน่ใจว่าให้ร้านปืนเอกภัทรอนุมัติ หรือ ให้ทางฟิลิปปินส์ อนุมัติ) ถ้าผ่านก็จะเคลมลำกล้องให้อันใหม่ ถ้าไม่ผ่าน เพราะผมดันซนไปเปลี่ยนชิ้นส่วนต่างๆ(ซึ่งดีกว่าของติดปืน) ก็ตัวใครตัวมัน

ผมถามว่า ถ้าผมต้องทิ้งงาน ทิ้งการ สาม สี่วัน ขึ้นไปกทม.เพื่อเคลมของในราคาแปดพันบาท และจะเคลมได้หรือไม่ได้ก็ยังไม่รู้ ผมคงยอมทิ้งลำกล้อง(ขยะๆ)อันนี้ไปเสียแล้วซื้ออันที่มีคุณภาพดีกว่านี้มาเองดีกว่า เพราะผมไปกลับ ค่าใช้จ่ายคงเกินหมื่นไปเยอะ รายได้จากงานประจำก็คงขาดหายไปอีกเท่าไหร่ไม่รู้

งั้นผมส่งลำกล้องไปให้เค้าดู แล้ว วิเคราะห์ดูว่ามันหักเพราะอะไรได้มั้ย ช่างหวาบอกไม่ได้ ต้องตัวเป็นๆเจ้าของปืน และ ปืน มาเท่านั้น

จบข่าวครับ

ผมอยากจะให้สมาชิกทุกท่านที่กำลังจะซื้อปืนสวัสดิการ โดยเฉพาะปืนที่แทบจะไม่มีการควบคุมมาตรฐานการผลิตเลยอย่าง shooter พึงระวังไว้ด้วย มีพี่ๆสมาชิกในเวปเราที่เคยถอยปืนยี่ห้อนี้ออกมาก่อน และ รายงานให้ฟัง ถึงส่วนด้อยของปืนยี่ห้อนี้ไว้แล้วหลายท่าน ผมดื้อเองที่อ่านแล้วไม่เชื่อ หวังแต่จะหาของถูก และ ดูสวยแต่รูป จึงต้องเจอกับประสบการณ์แย่ๆแบบนี้

สำหรับคำแนะนำของพี่ๆทุกท่าน ผมก็จะนำไปปฎิบัติต่อครับ ผมคงไม่ติดต่อกับทางเมืองไทยอีกแล้ว จะลองติดต่อไปที่ บ.ผู้ผลิตโดยตรงเลย ดูความรับผิดชอบของเค้าว่าจะดีกว่าเมืองไทยมั้ย

แล้วจะรายงานผลให้ทราบครับ

ปล.ล่าสุดเห็นบอกว่ามีข่าวดี แต่ยังไม่ทราบว่าได้เรื่องยังไงครับ ต้องรอตามข่าวครับ

ตกลงว่าไม่เชื่อคำพูดของผมหรือครับ  ถึงได้ลงข้อความมาหักล้างแบบนี้

คนที่ผมคุยด้วยเป็นเจ้าของบริษัท  เป็นคนที่จ่ายเงินเดือนให้ทุกคนในบริษัท รวมทั้งช่างหวาด้วย
เจ้าของปืนเอง  ก็ทำไม่ถูกต้องที่โทรศัพท์ไปคุยกับเจ้าหน้าที่ ที่ไม่มีอำนาจตัดสินใจ ไม่เอาปืน ไม่ส่งปืน หรือถ่ายภาพส่งไปให้เขาดูด้วย

การเคลมปืน  เขาไม่ได้เคลมทางโทรศัพท์   ควรใช้โทรศัพท์แต่เพียงการนัดหมาย  แล้วเข้าไปติดต่อด้วยตัวเอง  รวมทั้งนำปืนไปด้วย
และจะต้องได้รับคำตอบจากผู้มีอำนาจตัดสินใจเสียก่อน  แล้วค่อยออกมาวิจารณ์

นอกจากนั้น  ควรอ่านสัญญาซื้อขายเสียก่อนว่า  ซื้อปืนมาจากใคร  ซื้อมาจากกรมการปกครองใช่หรือไม่    ดังนั้นการเคลม ก็ต้องเคลมจากกรมการปกครอง ซึ่งเป็นคู่สัญญาที่แท้จริง   รวมทั้งการฟ้องร้องเป็นคดีคุ้มครองผู้บริโภค  ก็ต้องฟ้องกรมการปกครองเป็นจำเลย   ถ้าคุณไปฟ้องบริษัท  ศาลท่านดูสัญญาแล้วก็คงไม่รับคำฟ้อง

นี้เป็นหลักการทั่วไป  ถ้าคุณซื้อปืนสวัสดิการ ก็ต้องเรียกร้องจากกรมการปกครอง คนที่ขายปืนให้  แล้วทางกรมการปกครองจะไปไล่เบี้ย กับทางบริษัทหรือไม่ อย่างไร  ก็เป็นเรื่องระหว่างกรมการปกครองกับร้านปืนเป็นราย ๆ ไป

แต่สำหรับเรื่องนี้  ทางเจ้าของบริษัท รับปากว่าจะเคลียร์กับกรมการปกครองให้เอง

คนโพสเรปนี้ไม่ใช่เจ้าของปืนครับพี่ เลยผิดคิวไปหน่อยคงไม่ได้ตั้งใจครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 06:25:21 PM »

ปืนมาตราฐานต่ำ ราคาถูก ถ้าเล่นปืนควรเอาที่มีมาตราฐานครับ ไม่ควรเน้นราคา ซื้อครั้งเดียวต้องอยู่นาน

PED KRUB
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 10:03:28 PM »

มาแจ้งความคืบหน้าเพื่อนๆ พี่ๆ ให้ทราบครับ

วันนี้ผมโทรคุยกับช่างหวาตามที่ท่านผู้การสุพินท์แนะนำไว้ ทุกอย่างง่ายดายและราบลื่น  ตกลงผมส่งลำกล้องที่เสียหายไปให้ช่างหวาทางไปรษณีย์ และ ช่างหวาจะส่งลำกล้องตัวใหม่เปลี่ยนคืนมาให้ครับ โดยที่ผมจะต้องหาช่างฟิตลำกล้องเอง ซึ่งก็โอเคครับ เพราะสะดวกกับผมอย่างมากที่ไม่ต้องทิ้งงานทิ้งการ รวมทั้งการเดินทางไปกทม.ซึ่งต้องใช้เวลาอย่างน้อยๆก็สามวัน

ผมขอกราบขอบพระคุณพี่ๆทุกคน โดยเฉพาะท่านผู้การสุพินท์ ที่ทำให้เรื่องต่างๆ สะดวก และง่ายดายมากๆครับ

ไหว้

[URL=http://g.imageshack.us/g.php?h=292&i=tanfolo
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์