เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:23:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลิต‘’เกษตรกรรุ่นใหม่‘’  (อ่าน 35227 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:07:18 AM »

ช้างเผือกเชื่องอยู่แล้วแต่คนคล้องไม่ได้เรื่อง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าใครเห็นเจ้โอมา  ช่วยเตือนผมด้วยนะครับ  เจ้โอจ้องจะตัดจะตอนผมยันตีสองกว่าเมื่อคืน
ผมนอนไม่หลับเลย

โห เจ๊ ใจร้ายตัดแล้วตอนแบบนี้ฆ่ากันเลยดีกว่า ยังปรานีดีกว่าอยู่แบบชายไร้พิษสง คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:08:05 AM »

อย่าไปเชื่อตากวางมากเด้อ  น้าดุลย์พวกก็คุยไปงั้นแหละ  เจ้าเก็ทเกิดมาได้เพราะแม่(เมียตากวาง)เขาทำเอง คิก คิก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อ้าว  เฮ้ย  กวาง  ตกลง  ไครเสียท่าไครกันแน่ฟะ  แก้ตัวด่วน
เสียหายครับ งานนี้เสียหาย คิก คิก ขำก๊าก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:10:22 AM »

วันนี้  เป็นวันของ  นายกวาง    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:13:10 AM »

คอนสารว่าจะไปหลายครั้ง  บ้านช่างมีด บุญโฮม เจ้าของมีด มรดกพ่อ ที่ผมซื้อมา ก็อยู่ละเเวกนั้นครับ

เคยดูรูปจากคนที่ไปมา เห็นแต่ท้องนา ที่ลุ่มหมดเลย  เคยสงสัยเหมือนกัน  หน้าน้ำ น้ำไม่ท่วมเหรอครับ

อ.คอนสารมีพื้นที่เป็นภูเขาเกินกว่าครึ่งครับ... ใกล้ๆ อำเภออาจมีที่ราบมากหน่อย... แต่ก็เป็นที่ราบสูงครับ... น้ำป่ามาไวไปไว... โดยเฉพาะที่สูง...

...ช่างมีดโนเนมแต่ฝีมือดีแถวบ้านผมก็มีอยู่คนหนึ่งครับ... พี่ซับสนใจมั๊ย...

...แต่ขอยืนยันว่า อ.คอนสาร... บ้านท่านลูกปรายเหล็ก... อุดมสมบูรณ์สุดๆ ครับ... อ.คอนสารไม่เคยรู้จักคำว่า "แล้ง" ครับ... บางแห่งขุดดินลงไปแค่เข่า... น้ำใสสะอาดก็เอ่อออกมาจนล้นครับ... อันนี้ยืนยัน...

คอนสารว่าจะไปหลายครั้ง  บ้านช่างมีด บุญโฮม เจ้าของมีด มรดกพ่อ ที่ผมซื้อมา ก็อยู่ละเเวกนั้นครับ

เคยดูรูปจากคนที่ไปมา เห็นแต่ท้องนา ที่ลุ่มหมดเลย  เคยสงสัยเหมือนกัน  หน้าน้ำ น้ำไม่ท่วมเหรอครับ

ไม่เคยได้ยินว่าคอนสารน้ำท่วมสักครั้งครับ  น้ำป่าจากทุกอำเภอจะไหลมาอยู่อำเภอเมืองหมดครับ ฉะนั้น จ.ชัยภูมิน้ำท่วมทุกปี 555

บ้านเมืองเก่าห่างตัวจังหวัดนิดเดียว... น้ำป่าเซาะถนนขาดทุกปี... อิอิ... บ้านไผน้อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:22:18 AM »

คอนสารว่าจะไปหลายครั้ง  บ้านช่างมีด บุญโฮม เจ้าของมีด มรดกพ่อ ที่ผมซื้อมา ก็อยู่ละเเวกนั้นครับ

เคยดูรูปจากคนที่ไปมา เห็นแต่ท้องนา ที่ลุ่มหมดเลย  เคยสงสัยเหมือนกัน  หน้าน้ำ น้ำไม่ท่วมเหรอครับ

อ.คอนสารมีพื้นที่เป็นภูเขาเกินกว่าครึ่งครับ... ใกล้ๆ อำเภออาจมีที่ราบมากหน่อย... แต่ก็เป็นที่ราบสูงครับ... น้ำป่ามาไวไปไว... โดยเฉพาะที่สูง...

...ช่างมีดโนเนมแต่ฝีมือดีแถวบ้านผมก็มีอยู่คนหนึ่งครับ... พี่ซับสนใจมั๊ย...

ราคาแรงไหมครับ  พอมีรูปให้ดูหรือเปล่า.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:32:42 AM »

ช้างเผือกเชื่องอยู่แล้วแต่คนคล้องไม่ได้เรื่อง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าใครเห็นเจ้โอมา  ช่วยเตือนผมด้วยนะครับ  เจ้โอจ้องจะตัดจะตอนผมยันตีสองกว่าเมื่อคืน
ผมนอนไม่หลับเลย

โห เจ๊ ใจร้ายตัดแล้วตอนแบบนี้ฆ่ากันเลยดีกว่า ยังปรานีดีกว่าอยู่แบบชายไร้พิษสง คิก คิก

ตอนนี้ก็เหมือนไร้พิษสงอยู่แล้ว  แต่ยังไม่กล้าตัดเขี้ยว  เอาไว้ขู่.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:35:29 AM »

อ้าว.......เมื่อตะกี้เห็นคุยเรื่องมีดโนเนมอยู่ดีๆ  วกเข้ามาเรื่องผมอีกแล้ว
มาเจ้มา....มาตัดมาตอนซะให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย  ผมว่าเจ้ตัดเจ้ตอนไม่ลงหรอก
แบบว่ามัน.........................................น่ารัก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:42:36 AM »

พื้นที่ป่าติดภูเขา อ. คอนสาร ปลูกยางพารากันเต็มพรึดไปหมด...... บางเจ้าปลูกทิ้งไว้ขายยกสวน
   ..พักหลังมีฝรั่งเมียไทยเข้าไปซื้อไว้เยอะ....  Tongue

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:46:33 AM »

โครงการของพี่ห้อยเขาครับ  ปลูกยางพาราหนึ่งจังหวัดหนึ่งล้านไร่  กรีดยางจะเอาไปขายให้ใครก็ไม่ทราบ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:51:06 AM »

ราคาแรงไหมครับ  พอมีรูปให้ดูหรือเปล่า.....

ราคาชาวบ้านๆ ครับ... ปีก่อนนั้นเหล็กยังถูก... ตอนนั้นสั่งให้พี่ Ro@d กับสมาชิกอีกสองสามคน... ราวๆ เล่มละ ๕๐๐ บาทครับ... ตอนนี้เหล็กแพงกว่าเดิมอาจจะขึ้นราคานิดหน่อยครับ..  การแต่งผิวอาจจะไม่เนียนเท่าช่างมีดดังๆ แต่ก็เงาวับ... ช่างมีดคนนี้แกเน้นไปที่วัสดุประเภทเหล็กแหนบ, ผลาญรถไถ... บาร์เลื่อยยนต์... อะไรทำนองนี้ครับ... ยังไม่ถึงขนาดใช้เหล็กเบอร์เหมือนช่างมีดดังๆ ครับ... แต่ถ้าแลกกับราคา... ผมว่าคุ้มสุดครับ...

...ส่วนรูปต้องไปค้นก่อนครับ... ว่าเก็บไว้เครื่องไหน...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:55:26 AM »

เหอๆๆ  ช้างเผือกเชือกเล็กๆครับอายุแค่16กว่าๆเอง  ช้างก็เชื้องเชื่องเดินมาหาเองเลย  คล้องได้ง่ายๆ  พวกมดแดงก็เยอะแต่ไม่กล้าทำอะไรผม เพราะ ผญบ.ทั้งสามหมู่เขาให้ท้ายผมอยู่นั่นแปดเดือนแล้วผมก็ได้งานที่น่าน จากมา  แล้วก็มาเจอช้างเผือกอีกสามสี่เชือก  จนมาลงเอยที่ช้างเนียมเมืองน่าน   Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:58:00 AM »

อย่าไปเชื่อตากวางมากเด้อ  น้าดุลย์พวกก็คุยไปงั้นแหละ  เจ้าเก็ทเกิดมาได้เพราะแม่(เมียตากวาง)เขาทำเอง คิก คิก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อ้าว  เฮ้ย  กวาง  ตกลง  ไครเสียท่าไครกันแน่ฟะ  แก้ตัวด่วน
เสียหายครับ งานนี้เสียหาย คิก คิก ขำก๊าก

ใครเสียท่าใครก็ไม่รู้ครับ  รู้แต่ผมย้ายมาหนองแค  เจี๊ยบขอย้ายตามมาจาก อ.ลอง จ.แพร่  เจ๋งมะเจ๋งคิดดู   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:58:23 AM »

ทำไมช้างเผือกตากวางไม่เข้าตำรา"คชลักษณ์" เลยด๊ำดำ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 11:59:44 AM »

อ้าว.......เมื่อตะกี้เห็นคุยเรื่องมีดโนเนมอยู่ดีๆ  วกเข้ามาเรื่องผมอีกแล้ว
มาเจ้มา....มาตัดมาตอนซะให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลย  ผมว่าเจ้ตัดเจ้ตอนไม่ลงหรอก
แบบว่ามัน.........................................น่ารัก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่น้องครับ  น่ารักแบบนี้ใช่ใหมครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 09, 2009, 12:00:32 PM »

ทำไมช้างเผือกตากวางไม่เข้าตำรา"คชลักษณ์" เลยด๊ำดำ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ช้างเนียมรู้จักป่าวปู่   Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 24
  พิมพ์