เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:20:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลิต‘’เกษตรกรรุ่นใหม่‘’  (อ่าน 35423 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #255 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 12:32:36 PM »

ยอดภูคิ้ง” มีระดับความสูงถึง 1,165 เมตร จากระดับน้ำทะเล ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของเทือกภูเขียว
อันเป็นพื้นที่เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าภูเขียว

..............................................

นิดหน่อย พี่แป๋ง  สูงกว่าจอมปลวกนิดๆ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #256 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:10:48 PM »

ผมเคยเดินขึ้นแต่ภูกระดึง ใช้เวลาเดินตั้งแต่เช้าถึงยอดภูตอนเที่ยง คนเดียวหมดเหล้าไปเกือบ 2 แบน  คิก คิก Grin
สัมภาระมันหนักเลยแอบเททิ้งหรือครับ ? Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #257 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:15:29 PM »

ผมเคยเดินขึ้นแต่ภูกระดึง ใช้เวลาเดินตั้งแต่เช้าถึงยอดภูตอนเที่ยง คนเดียวหมดเหล้าไปเกือบ 2 แบน  คิก คิก Grin
สัมภาระมันหนักเลยแอบเททิ้งหรือครับ ? Grin

ถอนครับผม ออกเดินทางจากอุบลฯ สองทุ่ม ถึงผานกเค้าประมาณตีสี่ กินเหล้ากันทั้งคืน พรรคพวกเค้าปล่อย
ให้ผมเดินรั้งท้ายกับสาว ๆ เหล้าหงส์ทองผสมเอ็มร้อย กับมาม่าสองซอง น้ำเปล่าอีกขวด ถึงยอดภูครับ  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #258 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:22:52 PM »

ตอนผมไป ไม่ต้องนั่งพักเลย
เพราะว่าเดินสวนขึ้นไปกะคนที่ลงมา  ระหว่างหยุดคอยเขา ได้พักไปเอง  ถึงยอดเกือบบ่ายสอง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #259 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:26:26 PM »

ตอนที่ผมไปเป็นปลายฝนต้นหนาว ทากเนี่ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน เดินขึ้นไปสี่ห้าก้าว ลื่นลงสองสามก้าวครับ  คิก คิก

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #260 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:35:45 PM »

สมัยเรียนขึ้นภูกระดึง...... น้อยครั้งจะได้เจอเหล้าสี ไปกัน 6 คนเอาเหล้าขาวไป 10 ขวด.........

....รองเท้าคอนเวิร์ทสุดเท่ แทบจะทางใครทางมัน กัดตั้งแต่ยังไม่พ้นซำแฮก  Tongue   เหล้าสะพายกันคนละขวดสองขวด อยากจะเททิ้งเหลือเกิน.........

พ่อไก่แจ้ทั้งหลาย เจอสาวน่ารักหน่อยไม่ได้ ทำเป็นสุภาพบุรุษอาสาช่วยเขาสะพายเป้...... เวรแล้วไง!!เหล้าในกระเป๋าเอ็งดันถ่ายมาใส่กระเป๋าข้า.....  Tongue Huh ยี๊

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #261 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 01:44:29 PM »

Convert ผมผูกเชือกแล้วเอาห้อยคอครับ ใส่รองเท้าแตะตราช้างดาวสะดวกกว่า ดูสภาพรองเท้าของคนอื่นแล้ว
เลอะโคลนจนดูไม่ออกว่าเป็น Convert ครับ  คิก คิก กระเป๋าเสื้อผ้าจ้างลูกหาบ แต่ขากลับแบกลงมาเองพร้อมกับ
กีต้าร์อีก 1 ตัว  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 01:46:24 PM โดย สหายกลาง » บันทึกการเข้า

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #262 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:06:20 PM »

คนอื่นขึ้นไปได้ล่ะพี่

ตอนผมไปไม่มีสียังงี้... มีแต่สีน้ำตาลของหญ้าแห้ง... กับสีดำของหญ้าที่ถูกไฟไหม้... แต่ถึงกระนั้นก็ยังมีน้ำใสไหลรินเต็มลำธาร...

...อ้อ... น้าต่ายครับ... สมัยนั้นผมไปภูกระดึงแบกเป้ ๑๒ ก.ก. ใช้เวลาเดินทางราวๆ ๔ ชั่วโมง... แต่ไปภูคิ้งแบกเป้ ๘ ก.ก. ใช้เวลาเดินทาง ๖ ชั่วโมงครับ...

hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #263 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:11:07 PM »

ระยะทางไกลกว่าใช่มั๊ยครับท่าน jungle  Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #264 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:16:30 PM »

แค่นี้ไม่คณาฝีเท้าแป๋งหรอกจะบอกให้  เดินครึ่งชั่วโมง....................................พักชั่วโมงหนึ่ง 

สามวันก็ถึงแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #265 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:21:17 PM »

พอเลยๆ........ ระลึกความหลังกันยังกะคนแก่...... ยังไม่มีใครแก่ซะหน่อย แค่อายุมากขึ้น......... Grin

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #266 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:24:16 PM »

พอเลยๆ........ ระลึกความหลังกันยังกะคนแก่...... ยังไม่มีใครแก่ซะหน่อย แค่อายุมากขึ้น......... Grin

พูดได้ดีมากครับ  จาก 262 เอาไปเป็น 263 ซะมากขึ้นหนึ่งปี  เอ้ย...หนึ่งคะแนน

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #267 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:29:10 PM »

เว้นไว้ซักคน...... อิอิ ดีนะไม่มีเครื่องหมายลบ ไม่งั้นอายุลดฮวบ.......

โดยเฉพาะตากวาง น่าจะได้เกิดอีกร้อยปีข้างหน้า...........  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #268 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:32:30 PM »

แค่นี้ไม่คณาฝีเท้าแป๋งหรอกจะบอกให้  เดินครึ่งชั่วโมง....................................พักชั่วโมงหนึ่ง 

สามวันก็ถึงแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ป๊าดโถ้....ต้องสามชั่วโมงคร๊าบ...
ตากวางถึงจะยกหลานภรรยาให้

hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #269 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 03:37:20 PM »

สมัยก่อนท่าน jungle เดิน 6 ช.ม. เชียวนะครับลุงแป๋ง เปลี่ยนใจไปหาสาวฝั่งนู้นลูกครึ่งญวนดีกว่าครับ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 24
  พิมพ์