เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:21:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบวิธี ถอดปืนรุ่นนี้และแมกฯ  (อ่าน 3040 ครั้ง)
DUMRONGSAK
มือใหม่หัดยิง
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:25:03 AM »

ต้องขออภัยทุกท่านครับวันนี้ลงรูปได้แล้ว

ผมได้ปืนรุ่นนี้มาซึ่งเป็นมรดก ตกทอดจากคุณพ่อ ครับแต่แมกฯสปริงหัก ใครมีบ้างครับ ผมขอซื้อ และวิธีถอดทำความสะอาดด้วยครับ
ติดต่อมาได้ที่ 081-3121420 ผมอยู่ ตรง ฟิวเจอร์พระราม 3
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2009, 11:13:53 AM โดย DUMRONGSAK » บันทึกการเข้า
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:26:19 AM »

รุ่นไหนล่ะครับ...

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 11:59:36 AM »

ผมได้ปืนรุ่นนี้มาซึ่งเป็นมรดก ตกทอดจากคุณพ่อ ครับแต่แมกฯมีไม่มี ใครมีบ้างครับ ผมซื้อ และวิธีถอดทำความสะอาดด้วยครับ
  แล้วมันปืนรุ่นไหนยี่ห้ออะไรครับ...?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:25:31 PM »

ผมได้ปืนรุ่นนี้มาซึ่งเป็นมรดก ตกทอดจากคุณพ่อ ครับแต่แมกฯมีไม่มี ใครมีบ้างครับ ผมซื้อ และวิธีถอดทำความสะอาดด้วยครับ
        อ๋อ  "รุ่นนี้"  แม๊ก ผมไม่มีครับ
ผมถอดทำความสะอาดก็ไม่เป็น ครับ
แต่โทรหาผมได้ครับ  ผมแนะนำให้ได้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
tinnakorn 0101
เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนดินไทย
Full Member

คะแนน 15

บาง เบา เหมือนลอลิเอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:45:33 PM »

คุณดำรงศักดิ์คงเข้าใจอะไรคลาดเคื่อนครับ  ยิ้มีเลศนัย
แต่ไม่เป็นไรครับผมจะนั่งทางในดูให้ ถ้าเห็นแล้วจะมาตอบให้ครับ

ส่วนเกินของชีวิต อุทิศแก่สังคม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 12:56:13 PM »

อาจฝากรูปไม่ได้ครับ  ใจเย็นๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2009, 02:03:33 PM »

สงสัยลงรูปไม่ได้....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
jommy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 05:54:03 PM »

แหม ดูรูปก็รู้แล้วน่า ว่าเป็น colt auto .22 magnum เจ้าของกระทู้คงอายน่ะครับ
Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 08:38:22 PM »

ต้องขออภัยทุกท่านครับวันนี้ลงรูปได้แล้ว

ผมได้ปืนรุ่นนี้มาซึ่งเป็นมรดก ตกทอดจากคุณพ่อ ครับแต่แมกฯสปริงหัก ใครมีบ้างครับ ผมขอซื้อ และวิธีถอดทำความสะอาดด้วยครับ
ติดต่อมาได้ที่ 081-3121420 ผมอยู่ ตรง ฟิวเจอร์พระราม 3
ใจเย็น ๆ ค่อย ๆ เล่า ตกใจ

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:13:09 PM »

บอกไว้ตั้งแต่กระทู้ก่อนแล้วนะครับ ว่า.22 mag.หนะ ในท้องตลาดมันไม่มีอะไหล่ขายหรอกครับ เพราะมันเป็นปืนไทยประดิษฐ์ ผมเคยมีนะครับรุ่นนี้ ทะเบียนปี 19 ผมเอาไปรมดำที่ร้านซ่อมปืนที่พิษณุโลกแถวท่ารถครับ ผมสั่งเค้าทำแม็กอะหลั่ยให้อีกตัว เยี่ยมเลยครับ ไม่มีแยม ถ้าคุณดำรงศักดิ์ได้มีโอกาสพิษณุโลก ลองไปที่ร้านซ่อมที่ผมแนะนำนะครับ อาจได้รับคำตอบที่โดนใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 09:46:50 PM โดย renold » บันทึกการเข้า
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:24:47 PM »

ขออนุญาตตอบนะครับ
วิธีถอดนะครับ
1.ปลดแม็กฯ
2.ดึงไสลด์กลับมาแต่ไม่ต้องสุดลำนะครับ
3.จับปลายลำกล้องแล้วบิด 90องศา ไม่แน่ใจนะครับว่าหมุนตาม หรือทวนเข็มนาฬิกาเพราะผมขายไปหลายปีแล้วพยายามดึงไสลด์ขยับเดินหน้าถอยหลัง จนลำกล้องหมุนได้
4.เสร็จแล้วดึงลำกล้องออกไปข้างหน้าตรงๆ
5.ค่อยๆผ่อนไสลด์ไปข้างหน้า ระวังสปริงกับแกนสปริงจะหลุดหาย
6.ชิ้นส่วนก็จะมี โครงปืน ลูกเลื่อน สปริง+แกนยันลูกเลื่อนแล้วก็แม็กกาซีนกระสุนครับ
ส่วนรายละเอียนอย่างอื่นขอร้องว่าอย่าพยายามถอดครับ เพราะอาจจะประกอบกลับคืนไม่ได้ กลัวเกลียวหวานครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2009, 09:39:27 PM โดย renold » บันทึกการเข้า
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:33:36 PM »

ปฏิบัติการเป็นแบบลำกล้องล็อคโครงปืนครับ คันค้างไสลด์ไม่เกี่ยวกับการถอดปืนเลย ตอนที่ผมซื้อเขามาใหม่ๆก็มืดแปดด้านเหมือนกัน ต้องลองผิดลองถูก ตอนหลังหลับตาถอดก็ยังได้เลยครับ
อ้อ เวลาประกอบกลับก็เอาสปริงใส่แกนสปริงแล้วเอาวางใส่ที่โครงปืนแล้วเอาลูกเลื่อนสวมเข้าใป รั้งลูกเลื่อนไปข้างหลังหน่อย แล้วเอาลำกล้องใส่เข้าไป ตอนใส่ต้องเอียง45 องศาก่อนนะครับ พอเข้าไปจนสุด ค่อยหมุนกลับคืน แค่นี้ก็เรียบร้อย มีคำเตือนอีกอย่าง สปริงลูกเลื่อนห้ามไปดึงให้มันขยายออก หรือกดให้มันอัดเข้าไปอีก มิฉะนั้น ปืนคุณจะขัดข้องครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2009, 09:55:55 PM »

พอดีรูปอยู่ที่คอมฯอีกเครื่อง วันหลังผมจะลงภาพมาให้ดู
หน้า: [1]
  พิมพ์