เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:22:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จรเข้ที่ลำตะคอง..?  (อ่าน 5716 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 03:36:24 PM »

จระเข้ที่บ้านผมดังอีกแล้ว   ตกใจหน้าซีด

ข่าวว่า มีคนเหมารถบัสไปดูกันเป็นพันคน  Shocked เป็นจระเข้แสนรู้เมื่อเรียกก็มาไม่ทำร้ายใคร แถมโดนปิดทองและทาแป้งขอหวยกันตามระเบียบ  ไปกันเป็นพันมันต้องถูกกันสักคนล่ะน่า  Grin

จระเข้ตัวนี้พุดแบบไม่กลัวโดนด่า น่าจะอายุเลยยี่สิบปีแล้วครับ  เพราะตอนเด้กๆผมก้เคยไปวิ่งเล่นที่วัดนี้ตอนที่ลุงผมพาไปเที่ยว ผมกับพี่ชายได้ยินหลวงพี่(องค์ไหนไม่รู้)ในสระมีจระเข้เชื่องๆตัวนึงไปดูสิ  เลยวิ่งกันไปดูสองคน ไม่เห็นมีอะไรเจอแต่ขอนไม้อยู่ข้างตลิ่งวิ่งข้ามไปข้ามมาหลายรอบก็ไม่เจอ  เลยวิ่งขึ้นไปถามหลวงพี่ว่าจระเข้อยู่ไหน  หลวงพี่หัวเราะหึๆแล้วเอาข้าวเหนียวปั้นใส่ไม้ยาวๆเดินลงไปหาขอนไม้ขอนนั้นแล้วเคาะพื้นเบาๆเรียกจระเข้ว่า  หลวงพ่อมาๆๆมากินข้าวเร็ว  เจ้าขอนไม้นั้นก็ลุกขึ้นแล้วเดินมาหาหลวงพี่พร้อมกับคาบข้าวเหนียวไปกินเฉยเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม่เห็นมีใครสนใจเพิ่งจะมาเป็นข่าวงานเลยเข้าหลวงพ่อเลย555 หลวงพี่บอกว่าเมื่อก่อนดุมากไล่กัดชาวบ้านกับพระเณรที่ลงไปเก็บดอกบัวในสระจนหลวงพ่อเจ้าอาวาสมรณะภาพไปจระเข้ตัวนี้ก็ไม่ดุร้ายอีกเลยครับ  แปลกดีเหมือนกัน   Wink

วัดบ้านโนนแดง อ.บ้านเขว้า... ใช่มั๊ยครับ...

แหม่นครับ.............ดูข่าววันนี้คนแห่ไปดูมากผู้ใหญ่เรียกยังไงก็ไม่ขึ้น  พวกเล่นลุยน้ำลงไปจับขึนมาเกือบโดน"สวบ"ไปแล้ว  เล่นกับอะไรไม่เล่นไปเล่นกับจระเข้  เมื่อไหร่จะหลุดพ้นจากเรื่องงมงายเสียที่มนุษย์

ตราบใดที่ยังแก้ปัญหาปากท้องของประชชนไม่ได้... และตราบใดที่ยังมีหวยรัฐบาล... ตราบนั้นก็จะยังมีเหตุการณ์แบบนี้อยู่ร่ำไปครับ... บ้านโนนแดงนี่เมื่อก่อนทำงานอยู่หนองบัวระเหว... ขับรถผ่านแทบทุกวัน... แวะก็บ่อย... ไม่เคยได้ข่าวคราวอะไร...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 05:33:32 PM »

ไม่เกี่ยวกับจระเข้ครับ  หลงรักแต่ก็เป็นบ้านของเขา  ผมขออนุญาตครับ  ไหว้............ตอไม้   ที่ในป่า      คุณคิดว่า   สูญค่าหรือ   นางไม้   ที่ร่ำรือเขายึดถือ   คุณคือคน     คุณสับเขาเจ็บปวด    สุดรวดร้าวเกินจะทน   ผีบ้าว่าสัปดน   ป๋องกพลยังหลบภัย    คุณอยู่ในที่แจ้ง   แต่คุณแล้งถึงน้ำใจ  ต้นไม้ที่ห่างไกล    คุณตัดได้ทำลงคอ  พอครับเบาลงเถิด    อย่ากำเริบ  เกิดนายทุน    หยุดสับและลงทุน ทดแทนคุณของแผ่นดิน

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์