เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:18:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ป้องกันตัวที่ไม่ใช้ปืน  (อ่าน 9587 ครั้ง)
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:01:39 AM »

สมัยก่อน เคยใช้ น้ำอัดแก๊ส (น้ำใส ๆ นะครับ) รุ่นก่อน ประเภทที่ว่า ตอกไข่ใส่แก้ว แล้วรินใส่ลงไป ไข่ขาวเปลี่ยนสี

เขย่าแรง ๆ โดยที่ไม่เปิดฝาจีบ วิ่งตามมา ขว้างลงพื้น กลายเป็นระเบิดเศษขวด เล็ก ๆ กระเด็นไปครับ

(เพื่อนเป็นคนทำเองเห็นกับตาครับ)

ด้วยความเคารพ

ปล.แต่ที่ดีที่สุด หลีกเลี่ยงการมีเรื่องครับและ ไม่ข้องเกี่ยวกับสถานที่ อโคจร ครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:19:51 AM »

ผมก็ไม่อยากมีหรอกครับเรื่อง ถ้ารู้ว่าตรงไหนเสี่ยงผมผมก็ไม่เข้าไป

แต่เรื่องมันมักจะมาหาผมเอง

อย่างเมื่อ 2 ปีก่อนไปแข่งหุ่นยนต์ที่กาญ เดินออกไปหาซื้อของกินหน้างาน มันก็มาตีกันใกล้ๆกันที่ผมอยู่ ดีไม่โดนลูกหลง

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 11:26:25 AM »

หลีกได้ก็หลีกเลี่ยงได้ก็เลี่ยง เอาอนาคตไปแลกไม่คุ้ม

ยิ่งเด็กเทคโนส่วนใหญ่มาจากเด็กช่าง มีเรื่องกันทีก็แรง

ป้อมยามตำรวจตรงหัวโค้งมีตอนผมเรียนปี 4 เทอมสุดท้าย

เหตุเพราะว่าเด็กวิดวะตีกัน แล้วมีฝ่ายหนึ่งไปเรียกเพื่อนที่อยู่เทนมาช่วย

ผลตายหนึ่งหมดอนาคตไปอีกสอง  คนที่ตายเรียนวิดวะไฟฟ้าเทอมสุดท้าย

อีกไม่กี่เดือนพ่อแม่ก็จะได้ชื่นใจอยู่แล้ว น่าสงสารพ่อแม่เค้า เศร้า

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:10:16 PM »

ใช้อันนี้  ไม่ผิดกฎหมาย  ซื้อลูกน๊อตตัวเมียเบอร์ 17-18 ไปด้วยรับรอง หัวแตก  วิ่งไปยิงไปรับรองคนอื่นถือมีดยาว ๆ ก็ไม่กล้าวิ่งไล่ฟัน   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:32:04 PM »

หลีกได้ก็หลีกเลี่ยงได้ก็เลี่ยง เอาอนาคตไปแลกไม่คุ้ม

ยิ่งเด็กเทคโนส่วนใหญ่มาจากเด็กช่าง มีเรื่องกันทีก็แรง

ป้อมยามตำรวจตรงหัวโค้งมีตอนผมเรียนปี 4 เทอมสุดท้าย

เหตุเพราะว่าเด็กวิดวะตีกัน แล้วมีฝ่ายหนึ่งไปเรียกเพื่อนที่อยู่เทนมาช่วย

ผลตายหนึ่งหมดอนาคตไปอีกสอง  คนที่ตายเรียนวิดวะไฟฟ้าเทอมสุดท้าย

อีกไม่กี่เดือนพ่อแม่ก็จะได้ชื่นใจอยู่แล้ว น่าสงสารพ่อแม่เค้า เศร้า
โชคดีครับ ที่สจล. เขากีดกันเด็กช่าง มีแต่เด็กม.ปลาย 95% ที่เลยไม่ค่อยมีอะไร

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 12:56:48 PM »

ผมไม่มีความชำนาญเรื่องมีดต่อสู้เลยครับ  รบกวนพี่ๆช่วยนำเสนอมีดสปิงสักเล่มแบบ แหลมคม ปลอดภัย กับผู้ใช้ด้วยครับ แบบกดเด้งออกเด้งเข้าง่ายครับ(ผมจะเอาไว้เป็นตัวสำรองจาก 21 A .22 ครับ)

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 03:08:25 PM »

สมัยวัยรุ่น ผมเป็นเด็กเรียน นิสัยเรียบร้อยเสมอมา  เลยไม่มีประสปการณ์แบบนี้

เช้ามาก็ขับรถเครื่องโนวาไปโรงเรียน รถผมก็ไม่ทำอะไรกับมันมากไปกว่าใส่แฮนด์เขาควาย เสียงอาจดังไปนิด ก็ยังเบากว่าหกล้อ

ได้ตังค์ไปกินขนมโรงเรียน สี่สิบบาท (ลูกคนพอได้ครับ ลูกนายหัว  คิก คิก )ใส่น้ำมันรถยี่สิบบาท (ครึ่งถัง)

ซื้อกรองทิพย์ ห้าบาท (เจ็ดตัว ตอนนั้น ซองสิบสาม) น้ำมันรถหมดเมื่อไร ไถเพื่อน แล้วถ้าเรามีบุหรี่ ค่าเหล้าขาวน้ำแดง ก็ไม่ต้องออก

แล้วเย็นนั้น ถ้าได้รัมมี่มาหลายบาท ก็จะเลี้ยงน้ำชาเพื่อน  ถ้าได้สนุ๊กเกอร์มาอีก งานนี้ ยาววววว 

แต่ยาวยังไง จะไม่กลับบ้านหลังพ่อตื่นมาดูตอนตีสามเด็ดขาด  กลัวท่านเป็นห่วง ถึงผมจะนอนขนำเล็ก ๆ สำหรับเอาไว้แอบสูบบุหรี่ก็เถอะ

ชีวิตผมเรียบ ๆ ง่าย ๆ แบบนี้ มาจนโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดีของสังคมครับ

ส่วนเรื่องตีรันฟันแทง หลีกได้ผมหลีกครับ  ถ้าเห็นพวกมากกว่าค่อยว่ากัน  ไม่ชอบอาวุธครับ ผมว่า มันรุนแรงเกินวัยไป

ผมชอบก้อนหิน หรืออะไรแข็ง ๆ กำแล้วฟาด  มันหาง่าย และทิ้งง่ายดีครับ  ก้อนขนาดมะนาวลูกโต ๆ นี่ก็แจ่มแล้วครับ

เรื่องแบบนี้ อย่าถามครับ ผมไม่รู้จริง ๆ
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 03:12:52 PM »

โชคดีครับ ที่สจล. เขากีดกันเด็กช่าง มีแต่เด็กม.ปลาย 95% ที่เลยไม่ค่อยมีอะไร

อ้าวนึกว่าเด็กเทคโน โทษที หัวเราะร่าน้ำตาริน

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 03:23:24 PM »

ตอน ม.๓ เคยวิ่งสวนปืนปากกา เข้าไปเอาก้อนหินฟาดหัวเด็กเทคนิคด้วย

ผล คนที่ถือปืนปากกา ร่วงเป็นนกปีกหัก พวกอีกสี่คน วิ่งเป็นแมวโดนน้ำร้อน

เพื่อน ๆ ที่ไปด้วยกัน อึ้งกิมกี่ ว่า ผมช่างเป็นคนกล้าหาญอะไรเช่นนั้น ไม่กลัวปืนเลย ไม่กลัวตาย สุดยอดดดด

ปืน ??......

ผมไม่เห็นปืนจริง ๆ ให้ตาย  ที่เห็นมันถือมา เป็นกลอนประตูหน้าตาแปลก ๆ ยังสงสัยว่าเอามาทำบ้าอะไร

ผมแจ้งเกิดในชั่วข้ามคืน เด็ก ม.๕ อย่างพี่หยาม พี่โช พี่ติ๊ก อยากรู้จัก อยากได้ผมเป็นพวกทั้งนั้น

ใครจะรู้บ้างหนอ ว่า  ผมไม่รู้จักปืนปากกา   ตกใจ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 03:27:30 PM »

ตอน ม.๓ เคยวิ่งสวนปืนปากกา เข้าไปเอาก้อนหินฟาดหัวเด็กเทคนิคด้วย

ผล คนที่ถือปืนปากกา ร่วงเป็นนกปีกหัก พวกอีกสี่คน วิ่งเป็นแมวโดนน้ำร้อน

เพื่อน ๆ ที่ไปด้วยกัน อึ้งกิมกี่ ว่า ผมช่างเป็นคนกล้าหาญอะไรเช่นนั้น ไม่กลัวปืนเลย ไม่กลัวตาย สุดยอดดดด

ผมไม่เห็นปืนจริง ๆ ให้ตาย  ที่เห็นมันถือมา เป็นกลอนประตูหน้าตาแปลก ๆ ยังสงสัยว่าเอามาทำบ้าอะไร

ผมแจ้งเกิดในชั่วข้ามคืน เด็ก ม.๕ อย่างพี่หยาม พี่โช พี่ติ๊ก อยากรู้จัก อยากได้ผมเป็นพวกทั้งนั้น

ใครจะรู้บ้างหนอ ว่า  ผมไม่รู้จักปืนปากกา   ตกใจ

ช๊อบบบบบชอบ  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 04:04:59 PM »

สมัยวัยรุ่น ผมเป็นเด็กเรียน นิสัยเรียบร้อยเสมอมา  เลยไม่มีประสปการณ์แบบนี้

เช้ามาก็ขับรถเครื่องโนวาไปโรงเรียน รถผมก็ไม่ทำอะไรกับมันมากไปกว่าใส่แฮนด์เขาควาย เสียงอาจดังไปนิด ก็ยังเบากว่าหกล้อ

ได้ตังค์ไปกินขนมโรงเรียน สี่สิบบาท (ลูกคนพอได้ครับ ลูกนายหัว  คิก คิก )ใส่น้ำมันรถยี่สิบบาท (ครึ่งถัง)

ซื้อกรองทิพย์ ห้าบาท (เจ็ดตัว ตอนนั้น ซองสิบสาม) น้ำมันรถหมดเมื่อไร ไถเพื่อน แล้วถ้าเรามีบุหรี่ ค่าเหล้าขาวน้ำแดง ก็ไม่ต้องออก

แล้วเย็นนั้น ถ้าได้รัมมี่มาหลายบาท ก็จะเลี้ยงน้ำชาเพื่อน  ถ้าได้สนุ๊กเกอร์มาอีก งานนี้ ยาววววว 

แต่ยาวยังไง จะไม่กลับบ้านหลังพ่อตื่นมาดูตอนตีสามเด็ดขาด  กลัวท่านเป็นห่วง ถึงผมจะนอนขนำเล็ก ๆ สำหรับเอาไว้แอบสูบบุหรี่ก็เถอะ

ชีวิตผมเรียบ ๆ ง่าย ๆ แบบนี้ มาจนโตเป็นผู้ใหญ่ที่ดีของสังคมครับ

ส่วนเรื่องตีรันฟันแทง หลีกได้ผมหลีกครับ  ถ้าเห็นพวกมากกว่าค่อยว่ากัน  ไม่ชอบอาวุธครับ ผมว่า มันรุนแรงเกินวัยไป

ผมชอบก้อนหิน หรืออะไรแข็ง ๆ กำแล้วฟาด  มันหาง่าย และทิ้งง่ายดีครับ  ก้อนขนาดมะนาวลูกโต ๆ นี่ก็แจ่มแล้วครับ

เรื่องแบบนี้ อย่าถามครับ ผมไม่รู้จริง ๆ

ใครจะรู้บ้างหนอ ว่า  ผมไม่รู้จักปืนปากกา   ตกใจ

วัยรุ่นเฮ้วอย่างนี้  ส่วนใหญ่พอโตอีกหน่อยแล้วได้เมีย  เห็นหงอหงอยทุกราย ขำก๊าก

ดีที่ข้าพเจ้าเป็นคนเรียบร้อยมาแต่ไหนแต่ไร Cheesy
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 04:06:44 PM »

ดีที่ข้าพเจ้าเป็นคนเรียบร้อยมาแต่ไหนแต่ไร Cheesy

บู่ บู่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 04:13:46 PM »

ใครจะรู้บ้างหนอ ว่า  ผมไม่รู้จักปืนปากกา   ตกใจ
โหท่าน คิดได้ไง กลอนประตู
ถ้ามันถือลูกคอนมาท่านคงไม่นึกว่าปืนพลุนะ ^ ^

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 04:18:36 PM »

มีใครเคยใช้หมวกกันน็อคเป็นอาวุธอย่างผมบ้าง

ได้ผลครับ ทีเดียว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 04:35:22 PM »

เคยมีมาจะทุบกับหมวกกันน็อค มันช้ามากครับพี่ เงื้อเยอะด้วยเปิดหรามาแต่ไกล สวนพล๊อกๆเลย  Wink
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์