เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:21:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์ป้องกันตัวที่ไม่ใช้ปืน  (อ่าน 9620 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 12:50:28 AM »

ตอนนี้ไม่รู้นึกยังไงอยากจะมีมีดพับไว้ป้องกันตัวบ้าง เลยเข้ามาโพสในนี้เผื่อมีอย่างอื่นให้เลือกอีก
อันตัวผมนี้ไม่เป็นหมัดมวยเลย แถมจะวิ่งก็คงไม่ทันใคร  เศร้า จะพกปืนก็กะไรอยู่ อายุก็ยังไม่ถึง แถมปืนก็ยังไม่ใช่ชื่อผม อีกทั้งยังเรียนอยู่อีก

เลยอยากถามว่าพวกอุปกรณ์ป้องกันตัวนี้นอกจากมีดพับแล้ว มีอย่างอื่นอีกไหม

ฝึกสิครับ ไม่งั้นพกอะไรไปก็เปล่าประโยชน์ มีด-ไม้ในมือคนใช้ไม่เป็นเจอคนรู้ทางตบพล็อบเดียวหลุดครับ  Wink
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 12:56:12 AM »

ดินสอกด ยี่ห้อ Rotring ครับ ผมไม่มุข ไม่โจ๊ก ไม่ขำนะครับ

จริงครับ ผมก็เคยใช้ จิ้มเบา ๆ ที่เดียว หน้าผากเป็นรูเลย Cool
ผมยั้งมือจิ้มเบา ๆ ครับ เข้าไปแค่ส่วนปลาย กับใส้ดินสอกดหักคาแผล ถ้างวดนั้นไม่ยั้งมือไว้ คงโดนเข้าสถานพินิจไปแล้ว...วัยสะรุ่นนะครับ เดี๋ยวนี้ใจเย็นครับ มีเรื่องอะไร ใครทำให้ไม่พอใจ ใครรังแก ผมฟ้องเมียโลดครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 01:12:32 AM »

ตอนนี้ไม่รู้นึกยังไงอยากจะมีมีดพับไว้ป้องกันตัวบ้าง เลยเข้ามาโพสในนี้เผื่อมีอย่างอื่นให้เลือกอีก
อันตัวผมนี้ไม่เป็นหมัดมวยเลย แถมจะวิ่งก็คงไม่ทันใคร  เศร้า จะพกปืนก็กะไรอยู่ อายุก็ยังไม่ถึง แถมปืนก็ยังไม่ใช่ชื่อผม อีกทั้งยังเรียนอยู่อีก

เลยอยากถามว่าพวกอุปกรณ์ป้องกันตัวนี้นอกจากมีดพับแล้ว มีอย่างอื่นอีกไหม

ฝึกสิครับ ไม่งั้นพกอะไรไปก็เปล่าประโยชน์ มีด-ไม้ในมือคนใช้ไม่เป็นเจอคนรู้ทางตบพล็อบเดียวหลุดครับ  Wink
ใช่ครับ ไม่เป็นมวยพกอะไรก็ใช้ประโยชน์ได้ไม่เต็มที่หรอกครับ  เจอคนเป็นมวยถืออะไรก็เหมือนไม่ได้ถือแหละครับ

ดินสอกด ยี่ห้อ Rotring ครับ ผมไม่มุข ไม่โจ๊ก ไม่ขำนะครับ

จริงครับ ผมก็เคยใช้ จิ้มเบา ๆ ที่เดียว หน้าผากเป็นรูเลย Cool
ผมยั้งมือจิ้มเบา ๆ ครับ เข้าไปแค่ส่วนปลาย กับใส้ดินสอกดหักคาแผล ถ้างวดนั้นไม่ยั้งมือไว้ คงโดนเข้าสถานพินิจไปแล้ว...วัยสะรุ่นนะครับ เดี๋ยวนี้ใจเย็นครับ มีเรื่องอะไร ใครทำให้ไม่พอใจ ใครรังแก ผมฟ้องเมียโลดครับ Grin
อีกทีก็ดินสอไม้เหลาแหลมครับพี่ Zeus อยู่ในมือคนใช้เป็นก็อาวุธอันตรายดีๆนี่เอง
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 03:13:20 AM »

อีกทีก็ดินสอไม้เหลาแหลมครับพี่ Zeus อยู่ในมือคนใช้เป็นก็อาวุธอันตรายดีๆนี่เอง
จริงครับ Embarrassed
นี่ถ้าอยู่ใกล้ ๆ  กันจะถามว่าเรียน ประถมกับมัธยมที่ไหน เคยรู้จักกันมาก่อนหรือเปล่าครับพี่ Embarrassed

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 04:09:50 AM »

จริงครับ Embarrassed
นี่ถ้าอยู่ใกล้ ๆ  กันจะถามว่าเรียน ประถมกับมัธยมที่ไหน เคยรู้จักกันมาก่อนหรือเปล่าครับพี่ Embarrassed
ประถม-มัธยม ผมเรียนหลายที่ครับย้ายบ่อยทั้งเรื่องคุณพ่อย้ายที่ทำงาน ทั้งเรื่องเกเร
มาช่วง ปวช. ที่ต้องระวังกันกันมากหน่อยพวกหมาหมู่หมาลอบกัดมันเยอะครับ   Grin Grin
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 04:38:47 AM »

พวงกุญแจ แบบมีสายโซ่ครับ...อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 10:50:14 AM »

จากประสบการณ์มัธยมปลาย  เข็มขัดหนัง  ที่คาดครับ 
พอต่อกรกับมีดพก หรือ หมาหมู่ไม่เกิน2คนครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 02:25:36 PM »

...หลวงพ่อโกย...Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 03:48:31 PM »

เวลาเค้าตีกันอย่าเข้าไปครับ , น้ำสัมก๋วยเตี้ยว , พริกน้ำปลา , ที่อโคจร ระวังให้หนักครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
depp40
Jr. Member
**

คะแนน 21

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 08:23:04 PM »

ผมใช้   " ลูกประคำ 108 "  พันรอบนิ้วมือทั้ง  4  นิ้ว ....   

กลายเป็น "  สนับมือ  "  เอาตัวรอดจาก  3  รุม  1  มาได้ ....... 

วันรุ่งขึ้นเตรียมตัวไปอย่างดี   แต่ไม่เจอ ........  เลยรอดคุก 

RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 04:19:36 PM »

ที่เทคโนมีชมรมมวยไทยโบราณอยู่ไม่ใช่เหรอ

เรียนฟรีด้วย เยี่ยม

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 04:26:39 PM »

ใช้ท้าวทั้งสองท้าววิ่งลูกโดด(เดี่ยว) ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

[/url][/url]
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 07:49:44 PM »

ตกใจหน้าซีด

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 11:45:47 PM »

ผมพกรอยยิ้มและมิตรภาพครับ... แล้วก็ไม่เคยมีเรื่องมีราว... แรงมาเราเย็นไปก็ไม่เกิดเรื่อง... ส่วนเรื่องลอบกัดนั้น... ตอนเรียนผมไม่เคยเจอครับ...

...แต่ก็มีเคยเจอคนกวนตี... พูดไม่รู้เรื่อง... หลังจากที่กวนโมโหแล้วเจ้าคนนั้นมันก็เดินจากไปแบบยั่วโมโห... พอวันนั้นผมขับปิคอัพที่บ้านไป... แต่มันคงนึกว่าผมขับแมงกะไซค์... ด้วยความโมโหเลยเหยียบคันเร่งพุ่งเฉียดจนไอ้คนนั้นต้องกระโดดหลบลงจากถนนไป... จากวันนั้นมามันไม่เคยมากวนอีกเลยครับ...
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:23:32 AM »

สมัยผม 14-15 ก็ปากกา Lancer ด้ามละ 5 บาทนี่แหละเอากบเหลาดินสอเหลาพลาสติกออกเรียวเชียวผมใช้เป็นลุกหน้าไม้  แต่ฉุกเฉินจะหยีบมาแทงก็คิดว่าใช้ได้  โตมาหน่อยก็คัตเตอร์ 30 องศาแบบออโตล๊อคพกง่ายปลอดภัยราคาถูกใช้ได้เร็วกว่ามีดพับมาก         

ต่อตอนนี้ค้นพบแล้วว่าหูตาไวใช้สมองสำคัญที่สุด  และเท้าก็เป็นอาวุธที่ดีในการใช้ถีบเตะพกได้ตลอดเวลา  ท่าไม่ดีก็วิ่งเสียน้อยที่สุด  อาวุธอื่นหาเอาจากสภาพแวดล้อมแล้วกัน 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์