เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:22:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องขอป.3ไม่ผ่าน  (อ่าน 1317 ครั้ง)
doggynoy
Newbie
*

คะแนน 73

« เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 07:49:29 PM »

คือว่าท้องที่ๆผมไปขอหน้าห้องบอกว่า ปืนขนาด.38นายไม่อณุญาต แล้วถามหาทรัพสินที่ผมจะป้องกันด้วยครับ ถ้าไม่มีก็ไม่ใด้                  เข้าบอกว่านายอณุญาตให้แต่ 9มม.เข้ายังเอาป.1ของคนที่ขอไม่ผ่านมาให้ดูด้วย นายไม่ให้ผ่านจริงๆครับคนนั้นเลยเปลี่ยนเป็น9มม.แทนนายเลยให้  ผมอยากถามว่า                                                                                                                                                                                              1.ผมต้องมีทรัพสินที่จะปกป้องด้วยหรือครับ ไม่มีไม่ใด้หรือ                                                                                                                 2.ปืนที่ลุงจะโอนให้เป็น.38 จะทำไงดีครับ                    ข้อมูลทุกอย่างผมพร้อมหมดยกเว้นทรัพสิน นี้ละครับ ชี้แนะผมที่ครับ                                                                                                                                                                                                                                                                                                           
Minton
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 08:06:27 PM »

ก็หา สำเนาทะเบียนรถยนต์ที่เป็นของตัวเอง (ถ้าไม่มีก็ให้พ่อโอนให้ก่อนซีครับ) หรือ อะไรก้อได้มี่มีมูลค่าไปให้เเกดูซิครับ พากำนัน ผู้ใหญ่บ้านไปรับรองด้วย น่าจะ ok นะ
เเต่ .38 ยังไม่ให้นี่ ผมก็จนใจครับ สงสัยนายทะเบียนมาจากหลังเขา บู่ บู่ บู่ บู่

จากภูผา ถึงทะเล
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 01:45:38 PM »

มาแปลกไม่ให้ .38 สเปเชียล แต่กลับให้ 9 มม. นายอำเภอท่านจะรู้มั้ยเนี้ยว่า 9 มม. มันแรงกว่า .38 สเปเชียล ตั้งเยอะ

ถ้าคุณสมบัติไม่ขัดต่อมาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ แล้วยังไม่อนุญาต ขอความช่วยเหลือมายัง สพป. ได้ครับ

ถ้าคุณไม่พร้อมที่จะสู้ หรือ ไม่อย่าเสียเวลา ก็โอนเป็นชื่อคุณพ่อไปก่อนก็ได้ รอให้พร้อมแล้วค่อยโอนเป็นของตัวเองครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
คนซ่อมทางรถไฟ--->trackmam 52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 02:06:17 PM »

ชีวิตท่านน่ะมีค่าที่สุดแล้วครับ แล้ว 9 มม.กะ.38 นี่ขนาดเท่ากันนะครับ อ.นี้แปลกแฮะ
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 07:15:27 PM »

บอกลุงให้โอน9มม. สิครับ เยี่ยม

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 08:35:33 PM »

มาแปลกไม่ให้ .38 สเปเชียล แต่กลับให้ 9 มม. นายอำเภอท่านจะรู้มั้ยเนี้ยว่า 9 มม. มันแรงกว่า .38 สเปเชียล ตั้งเยอะ

ถ้าคุณสมบัติไม่ขัดต่อมาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ แล้วยังไม่อนุญาต ขอความช่วยเหลือมายัง สพป. ได้ครับ

ถ้าคุณไม่พร้อมที่จะสู้ หรือ ไม่อย่าเสียเวลา ก็โอนเป็นชื่อคุณพ่อไปก่อนก็ได้ รอให้พร้อมแล้วค่อยโอนเป็นของตัวเองครับ

ผมก็ว่างั้น  ก็พิ่งเคยได้ยิน
เหมียวน้ำระทวย
"It Pays to be a Winner" ชัยชนะต้องมีค่าใช้จ่าย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 30

CLASS ONE TEAM

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 08:39:34 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัย.38นี่จะติดภาพของปืนเถื่อนซะเยอะที่ถูกนำไปก่อคดี ท่านนายอำเภอเลยให้แต่9แทน รอโอกาสแล้วกันครับ เศร้า

คำครูสอน:ฝึกและศึกษาในแนวทางที่ถูกต้อง ใช้เวลาที่เหลือค้นหาแนวทางการปฏิบัติที่ถูกและดีที่สุด

ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 09:31:55 PM »

เึคยได้ยินว่า ขอสิบเบ็ด นายไม่ให้ บอกว่ามันอาวุธสงคราม  เอา .45 ไปแทนก็แล้วกัน   ยิ้มีเลศนัย

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
doggynoy
Newbie
*

คะแนน 73

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2009, 09:49:27 PM »

ผมละพูดอะไรไม่ออกเลย...ที่นายว่ามา ถ้าผมไม่ติดตรงที่ไม่มีทรัพสิน ผมคงจะดำเนินการต่อครับ ขอบคุณครับ + 1ทุกท่านครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:39:39 AM »

ขอบคุณครับ บวกหนึ่งคือเช่นกันครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: [1]
  พิมพ์