เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:28:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปหลังวังแล้วครับ ( ได้แล้วครับ....ถามเรื่องแมกหน่อยครับ )  (อ่าน 5707 ครั้ง)
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:28:58 AM »

ให้แฟนใช้ กล็อกดีกว่าครับ ทนดี  
ส่วนมากผู้หญิงใช้ปืน คุณเธอจะใช้จริงๆครับ ไม่ระวังอะไรเลย คิก คิก

...เห็นด้วยอย่างแรง....
เพิ่งยึด Gov 380 คืนมาเพราะท่านใช้อย่างเดียวเลย นำ้มันไม่เคยแตะ....

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:30:40 AM »

..ไปหรือยังครับ ถ้ายังไม่ไปและกำลังจะไป ผมขอแนะนำให้หาหน้ากากอนามัยใส่กันไข้หวัด2009 อุ้ย!ไม่ใช่ ใส่กันกลิ่นควันธูปสูบวิญญาณบริเวณสี่แยกอุณากรรณอะไรนั้นจะเป็นการดีที่สุด เดียวโดนกลิ่นควัญธูปจะเบลอเหม่อลอยเดินเข้าร้านได้เหล็กกิโลละแสนละยุ่ง อีกอย่างถ้าอยากทานกาแฟมากๆกรุณาเตรียมมาจากบ้าน จะเป็นกระป๋องสำเร็จรูปราคาแพงสุดน่าจะไม่เกิน15บาทเดี่ยวเผลอเข้าไปทานในร้านปืนเทวา ท่านอาจจะโดนฤทธิ์กาแฟถ้วยละแสนห้าถึงแสนเก้าก็เป็นได้..สนุกๆกับการพาครอบครัวไปเลือกซื้อปืนนะครับ ได้ผลประการใดกรุณามาแจ้งให้เพื่อน สมช รับทราบด้วย.. เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:37:40 AM »

คริ คริ  ไปเดินหลังวังฯ สมาชิกทำยังกะไปเดินลาดตระเวน

เดินไปเรื่อย ๆ ครับ...สนใจก็สอบถาม
เข้าร้านนั้น  ออกร้านนี้  เป็นปกติครับ...
ผมเอง..เดินเข้าไปปุ๊บ..ยังยกมือไหว้เจ้าของร้านก่อนทุกที...คริ คริ

เค้าหม่ำอะไร  ก็ลองหม่ำแบบเค้าบ้าง...ก็ได้ครับ
หม่ำมาหมดแล้ว ตั้งแต่ร้านติดแอร์  ร้านฟาสต์ฟู้ด ยันร้านข้าวแกง
ร้านเพิง ๆ ร้านข้าวหมูแดง ร้านเตี๋ยวต้มมะระ  ร้านบะหมี่เกี๊ยว คริ คริ

เดินตามปกตินั่นแหละครับ...
สอบถามราคากันได้ทุกร้านแหละครับ

ซศ. ทีม เดินทีตั้ง 5-6 คน
บางทีต้องแบ่งสายกันเดิน เพื่อจะได้ไม่แน่นร้านมาก

เราก็เดินปกติ เหมือนกับเดินดูของ ซื้อของแหละครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 11:40:23 AM »

เคยเดินเข้าไปแม้กระทั่ง  เด็กในร้านมาสอนถอดบราวนิงค์ไฮฯ
ก็ยังเคยเลยครับ...

ผมก็เดินเหมือนคนอื่นเค้าเดินแหละครับ...

แต่กระบวนการตัดสินใจ กระบวนการคัดกรองของเรา
ไม่เหมือนกับคนอื่น  เท่านั้นเอง...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:46:37 PM »

ไม่ควรนำ ป.3ออกจากกระเป่านอกจากตัดสินใจจะซื้อแล้วเดินดูไปหลายร้าน ผมไม่แน่ใจว่าร้านไหนมีรุ่นที่คุณต้องการ ร้านที่มี(---)ต่อท้ายให้ใช้ดุลพินิจสูง ทางด้านดิโอมีอีกหลายร้านควรระวัง

ไม่เข้าใจครับ...ว่าจะกลัวไปทําไม.....ป3ของเรา.....

เห็นพูดกันเยอะ....ว่าร้านจะยึดเอาไป......

ของๆเรา.....ถ้าให้เขาเอาไปได้โดยไม่ยินยอม....ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว....

ผมเคยเดินซือปืน.....ก็ให้ดูป3ทุกร้าน....เพื่อบอกเจตนาว่าซื้อนะเฟ้ย...พร้อม...เอกสารและเงิน

บอกตั้งแต่คุยกันเลยว่า....ผมเช็คราคา....ร้านไหนขายผมถูกผมซื้อร้านนั้น....

บอกราคาซี้ซั้วมา....ผมก็บอกไปว่า...ร้านอื่นให้ราคาถูกกว่า....มีของเหมือนกัน.....แล้วจะลดมั๊ย....ไม่ลดผมก้ไปร้านอื่น...

เข้ามันทุกร้าน....กินนําชา...จนท้องอืด.....

ทําใจสบายๆ.....แบบท่านพี่ว่า......ผมนึกถึงไปเดินมาบุญครองทุกครั้ง......หรือไม่ก็คลองถม....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 02:37:30 PM »

สมาชิกพูดเหมือนไปหลังวัง  เหมือนกับเดินเข้าไปในซอย มืดๆ ต้องคอยลุ้นว่า จะโดนปล้นหรือไม่  บางที โดนมาก บางทีน้อย บางคนขอให้แคล้วคลาด  ขอให้โชคดี  Grin

แต่อย่างพี่ Daimyo ว่า ถ้าเราไม่พอใจ เราไม่ให้จะทำไม หลงรัก ไม่ใช่โจรซักหน่อย

เขาคือพ่อค้า เราคือลูกค้า  เว้นแต่     พวกเรา  กำลังสะกดจิตหมู่แบบอุปทานกันไปเอง แบบไม่รู้ตัว  ว่าน่ากลัว 

โอม...หลังวังนั้น น่ากลัว เป็นที่ อโคจร    ขี้เกียจเดิน โชคร้ายหน้าบาง ปากหนักโดน  กิ๊วก๊าว

ผมว่าไปเดินงาน wedding หรือ พวก ฟิสเนสต่างๆ  ยังน่ากลัวกว่าเลย พนักงานขายแต่ละคน นี่ปิดการขายเก่งมากๆ  น่ากลัวกว่าแยะ   อ๋อย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 04:34:16 PM »

..ไปหรือยังครับ ถ้ายังไม่ไปและกำลังจะไป ผมขอแนะนำให้หาหน้ากากอนามัยใส่กันไข้หวัด2009 อุ้ย!ไม่ใช่ ใส่กันกลิ่นควันธูป[/b]สูบวิญญาณบริเวณสี่แยกอุณากรรณอะไรนั้นจะเป็นการดีที่สุด เดียวโดนกลิ่นควัญธูปจะเบลอเหม่อลอยเดินเข้าร้านได้เหล็กกิโลละแสนละยุ่ง อีกอย่างถ้าอยากทานกาแฟมากๆกรุณาเตรียมมาจากบ้าน จะเป็นกระป๋องสำเร็จรูปราคาแพงสุดน่าจะไม่เกิน15บาทเดี่ยวเผลอเข้าไปทานในร้านปืนเทวา ท่านอาจจะโดนฤทธิ์กาแฟถ้วยละแสนห้าถึงแสนเก้าก็เป็นได้..สนุกๆกับการพาครอบครัวไปเลือกซื้อปืนนะครับ ได้ผลประการใดกรุณามาแจ้งให้เพื่อน สมช รับทราบด้วย.. เยี่ยม ไหว้
        กลัวแต่ว่า  ควันธูปจะแสบตา
แล้ววิ่งเข้าร้านแทบไม่ทันนะซี คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 05:33:18 PM »

ไม่ควรนำ ป.3ออกจากกระเป่านอกจากตัดสินใจจะซื้อแล้วเดินดูไปหลายร้าน ผมไม่แน่ใจว่าร้านไหนมีรุ่นที่คุณต้องการ ร้านที่มี(---)ต่อท้ายให้ใช้ดุลพินิจสูง ทางด้านดิโอมีอีกหลายร้านควรระวัง

ไม่เข้าใจครับ...ว่าจะกลัวไปทําไม.....ป3ของเรา.....

เห็นพูดกันเยอะ....ว่าร้านจะยึดเอาไป......

ของๆเรา.....ถ้าให้เขาเอาไปได้โดยไม่ยินยอม....ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้ว....

ผมเคยเดินซือปืน.....ก็ให้ดูป3ทุกร้าน....เพื่อบอกเจตนาว่าซื้อนะเฟ้ย...พร้อม...เอกสารและเงิน

บอกตั้งแต่คุยกันเลยว่า....ผมเช็คราคา....ร้านไหนขายผมถูกผมซื้อร้านนั้น....

บอกราคาซี้ซั้วมา....ผมก็บอกไปว่า...ร้านอื่นให้ราคาถูกกว่า....มีของเหมือนกัน.....แล้วจะลดมั๊ย....ไม่ลดผมก้ไปร้านอื่น...

เข้ามันทุกร้าน....กินนําชา...จนท้องอืด.....

ทําใจสบายๆ.....แบบท่านพี่ว่า......ผมนึกถึงไปเดินมาบุญครองทุกครั้ง......หรือไม่ก็คลองถม....

อุ๊ย...ยังกล้ากินน้ำชาอีกหรือครับ...

หลายปีก่อนตั้งแต่มีเพื่อนสมาชิกเล่าเรื่องน้ำชาร่วมสาบาน...

ผมเลยเลี่ยงการดื่มน้ำชาจากร้านปืนแถวๆหลังวังไปครับ....คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 05:39:24 PM »

ฝากดูราคา COLT 1991A1 ตัวเต็มให้ด้วยนะครับว่าตอนนี้ราคาเท่าไรทั้งมือหนึ่งและมือสอง  Grin
smitxx2005'รักในหลวง'
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 05:48:10 PM »

ผมหมายถึงร้านบางร้านนะครับยิ่งรู้ว่าเราพร้อมจะกล่อมจนหลงคารม จนลืมความตั่งใจที่ว่าจะไปดูหลายๆร้านประกอบการตัดสินใจ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 06:22:41 PM »

อุ๊ย...ยังกล้ากินน้ำชาอีกหรือครับ...

หลายปีก่อนตั้งแต่มีเพื่อนสมาชิกเล่าเรื่องน้ำชาร่วมสาบาน...

ผมเลยเลี่ยงการดื่มน้ำชาจากร้านปืนแถวๆหลังวังไปครับ....คิก คิก

อร่อยดีครับ......

เดี๋ยวนี้เขาไม่เลี้ยงผมแล้ว........ข้อหาเห็นหน้าบ่อย....

สังเกตุได้ง่ายๆ......ตอนเดินผ่านเขาจะเรียกทุกคน..พอถึงผม...เงียบเลย....

เมินอีกตะหาก...............

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 06:45:23 PM »

ไปพรุ่งนี้ครับ  คงเดินเทียบจดราคาทุกร้านอย่างว่าครับ
อยากลองชิมกาแฟ   แต่เวลามีไม่มาก  คงตรงเข้าร้านคนไทยมากกว่า

G26  มีความเป็นไปได้ครับ  เว้นแต่จับแล้วเค๊าไม่ชอบ
75D  ใหญ่โตกว่าแต่ลูกดก  นาน ๆ พกที 

หรือแพงกันนักอาจหันไปมอง  KAHR  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 06:58:46 PM »

เข้าเยี่ยมทุกร้านเลยครับ  ให้เวลา เดินสอบถามรายละเอียดมากๆหน่อยขอนามบัตรมาด้วยครับ  แล้วค่อยตัดสินใจก็ได้ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 07:05:00 PM »

ไปพรุ่งนี้ครับ  คงเดินเทียบจดราคาทุกร้านอย่างว่าครับ
อยากลองชิมกาแฟ   แต่เวลามีไม่มาก  คงตรงเข้าร้านคนไทยมากกว่า

G26  มีความเป็นไปได้ครับ  เว้นแต่จับแล้วเค๊าไม่ชอบ
75D  ใหญ่โตกว่าแต่ลูกดก  นาน ๆ พกที 

หรือแพงกันนักอาจหันไปมอง  KAHR  Cheesy

ฝากถาม 1991A1 ตัวเต็มทั้งมือหนึ่งและมือสอง ให้ด้วยนะครับ   Cheesy
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 08:20:29 PM »

1991  ได้ครับผม  Wink

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์