เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:17:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นท่านจะยิงกี่นัด....  (อ่าน 8015 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 08:06:16 PM »

Coolเป็นผมยิงจนฝ่ายตรงข้ามกระดิกตัวไม่ได้ หรือจนตายนั่นแหละครับ Cool

ตื่นเต้นจังเลยท่านผู้ชม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 08:21:58 PM »

เก่งๆ กันทั้งนั้นเลยเนอะ อูย
kengx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 10:54:51 AM »

ลองไปเล่น bb gun ที่สนามสิครับจะได้คําตอบว่าในเวลาต้องต่อสู้ด้วยอาวุธปืนท่านทําอย่างไร  ผมเคยเล่น bbมาก่อนจะมาลองยิงปืนจริง  bb ให้ความสมจริงเรื่องสถานการณ์ ปืนจริงให้ความสมจริงเรื่องการควบคุมปืน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 11:10:22 AM »

เก่งๆ กันทั้งนั้นเลยเนอะ อูย
คนที่ยิงปืนเพื่อการกีฬา  หรือเพื่อความชอบส่วนตัว คงไม่มีใครคิดว่าตัวเองเก่งครับ แต่เมื่อเหตุการณ์จำเป็นต้องใช้ปืนเพื่อป้องกันตัว คงต้องทำให้ดีที่สุดเท่าที่ตัวเองจะทำได้ คนที่คิดว่าตัวเองเก่งคงเป็นเด็กๆ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 11:53:45 AM »

Grin ผมยิงจนกว่า.....จะพ้นภยันตรายที่ใกล้ถึงครับ
....แสดงว่าหมดแม็กแน่ครับ  Cheesy.....เอาชัวร์ไว้ก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2005, 11:56:27 AM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 11:58:42 AM »

ถ้ายิงก่อนทันอย่างที่กล่าว ตกใจ............เอาตัวให้รอดก่อนครับ Angry.............

มีชีวิตรอดเสียก่อน เรื่องคดีค่อยว่ากัน
พี่มะขิ่น  พูดถะถะ ๆ ถูกต้องแล้วคร้าบบบ
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 12:03:19 PM »

ไม่ค่อยกล้าคิดเหตุการณ์ที่ต้องยิงกัน แค่คิดก็กลัวแล้วครับ 
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 06:58:48 PM »

หรือ.......ถ้าไม่อยากยิงก็ไปฝึกวิธีหลบกระสุนกับ คีนูรีฟ ก็ได้ครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 07:03:16 PM »

หรือ.......ถ้าไม่อยากยิงก็ไปฝึกวิธีหลบกระสุนกับ คีนูรีฟ ก็ได้ครับ

Grin Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 07:32:25 PM »

ลองไปเล่น bb gun ที่สนามสิครับจะได้คําตอบว่าในเวลาต้องต่อสู้ด้วยอาวุธปืนท่านทําอย่างไร  ผมเคยเล่น bbมาก่อนจะมาลองยิงปืนจริง  bb ให้ความสมจริงเรื่องสถานการณ์ ปืนจริงให้ความสมจริงเรื่องการควบคุมปืน
ผมว่าคงไม่ต้องเล่น BB หรอกครับทุกคนในที่นี้โตๆกันแล้วครับ หลายท่านมีหน้ามีตาในสังคม หลายท่านเป็นนายทหาร และหลายท่านผ่านเหตุการณ์จริงมาแล้ว ทุกคนรู้ว่าจะต้องทำอย่างไร คงไม่ต้องมาสอนกันหรอกครับ

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 12:16:06 AM »

มีคอลัมน์หรือบทความที่ตรงกับกระทู้นี้พอดี ให้เปิดดูในหน้าที่ 99  "เรื่องจริงหรือที่เชื่อกันว่า...ความเชื่อสามประการที่ไม่ค่อยจะตรงกับความจริง" แปลโดยท่านสินธุ  วิสุทธิ ในนิตยสารอาวุธปืน เล่มที่ 371 ปีที่ 31 เดือนกันยายน 2548  นี้เอง
          ความเชื่อข้อที่ 1. เรื่องจริงไม่เหมือนในภาพยนตร์
          ความเชื่อข้อที่ 2. หกนัดก็เหลือเฟือ
          ความเชื่อข้อที่ 3. ฝึกไว้ไม่ต้องใช้ศูนย์     
ในภาพที่ 6 บรรยายภาพไว้ว่า " มีแต่ในภาพยนตร์เท่านั้นที่กระสุนนัดเดียวหยุดคนร้ายได้ ในชีวิตจริงต้องฝึกยิงต่อเนื่องจนมั่นใจว่าหมดภัยคุกคามแล้วค่อยหยุดยิง "

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:02:26 AM »

แบบนี้ป่าวครับ
ตามลิ้งค์นี้ครับ ---> http://www.stickdeath.com/matrix.htm

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 07:46:52 AM »

แบบนี้ป่าวครับ
ตามลิ้งค์นี้ครับ ---> http://www.stickdeath.com/matrix.htm

..อิอิอิ..ยาวเกินหน้าเกินตาชาวบ้านเขาก็มีผลเสียเหมือนกันเนาะ... Grin
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 08:42:19 AM »

ตามไปดูแล้วครับ...ฮาโคตร.. Smiley  Cheesy  Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 08:52:08 AM »

Grin ผมยิงจนกว่า.....จะพ้นภยันตรายที่ใกล้ถึงครับ

. Smiley.เข้าข้อกฎหมายที่สำคัญ ที่ใช้ในการกระทำที่พอสมควรแก่เหตุ ที่อาจถือว่าเป็นการป้องกันตัวที่ชอบด้วยกฎหมาย...
คนร้ายโดยมีอาวุธปืนอยู่ในมือ..(ต้องไม่ใช่เรื่องวิวาทท้าทายกัน แล้วนำปืนมายิงกัน.จะอ้างเหตุป้องกันตัวไม่ได้) ที่มุ่งประทุษร้ายต่อชีวิต ร่างกาย และทรัพย์สิน ของท่าน หรือบุคคลอื่น. ที่ประจัญหน้าเหยื่อ.
   ไม่จำต้องรอให้คนร้ายยิงเอาก่อน..เพราะโดยพฤติการณ์ การกระทำของเขา เป็นการกระทำที่ล่วงละเมิดต่อกฎหมายชัดแจ้ง.. ท่านอาจ มีอำนาจที่จะใช้อาวุธปืน หรืออาวุธอย่างอื่น เข้าป้องกันตัวเอง หรือคนอื่นนั้นได้ โดยยิง ตี แทง ฟัน.. เพื่อให้คนร้ายที่มีอาวุธปืนในมือนั้น หมดสภาพที่จะก่อเหตุประทุษร้ายได้ต่อไปอีก..(ปืนยังอยู่ในมือ) ไม่จำกัดจำนวนกระสุน..ไม่จำกัดจุดยิง. แต่ถ้าคนร้ายหมดสภาพแล้ว หรือปืนหลุดมือไปแล้ว (จะบาดเจ็บหรือตายไปแล้วก็ตาม)   ถือว่าภยันตรายผ่านพ้นไปแล้ว ..โปรดออมกระสุนไว้ อย่ายิงอีก.
   ถ้ายิงในขณะที่คนร้ายไม่อยู่ในฐานะที่จะประทุษร้ายได้ต่อไป.. ถืออาจว่าภยันตรายผ่านพ้นไปแล้ว.. อาจมีความผิด ฐานกระทำการเกินกว่าเหตุ.- บันดาลโทษะ -หรือกระทำความผิดด้วยความจำเป็น.. แล้วแต่กรณี แต่ก็ยังมีเหตุที่ทำให้อาจได้รับโทษน้อยลงได้ครับ.. 
   แค่ความเห็น ตามที่เข้าใจครับ.. แต่ถ้ามีเหตุการณ์จริง ต้องดูจากข้อเท็จจริงนั้น เป็นราย รายไปครับ.. Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2005, 08:54:39 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์