เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:21:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นท่านจะยิงกี่นัด....  (อ่าน 7969 ครั้ง)
kengx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:10:44 AM »

ผมว่าคงไม่ต้องเล่น BB หรอกครับทุกคนในที่นี้โตๆกันแล้วครับ หลายท่านมีหน้ามีตาในสังคม หลายท่านเป็นนายทหาร และหลายท่านผ่านเหตุการณ์จริงมาแล้ว ทุกคนรู้ว่าจะต้องทำอย่างไร คงไม่ต้องมาสอนกันหรอกครับ

เจตนาของผมคือ การฝึกฝนอย่างสมําเสมอ และการฝึกฝนนั้นจะต้องใกล้เคียงกับสถานการณ์จริง bb gun คุณสามารถ วิ่ง หมอบ  และฝึกต่อสู้ในภาวะกดดัน รวมทั้งคุณสามารถทดสอบกําลังกายและการร่วมต่อสู้แบบทีม work   กรณียิงกันกับโจรแบบเหมือนทีเรายิงกระดาษไม่น่าห่วงหรอกครับ  และ bb gun คุณเล่นกี่ครั้งก็ได้ ไม่ตายจริงแบบปืนจริง อีกอย่าง bb gun ไม่ได้มีสําหรับเด็ก ผมเคยเล่นในอเมริกา เราแบ่งเป็น 2 ฝ่ายฝ่ายละ ประมาณ 200 คน เขาตีทางยุทธวิธี ในป่า   และผมก็เห็นว่าการมีหน้ามีตาหรือไม่มี ไม่ได้เกี่ยวข้องกับการ เล่น bb หรือการยิงปืน   ผมยึดถือความเท่าเทียมกันในศักด์ศรีความเป็นมนุษย์และระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตรอันมีพระมหากษัตรย์เป็นประมุข
kengx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 10:28:46 AM »

อีกอย่างบุคคลที่มาอ่าน web board  สาธารณะแห่งนี้ คงไม่ใช่แค่นายทหาร หรือผู้ปฏิบัติการเท่านั้น
เราไม่ควรลืม " ประชาชน " ทั่วไป      ผู้เชื่อมั่นในสังคมที่เปิดกว้างและเท่าเทียม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 01:33:08 PM »

คุณ kengx ให้ความเห็น และแนะนำทัศนคติของตนบ้างแล้ว ขอชวนลงทะเบียนสมาชิกครับ จะทำให้ครึกครื้นและเป็นการมีส่วนร่วมสนับสนุนกิจกรรมบอร์ดเต็มตัว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 02:18:17 PM »

อิ..อิ.. Grin  โต้กันซะแร้วว.... Grin

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 02:24:49 PM »

bb gun คุณเล่นกี่ครั้งก็ได้ ไม่ตายจริงแบบปืนจริง อีกอย่าง bb gun ไม่ได้มีสําหรับเด็ก ผมเคยเล่นในอเมริกา เราแบ่งเป็น 2 ฝ่ายฝ่ายละ ประมาณ 200 คน เขาตีทางยุทธวิธี ในป่า
เคยดูในเว๊ปที่เพื่อนเอามาให้ดู ยิงกันด้วยBB gun รู้สึกว่าจะแรงมากนะครับ บางคนโดนหูขาด ฟันหัก ก็มี ที่เป็นแผลตามตัว ตามแขนขานั้น เรื่องธรรมดา เจ็บๆคันๆคงยิงกันมันน่าดู
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 03:31:56 PM »

ที่ต้องทำ
 1หลบเข้าที่กำบัง
 2อาจจะยิงสัก 2 นัด แล้วต่อด้วย 3 นัด
 หรือ 2 นัด ที่ตัว 1 นัดที่หัว

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 07:29:03 PM »

ปืน  BB ...... ถ้าเล่นกันแบบมั่วๆ  และ  ไม่มีอุปกรณ์ป้องกัน .... ก็อันตรายมาก  เพราะมันไม่ใช่ของเด็กเล่น ....    Grin

ลองดูลิงค์ข้างล่างสิครับ .......

http://content.kapowwe.com/images/movie/tv_2.wmv

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ARTWORK
สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 07:34:39 PM »

ใช่ครับ...  BB โดนแล้วเจ็บนะครับ
โดนแล้วช้ำไปหลายวันเลยนะนี่

สองขาข้าเที่ยวท่อง สองตาจ้องข้าจดจำ หนึ่งชีวิตลิขิตนำ ตามเส้นทางข้าเลือกเอง
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2005, 07:36:27 PM »

หมดแม็คเจ้าคะ

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์