เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:26:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นศ.ควงซามูไรฟันโจรแขนขาด หลังพ้นคุกไม่กี่วัน  (อ่าน 2718 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 04:49:34 PM »

หัวขโมยย่องเบาเข้าบ้านเช่านักศึกษา พูดจาเย้ย หนึ่งในนักศึกษาชายเจ้าของบ้านควงซามูไร ฟันแขน-ปาดคอ เสียชีวิต ให้การว่าทำไปเพื่อป้องกันตัว ตำรวจตั้งข้อหาไม่ได้...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานวันนี้ ( 16 ก.ย.) ว่า  เกิดเหตุคนร้าย อายุประมาณ 40 ปี เพ่ิงพ้นคุกเมื่อวันเสาร์12ก.ย.  เคยมีประวัติปล้นทรัพย์ และลักขโมย ได้บุกเข้าไปในโรงเก็บรถของบ้านเช่าช่วงตี 1.20 น.ของวันอังคาร15ก.ย.ตามเวลาท้องถ่ิน ของนักศึกษาชาย 4 คน ที่ศึกษาอยู่ในมหาวิทยาลัยปาร์กเวย์ ใกล้กับมหาวิทยาลัยฮอบกินส์แล้วมาอยู่ร่วมกันที่เมืองบัลติมอร์ รัฐแมรี่แลนด์

โดย นักศึกษาชายคนหนึ่งสังเกตุเห็นประตูโรงเก็บรถเปิดอยู่จึงไปดูพร้อมดาบซามูไร เมื่อเห็นคนร้ายก็ไล่ให้ออกไปแต่คนร้ายกลับพูดจาเยาะเย้ย นักศึกษาชายดังกล่าว ซึ่งตำรวจไม่ขอเปิดเผยชื่อ จึงใช้ดาบฟันแขนข้างซ้ายของคนร้าย จนขาดและตวัดดาบตัดบริเวณลำคอจนเหยื่อเสียชีวิต

ขณะที่ตำรวจอาจไม่ตั้งข้อหากับนักศึกษาชายหากพบว่าเป็นการป้องกันตัว อีกทั้งดาบซามูไรถือเป็นอาวุธที่ถูกต้องตามกฎหมายในสหรัฐฯ

http://www.thairath.co.th/content/oversea/33430
--------------------------------------------------
ถ้าเป็นประเทศสารขัณฑ์ นศ. คนนี้คงโดนข้อหาฆ่าคนตายโดยเจตนาแล้วมั่ง  เศร้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 04:59:11 PM »

เป็นเมืองไทยก็ไม่พ้น "ฆ่า"โดยไตร่ตรองไว้ก่อนไหมครับ

ผมไม่เก่งกฏหมายครับแต่ดูแล้วก็คงไม่พ้นครับ
แตที่อเมริกาดูแล้ว ท่าทางกฏหมายเขาสนับสนุนคนดีครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 05:44:35 PM »

ผมว่าอีตานักศึกษาต้องเคยเรียนฟันดาบมาบ้าง แน่ ๆ  ...  อิอิอิ

ฝีมือเข้าขั้นจอมยุทธ์  ตายภายในดาบเดียว   ................... อิอิิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 05:50:16 PM »

ผมว่าอีตานักศึกษาต้องเคยเรียนฟันดาบมาบ้าง แน่ ๆ  ...  อิอิอิ

ฝีมือเข้าขั้นจอมยุทธ์  ตายภายในดาบเดียว   ................... อิอิิอิ
เห็นด้วยครับ พี่RUGER ถ้าเป็นตามข่าวที่ว่า ดาบแรกแขนขาด ดาบที่2ตวัดเข้าคอ นศ. คนนี้ต้อง "เป็นงาน" พอสมควร
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 05:57:40 PM »

ที่บ้านผมไม่มีซามูไร  มีแต่ดาบไทย ..... คงได้ผลไกล้เคียงกันนะ  แต่ไม่ดีกว่า การดูแลของเขากะเราต่างกัน

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 06:09:41 PM »

ที่บ้านผมไม่มีซามูไร  มีแต่ดาบไทย ..... คงได้ผลไกล้เคียงกันนะ  แต่ไม่ดีกว่า การดูแลของเขากะเราต่างกัน

มีปืนยิงเอาไม่ง่ายกว่าเหรอครับลุงปู  คิก คิก คิก คิก
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 06:29:09 PM »

เก่งมาก
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 06:30:35 PM »

เก็บดาบไทยลุงปูไว้ฟันพวกโจรในตู้..........................ดีกว่าครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 06:33:38 PM »

เกินกว่าเหตุไปนิดนะ

[/url][/url]
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 06:48:24 PM »

กฎหมายบ้านเขากับบ้านเราต่างกันครับ......
อย่างกรณีใช้อาวุธจี้ตัวประกันนี่เท่ากับคนร้ายหาที่ตายเลยนะครับ  ผมเคยดูจากโทรทัศน์รายการของคุณวิทวัส แขกรับเชิญเป็นคนไทยแต่เป็นตำรวจในสหรัฐ (จำไม่แม่นแล้วนะครับว่าเป็นเมืองชิคาโกหรือเปล่า) มีคลิปวีดีโอมาฉายให้ดูตอนที่เจ้าหน้าที่ท่านนี้เดินเข้าไปยิงหัวคนร้ายจี้หญิงสาวเป็นตัวประกันโดยมีคู่หูเป็นผู้เบี่ยงเบนความสนใจของคนร้าย  ผมจำได้ว่าเจ้าหน้าที่ท่านนั้นบอกว่าบ้านเขากฎหมายปกป้องคนที่เป็นผู้ถูกกระทำมากกว่าคนร้าย......
      ถ้าความเห็นของผมผิดพลาดไป ขออภัยด้วยครับเพราะนานมาแล้วจำรายละเอียดได้ไม่แม่น.........แต่อยากเสนอไว้ให้เป็นข้อเปรียบเทียบกับบ้านเราที่ตั้งสมมุติฐานกล่าวหาไว้ก่อนว่าทุกคนผิดหมดแล้วค่อยไปหาหลักฐานมาพิสูจน์กันว่าตัวเองไม่ผิด.......

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 06:50:34 PM »

ถ้าเป็นกฎหมายบ้านเราคงถูกโทษสูงสุด    ตกใจ 

กฎหมายบ้านเค้าปกป้องคนดีจากคนไม่ดี  แต่บ้านเรา....   อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 07:30:22 PM »

เก็บดาบไทยลุงปูไว้ฟันพวกโจรในตู้..........................ดีกว่าครับ

ไหว้ อย่าให้กระทู้นี้กลายพันธ์อีกนะครับ
ผมขอ กระทู้ไปแล้วหลายกระทู้

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 08:02:37 PM »

ตู้อิหยังครับปู่แป๋ง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 08:06:28 PM »

ไหว้ อย่าให้กระทู้นี้กลายพันธ์อีกนะครับ
ผมขอ กระทู้ไปแล้วหลายกระทู้
  ด้วยความยินดีครับท่าน จขกท.  รับทราบ  ปฏิบัติ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 09:18:38 PM »

ฝีมือเข้าขั้นจอมยุทธ์  ตายภายในดาบเดียว   ................... อิอิิอิ
เห็นด้วยครับ พี่RUGER ถ้าเป็นตามข่าวที่ว่า ดาบแรกแขนขาด ดาบที่2ตวัดเข้าคอ นศ. คนนี้ต้อง "เป็นงาน" พอสมควร
โถ.........สองดาบ จำพราก

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์