เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 09:36:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาปัจจุบัน remington 1911  (อ่าน 19085 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 11:01:19 PM »

วันนี้ได้ไปเจอ remington 1911.45 หมายเลขทะเบียน 7xx,xxx สภาพสวยมากๆ ถ้าเทียบกับภาพหาดูในเน็ต ขอสำเนาใบ ป.4 มาแล้ว  ราคา 75,000 บาท อยากทราบว่าเค้าเอาไปแต่งใหม่ให้เป็นเดิมๆรึเปล่า หรือถ้าแต่งให้เดิมๆ ราคาเหมาะสมมั้ย แต่ถามเจ้าของแล้ว เน้น 2 รอบ แกก็บอกสภาพเดิมๆ แล้วยังมีพี่อีกคนจะเสนอขาย colt gold cup รมดำ(ยังไม่ได้เห็นของ) ราคา 115,000 บาท เค้าบอกว่าดีกว่า แม่นกว่า แต่วัตถุประสงค์จะเอาไว้คุ้มครองครอบครัว ใจชอบดีไซน์รุ่น1911 แต่เป็นมือใหม่มากๆ ได้ใบป.3แล้ว(ระบุซื้อร้านค้าปืน กทม. จะไปขอแก้ไขข้อความ,,) รบกวนชี้แนะด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 12:07:16 AM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2009, 11:53:33 PM »

รอคำชี้แนะอยู่นะครับ ไหว้ วันนี้นอนดึกครับ..

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:05:05 AM »

ได้ ป.3 แล้ว มีเงินอยู่แสนกว่า ผมอยากแนะนำ ซื้อปืนใหม่ดีกว่าครับ อย่าง คิมเบอร์ ราคาอยู่ในงบที่จะซื้อไม่เกินนี้

ส่วน เรมิงตัน 1911 ไม่เห็นรูปภาพบอกไม่ถูกครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:14:51 AM »

ได้ ป.3 แล้ว มีเงินอยู่แสนกว่า ผมอยากแนะนำ ซื้อปืนใหม่ดีกว่าครับ อย่าง คิมเบอร์ ราคาอยู่ในงบที่จะซื้อไม่เกินนี้

ส่วน เรมิงตัน 1911 ไม่เห็นรูปภาพบอกไม่ถูกครับ
ขอบคุณครับ ส่วนremington 1911 ที่เจอ สวยจนน่ากลัวจริงๆ ขอป.4 แกมาแล้วด้วย อยากทราบว่าราคาเหมาะสมมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 12:18:21 AM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:32:10 AM »

วันที่18 นัดไปดู gold cup แล้วเจ้าของเป็นคนที่ผมเกรงใจ แต่ถ้า gold cup ผมไม่ชอบรมดำ ส่วน remington ผมบอกแกจะให้คำตอบวันที่ 18 เหมือนกันแต่คงช่วงบ่ายๆ ผมมีเวลาวันพรุ่งนี้นั่งศึกษาวันเดียว มีงบ 120,000 กรุณาช่วยให้คำตัดสินใจด้วยครับ ขอ1911 อย่างเดียวครับ(อยากทราบราคาว่าเหมาะสมมั๊ยครับ) ข้อดี -ข้อเสีย

Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:53:07 AM »

มันยากครับสำหรับปืนที่ไม่เคยเห็นตัวจริงแล้วจะประเมินราคาให้พี่ได้น่ะครับ
จริงๆงบขนาดนี้ผมเห็นด้วยกับพี่ c.tong ว่าซื้อปืนใหม่น่าจะดีกว่าครับ
แต่ถ้า remington rand 1911 นั้นเดิมจริงสวยจริง และถ้าพี่ชอบอยากสะสม ก็คงแล้วแต่พี่ล่ะครับ  ไหว้

ส่วน Gold Cup นั้นเป็นรุ่นไหนหรือครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 12:59:27 AM »

เรมิงตัน เอ็ม 1911 เป็นปืนค่อนข้างหายาก ถ้าปืนอยู่ในสภาพดี หรือจะถูกเปลี่ยนชิ้นส่วนใดหรือไม่ สามารถหารูปปืนตามเว็บเปรียบเทียบได้

ถ้าพอใจในสภาพ และชอบที่จะเป็นเจ้าของ ราคาที่ให้มาจะว่าแพงก็แพง จะว่าสมเหตุสมผลก็สม ปืนรุ่นนี้ผมเคยจับอยู่สองตัว ตัวแรกเป็นของ

รุ่นน้องเมื่อสองปีก่อนสภาพปืนดีมาก มีเมนสปริงเฮาซิ่งที่ถูกเปลียนอย่างเดียว ได้มาราคา ประมาณ 45,000 บาท และตัวที่สองของรุ่นพี่เมื่อ

ปีก่อนสภาพเดิมครบทั้งหมด แต่ไม่อยู่ในสภาพที่ดีนัก เกลียวลำกล้องแทบจะหายหมด ตัวปืนรมดำใหม่ พี่แก่จะขายให้ 35,000 บาท ผมไม่

เอาจากราคาที่เห็นทั้งตัวสองตัวคือขายแบบกันเองถึงได้ราคาถูก ส่วน เรมิงตัน เอ็ม 1911 ที่เห็นขายกันทั่วไปก็อยู่ในราคาที่ท่านเจ้าของกระ

ทู้ ที่จะซื้อ คือ ราคาจะอยู่แถวๆ นี้ บวก ลบ ไม่เกินนี้ เจ็ดหมื่นกว่า ปืนสภาพดีก็รับได้ เมื่อชอบแล้วซื้อแล้ว อย่าเอาราคามาคิดอีกครับ แต่จง

ใช้ปืนให้เข้ากับมือฝึกความคุ้นเคยกับมัน และข้อสำคัญ คือ เรื่องกฎของปลอดภัยครับ สามารถค้นหาได้ในเว็บนี้ ขอให้โชคดีครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 01:13:35 AM »

วันที่18 นัดไปดู gold cup แล้วเจ้าของเป็นคนที่ผมเกรงใจ แต่ถ้า gold cup ผมไม่ชอบรมดำ ส่วน remington ผมบอกแกจะให้คำตอบวันที่ 18 เหมือนกันแต่คงช่วงบ่ายๆ ผมมีเวลาวันพรุ่งนี้นั่งศึกษาวันเดียว มีงบ 120,000 กรุณาช่วยให้คำตัดสินใจด้วยครับ ขอ1911 อย่างเดียวครับ(อยากทราบราคาว่าเหมาะสมมั๊ยครับ) ข้อดี -ข้อเสีย

ซื้อปืนอย่าใจร้อน มีงบขนาดนี้หาปืนใหม่มือหนึ่งก็ย่อมได้ 1911 มีให้เลือกที่ดีๆ ก็มีเยอะ ถ้า ป.3 หมดอายุก็ขอต่อได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวท่านเอง ในเมื่อใจท่านชอบ ก็อย่าได้ขัดใจตัว remington rand 1911 เป็นปืนหายาก

ส่วน colt gold cup รมดำจะเป็นปืนรุ่นใหม่ (มีทั้งรุ่นใหม่มากและร่นเก่ามาก) อยูในกลุ่มของปืนแข่งขันยิงเป้า

เลือกตัวหนึ่งใดไปไม่ผิดหวังทั้งคู่ ใช้ได้ดีในการป้องกันชีวิต และทรัพย์สิน ท่านถามใจตัวท่านเองดูเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2009, 01:39:14 AM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 01:20:37 AM »

ขอบคุณครับ ส่วนremington 1911 ที่เจอ สวยจนน่ากลัวจริงๆ ขอป.4 แกมาแล้วด้วย อยากทราบว่าราคาเหมาะสมมั้ยครับ

ถ้าจะให้ดีลองถ่ายรูปมาให้สมาชิกท่านอื่นๆ ช่วยดูช่วยตัดสินใจ ดีกว่าครับ ผมก็อยากจะเห็นด้วยว่า สวยจนน่ากลัว มันเป็นยังไง

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 01:36:31 AM »

ถ่ายรูปมาให้พี่ๆที่นี่ช่วยดูก็ได้ครับ  Grin Grin

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 01:54:43 AM »

เห็นบอกว่าเป็นมือใหม่ลองอ่านหลักการซื้อปืน ออโตมือสอง ดูนะครับ ผมเอามาแต่เว็บ http://www.gun.in.th ครับ

1.ตรวจสภาพภายนอกทั่วไป คือตรวจทั้งกระบอกว่าเรียบร้อยดีหรือไม่อย่างไร มีการรมดำใหม่หรือไม่ สภาพรมดำเป็นอย่างไร มีรอยร้าว หรือ รอยกระแทก หรือไม่อย่างไร

2. ตรวจแม็กกาซีน ต้องตรวจสอบว่า แม็กกาซีนมีร่องรอยการตกหล่น มีรอยบุบหรือไม่ ลิ้นแม็กกาซีนยังอยู่ในสภาพดีหรือไม่ความยืดหยุ่นของสปริงเป็นเช่นไร ให้ลองเสียบแม็กกาซีนเข้าตัวปืนแล้วดูการป้อนลูกว่าเป็นอย่างไร เมื่อไม่มีลูกในแม็กกาซีนแล้วดึงสไลด์ สไลด์ ค้างหรือไม่

3. ตรวจสภาพการทำงานของสปริงลำเลื่อน ให้กระชากลำเลื่อนดู โดยกระชากมาจนสุดแล้วปล่อย ลำเลื่อนต้องเลื่อนไปจนสุด ไม่มีอาการติดขัด และคล่องตัวดี

4. ตรวจคันห้ามไก ดูว่ายังใช้งานได้ดีหรือไม่ และหากเป็นปืนที่มีหลังอ่อน ก็ต้องตรวจสอบดูว่า สามารถยังทำงานได้เป็นปกติหรือไม่ ที่สำคัญก่อนจะทดลองเหนี่ยวไก ต้องให้แน่ใจเสมอว่าปืนกระบอกดังกล่าวไม่มีลูกกระสุนบรรจุอยู่

5.ตรวจตัวปลดล็อคลำเลื่อน ว่าสามารถทำงานได้เป็นปกติหรือไม่ คือเมื่อสไลด์ค้างอยู่เมื่อกดตัวปลดล็อคลำเลื่อน ลำเลื่อนต้องเดินหน้าได้ ไม่ค้าง

6. ตรวจสอบขอรั้งปลอกกระสุน เปิดลำเลื่อนให้ค้างดูว่า ขอรั้งปลอกสึกหรอไปมากหรือเปล่า โดยอาจตรวจสอบได้โดยเอาลูกดัมมี่ ใส่แล้วลองดึงลำเลื่อนเพื่อคัดลูกดัมมี่ออก ดูว่าปืนสามารถคัดปลอกได้ตามปกติหรือเปล่า

7. ตรวจสอบหน้าลูกเลื่อนและเข็มแทงชนวน หน้าลูกเลื่อนจะต้องไม่ขรุขระ ช่องทางเข็มแทงชนวนต้องอยู่ในสภาพเรียบร้อย เข็มสามารถโผล่ออกมาได้ และเข็มแทงชนวนจะต้องไม่หัก

8. ตรวจศูนย์ปืน ต้องตั้งฉากกับโครงลำเลื่อนหรือลำกล้อง ถ้าเป็นแบบปรับได้ ให้ทดลองหมุนสกรูสำหรับปรับดูว่ายังทำงานได้ตามปกติหรือไม่

9. ตรวจความฟิตแน่นของโครงปืน กับ ลำเลื่อน ใช้หัวแม่มือแตะไว้ที่บริเวณอันเป็นส่วนโครงปืน นิ้วชี้แตะที่ปากลำกล้องหรือส่วนปลายของลำเลื่อน แล้วฝลักขยับไปมาเพือ่ดูอาการหลวมหรือช่องว่างระหว่างโครงปืนกับโครงลำเลื่อน ต้องไม่คลอนมาก ยิ่งฟิตแน่นยิ่งดี

10. ตรวจสอบลำกล้องและการทำงานโดยรวม ลำกล้องต้องไม่มีอาการบวม มีเกลียวเห็นได้ชัดไม่เป็นสนิมหรือเป็นตามด ถ้าเจ้าของให้เราลองยิงได้ ก็ลองยิงดูว่า ปืนทำงานปกติหรือไม่ มีติดขัดหรือเปล่า

11. ตรวจสอบทะเบียนปืน ว่าตรงกับป.4 หรือเปล่า

ทั้ง 11 ข้อนี้เป็นแนวทางคร่าวๆ สำหรับการเลือกซื้อปืน แต่จะให้ดีแล้วถ้าท่านเป็นมือใหม่มากๆ เวลาไปหาซื้อปืนมือสอง ให้พาคนที่เป็นไปด้วยจะได้ไม่เสียใจภายหลัง

ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 05:55:46 AM »

วันนี้ได้ไปเจอ remington 1911.45 หมายเลขทะเบียน 7xx,xxx สภาพสวยมากๆ ถ้าเทียบกับภาพหาดูในเน็ต ขอสำเนาใบ ป.4 มาแล้ว  ราคา 75,000 บาท อยากทราบว่าเค้าเอาไปแต่งใหม่ให้เป็นเดิมๆรึเปล่า หรือถ้าแต่งให้เดิมๆ ราคาเหมาะสมมั้ย แต่ถามเจ้าของแล้ว เน้น 2 รอบ แกก็บอกสภาพเดิมๆ แล้วยังมีพี่อีกคนจะเสนอขาย colt gold cup รมดำ(ยังไม่ได้เห็นของ) ราคา 115,000 บาท เค้าบอกว่าดีกว่า แม่นกว่า แต่วัตถุประสงค์จะเอาไว้คุ้มครองครอบครัว ใจชอบดีไซน์รุ่น1911 แต่เป็นมือใหม่มากๆ ได้ใบป.3แล้ว(ระบุซื้อร้านค้าปืน กทม. จะไปขอแก้ไขข้อความ,,) รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ถ้าสภาพสวยเหมือนในรูปก็ซื้อได้ครับ  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:34:47 AM »

ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ แต่พี่ที่แนะนำเข้าวงการน่ะเค้าเชียร์แต่ Colt ไม่รู้พาไปดู Remington แกจะพูดอะไรให้เราหมดความมั่นใจรึเปล่าอ่ะครับ เศร้า (ได้เรื่องยังไงจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ)

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:39:54 AM »

เป็นผมไม่เลือกปืนรุ่นเก่าครับเพราะปืนสมัยใหม่เนื้อโลหะพัฒนาไปไกลแล้ว ปืนโบราณเร่งผลิตช่วงสงคราม ปืนใหม่อย่างน้องคิมนี่ถืว่าสุดๆแล้ว ในรูปทรงอมตะ 1911 Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:43:06 AM »

ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ แต่พี่ที่แนะนำเข้าวงการน่ะเค้าเชียร์แต่ Colt ไม่รู้พาไปดู Remington แกจะพูดอะไรให้เราหมดความมั่นใจรึเปล่าอ่ะครับ เศร้า (ได้เรื่องยังไงจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ)
ปล. พี่เค้าแนะนำให้เล่น .45 เลย แต่ตัวผมเองเคยยิงแต่ .22 หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์