เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 09:49:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาปัจจุบัน remington 1911  (อ่าน 19102 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 08:48:11 AM »

เป็นผมไม่เลือกปืนรุ่นเก่าครับเพราะปืนสมัยใหม่เนื้อโลหะพัฒนาไปไกลแล้ว ปืนโบราณเร่งผลิตช่วงสงคราม ปืนใหม่อย่างน้องคิมนี่ถืว่าสุดๆแล้ว ในรูปทรงอมตะ 1911 Grin
เดี๋ยวผมขอหาข้อมูลก่อน ขอบคุณมากครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 10:19:02 PM »

อยากให้ช่วยฟันธงหน่อยครับ remington จดทะเบียนปี 19 , colt gold cup trophy รมดำ จดทะเบียนปี 48 สภาพสวยทั้งคู่ จุดเด่นแต่ละรุ่น และขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่าน วันหน้าผมขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้

safety not compromise - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:14:49 PM »

ปัจจุบัน
ถ้าจะซื้อมาเก็บสะสมก็ซื้อได้ถ้าสภาพดี
แต่ถ้าจะซื้อมายิงไปซื้อตัวอื่นดีกว่า

WE  DO  BAD  THINGS
TO  BAD  PEOPLE    Cool

สรรพสิ่ง  ทั้งหลายในโลก  ล้วนมีวาระของมันเอง
กุหลาบ  จะเบ่งบานแย้มกลีบก็เมื่อถึงวาระที่พร้อมแล้วเท่านั้น

ผู้รู้ย่อมเห็นเอง

UNSUNG HEROES

We  Support  Our Troops
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:24:09 AM »

ของไม่เห็นพูดยากครับ

ถ้าสถาพดีและเดิมๆ ทั้งคู่ ผมเลือก เรมิงตัน เอ็ม 1911 ครับ

และส่วนเงินที่เหลือ ผมซื้อลูกซอง เรมิงตัน 870 อีกสักกระบอก

แถมเงินยังเหลือไว้ตุนกระสุนอีกเยอะครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:05:24 AM »

ถ้าจะสะสมก็ซื้อ Remington Rand 1911A1 เถอะครับ ปีนทหารทำแต่ wwwII ไม่ใช่ปืนแข่ง หรือยิงแม่นจับวางอะไร

Colt Gold Cup ทำมายิงแข่งขัน

อยู่ที่จุดประสงค์ของคุณแล้วครับ ถ้าเป็นผม ผมเอา Remington Rand ครับ ปืนประวัติศาสตร์ ผ่านสงคราม
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 01:07:49 AM »

ปัจจุบัน
ถ้าจะซื้อมาเก็บสะสมก็ซื้อได้ถ้าสภาพดี
แต่ถ้าจะซื้อมายิงไปซื้อตัวอื่นดีกว่า

เห็นด้วยกับคุณบินเดี่ยวครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 08:01:37 AM »

เป็นผมไม่เลือกปืนรุ่นเก่าครับเพราะปืนสมัยใหม่เนื้อโลหะพัฒนาไปไกลแล้ว ปืนโบราณเร่งผลิตช่วงสงคราม ปืนใหม่อย่างน้องคิมนี่ถืว่าสุดๆแล้ว ในรูปทรงอมตะ 1911 Grin

ปัจจุบัน

เห็นด้วยกับคุณบินเดี่ยวครับ

เอาตัวนายสมชายเองนะครับ...

นายสมชายไม่สะสมปืน ไม่ใช่ไม่ชอบ แต่มองปืนเป็นเหมือนเครื่องใช้ไม้สอย... ซื้อเฉพาะจะใช้งานเท่านั้น แต่จะเลือกเอากระบอกที่สวยงามมีคุณค่าด้วย คือถ้ามองเป็นของสะสมก็ยังไหว แต่ต้องใช้งานได้ดีด้วย...

ตามกระทู้เรมิงตันนายสมชายไม่เอาครับ ปืนเก่าจะใช้งานจริงต้องใช้ยิงอีกไม่น้อยจนกว่าจะน่วมเข้ากับมือเรา ดีไม่ดีระหว่างนั้นจะมีอะไหล่อะไรต่อมิอะไรให้เปลี่ยนอีกครับ ที่แน่ๆคือ นก ไก เซียร์ สปริงบางตัวข้างใน ดัดปากแม็ก แต่งคอรังเพลิง ฯลฯ... ซึ่งของพวกนี้เปลี่ยนแล้วเสียของ แต่งแล้วเสียคุณค่าเชิงสะสม แล้วค่อนข้างแน่ใจว่าจัดการทั้งหมดแล้วก็ยังสู้ปืนรุ่นใหม่ที่เขาจัดการเรียบร้อยแล้วตั้งแต่ออกจากโรงงานครับ เพราะปืนสงครามมักหยาบลวก เนื้อเหล็กสมัยเก่าเทคโนโลยียังไม่ดี...

สำหรับโกลด์คัพ นายสมชายก็ไม่เอาอีกครับ เพราะวัตถุประสงค์เอาไว้ยิงเป้า ซึ่งยิงเป้ากันจริงๆ เขาก็ไม่เอาโกลด์คัพเดิมๆ ไปยิงแข่งกันเสียอีก... ครั้นจะเอามาเหน็บเอวก็จะมีเรื่องศูนย์หลังไม่เรืองแสง แถมยังบอบบางกว่าศูนย์ที่ตั้งใจทำมาสำหรับลุยๆ ครับ...

ตามโจทย์ของ จขกท.... นายสมชายเสนอตัวเลือกสองตัว เอาหรูกับเอาลุย เลือกเอาสองกระบอกระหว่าคิมเบอร์รุ่นต่อสู้ถูกสุด กับโคลท์ตัวเต็ม 5 นิ้วรุ่นไหนก็ได้ที่เป็นรุ่นต่อสู้...
ทั้งสองกระบอกซื้อมาแล้วเอาไปยิงในสนาม+ยิงแห้งในบ้าน+เอาไปจ็อกกิ้งใส่สุมทุมพุ่มไม้ตอนเย็นๆ... แล้วจะไม่อยากเปลี่ยนปืนไปจนแก่เลยครับ...

นายสมชายว่าที่สุดของปืนต่อสู้แล้วนะครับ 1911 ตัวเต็ม 5 นิ้วในขนาดกระสุนที่ไว้ใจได้...
SOL1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:19:34 AM »

[

ตามโจทย์ของ จขกท.... นายสมชายเสนอตัวเลือกสองตัว เอาหรูกับเอาลุย เลือกเอาสองกระบอกระหว่าคิมเบอร์รุ่นต่อสู้ถูกสุด กับโคลท์ตัวเต็ม 5 นิ้วรุ่นไหนก็ได้ที่เป็นรุ่นต่อสู้...

[/quote]

เห็นด้วยครับ
เจ้าของกระทู้จะไม่ลองมองตัวอื่นดูบ้างเลยหรือครับ
ของใหม่เลยด้วย

อยากรู้ว่าทำไมถึงเจาะจงแต่สองตัวนี้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:34:31 AM »

ราคาปืน จักต้องเหมาะสมกับสภาพ .. ถ้าไม่ได้อย่างที่ครูดำบอก  ราคาทั้ง ๒ ตัว ถ้าเป็นผม ไม่สนเลยครับ

ถ้าให้เลือก ระหว่าง Colt กับ Kimber ให้ดูราคา รุ่น และปีผลิต..  ถ้าปีเดียวกัน ผมสงสารและเห็นใจ  Kimber  ครับ. ชื่อชั้นยังต้องสะสม เวลา   หัวเราะร่าน้ำตาริน

chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:16:18 PM »

โดยส่วนตัวน่าจะเล่นปืนใหม่ดีกว่ายิ่งมีงบขนาดนี้

11 มม.
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 12:32:00 PM »

วันนี้ได้ไปเจอ remington 1911.45 หมายเลขทะเบียน 7xx,xxx สภาพสวยมากๆ ถ้าเทียบกับภาพหาดูในเน็ต ขอสำเนาใบ ป.4 มาแล้ว  ราคา 75,000 บาท อยากทราบว่าเค้าเอาไปแต่งใหม่ให้เป็นเดิมๆรึเปล่า หรือถ้าแต่งให้เดิมๆ ราคาเหมาะสมมั้ย แต่ถามเจ้าของแล้ว เน้น 2 รอบ แกก็บอกสภาพเดิมๆ แล้วยังมีพี่อีกคนจะเสนอขาย colt gold cup รมดำ(ยังไม่ได้เห็นของ) ราคา 115,000 บาท เค้าบอกว่าดีกว่า แม่นกว่า แต่วัตถุประสงค์จะเอาไว้คุ้มครองครอบครัว ใจชอบดีไซน์รุ่น1911 แต่เป็นมือใหม่มากๆ ได้ใบป.3แล้ว(ระบุซื้อร้านค้าปืน กทม. จะไปขอแก้ไขข้อความ,,) รบกวนชี้แนะด้วยครับ

ถ้าสภาพสวยเหมือนในรูปก็ซื้อได้ครับ  Grin

ว่าตามครูดำครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 05:44:21 PM »

วันนี้ไปดูทั้ง2 กระบอกโดยเอาข้อมูลจากทางไซท์ของท่าน remington แกะดู โครงหนา ภายในโครงไม่มีรอยปาด ลำกล้องสมบูรณ์ ทุกอย่างเดิมๆ แน่นดี แต่เสียอย่างเดียว ภายนอกด้านข้างรมดำเงา ตามสันรมดำด้าน ถึงว่าทำไมสวย, ส่วน colt แต่งไก,นก,ศูนย์หน้าเรืองแสง,ถ้วยใส่แม็กตรงปลายด้าม ส่วนรูปยังไม่กล้าถ่าย เกรงใจเจ้าของ เลยถอยกลับมาหาข้อมูลจากทางไซท์ท่านต่อครับ เศร้า

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 06:05:27 PM »

บอกผ่านได้เลยครับสำหรับ เรมิงตัน เอ็ม 1911 มันไม่เดิมแล้ว ส่วนปืน ถ้วยทอง ก็แล้วแต่เจ้าของกระทู้ชอบครับ

ส่วนตัวผมไม่ชอบปืน ถ้วยทอง เงินแสนสอง ผมนำไปซื้อปืนใหม่ อย่าง คิมเบอร์ หรือปืนอื่นที่ชอบดีกว่าครับ

และผมเห็นด้วยกับคำแนะนำของคุณ นายสมชาย(ฮา) อย่างยิ่งครับ ลองทบทวนข้อความของคุณ นายสมชาย(ฮา) ดูอีกครั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 06:09:50 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 10:01:00 PM »

บอกผ่านได้เลยครับสำหรับ เรมิงตัน เอ็ม 1911 มันไม่เดิมแล้ว ส่วนปืน ถ้วยทอง ก็แล้วแต่เจ้าของกระทู้ชอบครับ

ส่วนตัวผมไม่ชอบปืน ถ้วยทอง เงินแสนสอง ผมนำไปซื้อปืนใหม่ อย่าง คิมเบอร์ หรือปืนอื่นที่ชอบดีกว่าครับ

และผมเห็นด้วยกับคำแนะนำของคุณ นายสมชาย(ฮา) อย่างยิ่งครับ ลองทบทวนข้อความของคุณ นายสมชาย(ฮา) ดูอีกครั้งครับ
แล้ว colt golt cup ล่ะ คุณคิดว่าเป็นอย่างไร แต่มีอย่างนึงที่ผมไม่ชอบ คือ พอบอกว่าผมเจอเรมิงตัน เค้าก็ใส่ใหญ่เลยว่าไม่ดีๆ ทั้งๆที่เค้าก็รู้จักกัน เจ้าของเรามิงตัน เป็นผู้เชี่ยวชาญอาวุธ สอนเด็กนายร้อบตำรวจ ส่วนเจ้าของ colt เป็นผู้มีพระคุณ ผมคิดว่าทั้งคู่คงหวังดีแต่ผมไม่รู้ทำไงดี แต่ยอมรับว่าสวยทั้งคู่จริงๆ (เท่าที่ผมเข้าใจนะ) หรือจะชิ่งไปหา kimber แต่พอทุกคนรู้ว่าผมอยากได้เค้าก็หามาให้ ผมถึงขอคำปรึกษาเฉพาะ 2 กระบอกนี้ครับ รบกวนด้วยนะครับ (แต่ใจยังเอียงไปทางเรมิงตันนิดๆ Embarrassed)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2009, 10:26:42 PM โดย dignitua » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2009, 11:46:08 PM »

คือว่าสีเดิมๆ ของเรมิงตัน จะเป็นรมดำด้าน และไปทำใหม่เป็นรมดำเงาและด้านส่วนบนและล่าง บอกตรงๆ ว่าเสียคุณค่าของปืนไปครับ

ปืนที่เสียคุณค่าของปืนเกรดสะสมทำให้ราคาตกลงมากกว่าที่ควร และเปิดราคามาเจ็ดหมื่นห้าเป็นผมก็ต้องมองข้ามไปก่อน แล้วทีนี้ก็มา

ดูปืนของผู้มีพระคุณบางเป็น โกลด์ คัพ รมดำ (ไม่รู้รุ่น) ซึ่งเป็นปืนตรงกันข้ามกับปืน เรมิงตัน โดยสิ้นเชิง เป็นปืนเกรดแข่งขันยิงเป้า

ปืนตัวนี้ถ้าถามผม ผมไม่เลือกมาเป็นปืนพกป้องกันตัวเพราะไม่ชอบศูนย์ยิงเป้าแบบปรับได้ แถมรมดำอีก โกลด์ คัพ ต้องสแตนเลสถึงสวย

ปืนทั้งสองกระบอกก็สามารถใช้ป้องกันได้ทั้งนั้น แต่ไหนๆ ป.3 ก็มีแล้ว ในมือก็กำเงินอยู่แสนสองแล้ว หาปืนที่มันดีกว่าสอนตัวนี้ดีไหมลอง

ไปเดินๆ เล่นแถวหลังวังดูดีไหม แล้วกลับมานั่งคิดนอนคิดดูอีกรอบ แต่ถ้ายังไงๆ ต้องเอาที่สองตัวนี้ ก็แล้วแต่ตัวท่านเถอะครับ 

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์