เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 01:21:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่องเน็ทไปเรื่อยเจอข้อมูลดีๆเลยเอาฝากครับ  (อ่าน 44216 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2011, 03:41:44 AM »

JetLev Promo
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:57:28 AM »

จินตนาการไม่มี นวัตกรรมใหม่ก็ไม่เกิดครับ

A Day Made of Glass... Made possible by Corning.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:15:01 AM »

ตกลงว่า คุณจะใช้ได้ ต้องมีอุปกรณ์ตัวเล็ก ๆ ในการต่อเชื่อม

ซึ่งอุปกรณ์ที่ว่า จะเป็นของเจ้าไหน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 11:21:53 AM »

ตกลงว่า คุณจะใช้ได้ ต้องมีอุปกรณ์ตัวเล็ก ๆ ในการต่อเชื่อม

ซึ่งอุปกรณ์ที่ว่า จะเป็นของเจ้าไหน

อันนี้ไม่ทราบครับพี่  คิก คิก คิก คิก
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:08:10 PM »

ใครว่ามีแต่คนที่ติดเหล้าขี้เมา  ลองมาดูคลิปนี้ครับ อาการแต่ล่ะตัวต้องเรียกว่า  "ไปไม่เป็น"   คิก คิก คิก คิก

Jungle alcolo at

ลูกอะไร  Huhทำมันมันถึงเมา อย่างนั้น  อยากได้มาปลูกที่บ้านสักต้น   คงประหยัดรายจ่ายครัวเรือน Grin

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 07:02:50 PM »

เรื่องจริงของผู้ชายที่ต้องเปลี่ยนไป
ผู้ชายเปลี่ยนไปได้ยังไง ขึ้นอยู่กับเวลาครับท่าน ผู้ชายจะพูดอย่างนี้

เริ่มที่คำว่ารัก

หลังจากผ่านไป 6 สัปดาห์ “ผมรักคุณ ผมรักคุณ ผมรักคุณ”

หลังจากผ่านไป 6 เดือน “อ๋อ..แน่นอน ผมยังรักคุณอยู่เสมอ”

หลังจากผ่านไป 6 ปี “ถามได้ ถ้าผมไม่รักคุณ แล้วผมจะมาแต่งงานกันคุณหาพระแสงของ้าวทำไมฟะ”

กลับจากทำงาน

หลังจากผ่านไป 6 สัปดาห์ “ที่รัก ผมกลับมาบ้านแล้ว”

หลังจากผ่านไป 6 เดือน “กลับแล้ว”

หลังจากผ่านไป 6 ปี “นี่..ทำกับข้าวหรือยังเนี่ย”

รับโทรศัพท์ให้

หลังจากผ่านไป 6 สัปดาห์ “ที่รักจ๊ะ มีคนอยากคุยกับคุณนะ”

หลังจากผ่านไป 6 เดือน “นี่คุณ โทรศัพท์คุณนะ”

หลังจากผ่านไป 6 ปี “รับโทรศัพท์ซะทีซิฟะ”

ทำกับข้าว

หลังจากผ่านไป 6 สัปดาห์ “ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่าคุณทำกับข้าวได้อร่อยขนาดนี้”

หลังจากผ่านไป 6 เดือน “แล้วเย็นนี้เราจะกินอะไรกันเนี่ย”

หลังจากผ่านไป 6 ปี “กินของเก่าอีกแล้วหรือฟะ”

ชุดใหม่

หลังจากผ่านไป 6 สัปดาห์ “ว้าว..คุณดูสวยยังกะนางฟ้าตอนสวมชุดนี้เลยนะนี่”

หลังจากผ่านไป 6 เดือน “คุณซื้อชุดใหม่อีกแล้วหรือนี่”

หลังจากผ่านไป 6 ปี “ซื้อมาเท่าไหร่ละเนี่ย”

โทรทัศน์

หลังจากผ่านไป 6 สัปดาห์ “ที่รักจ๊ะ..คืนนี้เราจะดูรายการอะไรกันดี”

หลังจากผ่านไป 6 เดือน “ผมชอบหนังเรื่องนี้”

หลังจากผ่านไป 6 ปี “ผมจะดูแผ่นผี ถ้าคุณไม่ชอบก็ขึ้นไปนอนซะ ผมจัดการ    เองได้”

การเมคเลิฟ

หลังจากผ่านไป 6 สัปดาห์ “ที่รักจ๊ะ..คืนนี้ผมอยากนอนกอดคุณจัง”

หลังจากผ่านไป 6 เดือน “ไว้วันหลังก็แล้วกันนะ ผมเหนื่อยมากแล้ว”

หลังจากผ่านไป 6 ปี “นี่ขยับไปฝั่งโน้นได้ไหม เหม็นเบื่อจะหายใจไม่ออกอยู่แล้ว”.
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 07:34:23 PM »

ต่อจากหัวข้อสุดท้าย
เช้าวันหนึ่งสามีกระฟัดกระเฟียดก่อนออกจากบ้าน "เรื่องบนเตียงเธอห่วยแตก" แล้วก็ออกไปทำงาน ภรรยาก็ไม่ได้ว่าอะไร จนสายรู้สึกผิด จึงโทรกลับมาเพื่อจะขอโทษภรรยา สัญญาณดังอยู่นานกว่าภรรยาจะมารับสาย
"คุณทำอะไรอยู่"
"อยู่บนเตียงนอน"ภรรยาว่า
"สายป่านนี้คุณทำอะไรบนเตียง"
"คุณว่าฉันห่วยแตก ฉันไม่เชื่อ เลยจะลองขอความเห็นหลาย ๆ คนดู"

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

rubtang5555
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:07:42 PM »

น่ากลัวนะครับ

Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:13:30 AM »

ข้อมูลดี ขอบคุณครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 02:35:33 PM »

เจ๋งไปเลย
Amazing Bass Guitar Player! Gustavo Dal Farra
CHAWALIT2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

THE DEAD DO NOT DIE AGAIN

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:09:52 PM »

ขอบคุณครับ  เพลินดีจัง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 05:39:29 PM »

แหล่ พร ภิรมย์ - เพลง ลูกเมื่อ 25 น.(cover)

ขออนุญาตพี่อรชุนครับ  ไหว้ Grin เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 05:41:45 PM โดย ศักดา. » บันทึกการเข้า
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 06:00:02 PM »

มือเบสสุดยอดครับ ผมหาโหลดเก็บไว้ตั้งนานหาไม่เจอ ดันจำชื่อไฟล์ไม่ได้ ขอบคุณครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 02:00:27 AM »

พายุลูกเห็บที่เมืองPhoenix USA. on Oct 25, 2010 แบบนี้อย่ามาถึงเมืองไทยก็แล้วกัน ไม่งั้นได้ทำบ้านกันใหม่แน่ๆ

Hailya.wmv

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 11:06:09 AM »

พายุลูกเห็บที่เมืองPhoenix USA. on Oct 25, 2010 แบบนี้อย่ามาถึงเมืองไทยก็แล้วกัน ไม่งั้นได้ทำบ้านกันใหม่แน่ๆ

Hailya.wmv

เมื่อซํก ๒๐ ปีที่แล้ว... ณ หมู่บ้านแห่งหนึ่งใน ต.โนนหัน อ.ชุมแพ จ.ขอนแก่น(บ้านยายผมเอง) มีพายุลูกเห็บถล่มหมู่บ้าน... ลูกทั่วไปขนาดกำปั้นผู้ใหญ่... ลูกพิเศษหน่อยก็เท่าลูกมะพร้าวน้ำหอม... ถล่มอยู่ครึ่งชั่วโมง... โดยไม่มีฝนหรือลม(แปลกมาครับ) ผมไปถึงอีกวันต่อมา... ชาวบ้านเขาเก็บใส่กระติกน้ำแข็งไว้... ยังลูกเท่าลอนตาลเลยครับ...

...งานนั้นชาวบ้านได้เปลี่ยนหลังคาใหม่กันทั้งหมู่บ้าน... บ้านยายผมมุงกระเบื้องทั้งหลัง... เหลือกระเบื้องที่ไม่แตกอยู่สองแผ่น...  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

...ตาผมเป็นครูใหญ่... รายงานความเสียหายไป... เจ้าหน้าที่จากทาง สปอ. ไม่เชื่อ... ต้องมาดูด้วยตาตัวเอง...

...ทั้งหมู่บ้าน... ไม่มีใครกล้ามุงหลังคาด้วยกระเบื้องอีกเป็นสิบปีเลยครับ...

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11
  พิมพ์